Khác: liệu mình đã có thai?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi chich 1b, 3/8/2010.

1. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ.
    Tình hình của mình là thế này. Cách đây tầm 4 tháng mình dính phải đi xử lý. Lúc đấy bé nhà mình mới được 9 tháng. sau đấy về thì đúng 30 ngày sau (đúng chu kỳ 30 ngày của mình) thì mình có kinh lại. sau tháng đấy 40 ngày mình mới có kinh, cũng có thể do mệt mỏi hay vì lý do nào đó mà chậm, nhưng tháng này đã quá 20ngayf rồi mà vẫn ko thấy đâu. Thử que thì 1v (mình mới thử có 1 lần). Mình ko có biểu hiện gì cả, mấy hôm nay cúm nên uống khá nhiều thuốc. Liệu mình có thai ko. Khi hút thai có mẹ nào bị rối loạn KN như mình không?
    Mình đang rất lo lắng. các mẹ tư vấn cho mình với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chich 1b
    Đang tải...

2. phuongedu

phuongedu

Ðề: liệu mình đã có thai?

Tớ nghĩ là bạn bị rối loạn kinh nguyệt 1 chút thôi, nếu bạn ko có số đt của bác sĩ sản riêng, thì PM cho mình, mình cho số đt bác sĩ của mình, bạn alo hỏi cho yên tâm, bác ấy là bac sĩ nữ, lại nhiệt tình nên ko phải ngại đâu. Sau đó, sạch kinh 1 cái là bạn đi đặt vòng luôn đi, hic, để bảo về sức khoẻ cho chính mình, chứ mỗi lần xử lý, hic, tớ chưa trải qua mà đã thấy sợ lắm lắm.

3. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Càm ơn bạn nhé, tại trước đây mình rất đều, giờ thế này nên rất lo ko biết có bị sao ko. nói thì xấu hổ nhưng tớ chưa đi đặt vòng bao giờ, bạn nói qua giúp tớ tí cho đỡ bỡ ngỡ. Bạn ở khu nào để tớ xin địa chỉ của bs sản nhờ tư vấn.
    tks bạn nhé

4. phuongedu

phuongedu

Tớ ở đại cồ việt, bác sĩ của tớ trước là trưởng khoa sản BV E, ấy chỉ cần alo cho bác sĩ thôi mà.
    Còn đặt vòng thì tớ thấy nhẹ nhàng lắm, chưa kịp cảm thấy gì thì đã xong rồi. Lúc đầu mình nhìn cái vòng, dài như cái đũa, bằng nhựa, nhưng cái vòng tồn tại trong cơ thể mình chỉ dài 1 đốt ngón tay, hình chữ T, mỏng và bé như sợi chỉ, màu trắng. Còn cái vỉ nhựa là dụng cụ để đưa vòng vào trong cơ thế
    Tớ đã nhìn thấy bác sĩ lấy vòng trong người dì ruột tớ, chưa đến 2 phút.
    còn việc đạt vòng, đối với tớ, ko quá 5 phút. Chắc chắn, ko đau như bạn phải xử lý.
    Bạn đừng ngại. Bạn tớ bị sẩy, 2 tháng sau đã đặt vòng rồi, nếu bạn ko có số đt nào để tư vấn thì PM tớ, tớ cho số, ngại quái gì, cứ đt hỏi thôi, chẳng bác sĩ sản nào từ chối ko trả lời đâu. Việc đó với họ là chuyện rất bình thường mà. Hic, tớ thỉnh thoảng thấy ngứa hoặc gì gì đó của mẹ, của bạn, toàn alo hỏi, nhưng phải hỏi trực tiếp chứ nói lòng vòng ko được, vì có những thông tin khác bác sĩ cần hỏi.
    Bác ấy kê thuốc cho tớ cũng bắt tớ ra hàng thuốc, bấm đt bác đọc tên thuốc, vì sợ nói với tớ xong tớ quên mất nhầm, hoặc ra đó ko có thuốc này thì bác đọc thuốc khác cho, hi hi.