Lo Lắng Vì Hành Trình Lớp 1 Sắp Tới Của Con (2015)

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi phuongcon, 19/2/2021.

1. phuongcon

phuongcon Thành viên đạt chuẩn

Hi các mẹ!
    Không biết các mẹ có con sinh năm 2015 có tâm trạng giống em hiện tại không? Em khá bối rối và lo lắng vì con sắp vào lớp 1.
    Một phần vì con nhút nhát, 1 phần vì lo sợ khối kiến thức mới con sắp phải tiếp nhận, không biết con sẽ học hành như thế nào, có theo kịp chương trình, có học bằng các bạn và... có áp lực giống ba mẹ hay không?
    Bản thân em tự dặn lòng là không để con áp lực, nhưng quá nhiều tác động xung quanh làm mình lung lay...
    Hiện tại, em đang tìm lớp học cho con để hi vọng con có hành trang vững vàng vào môi trường mới, ngoài ra, em còn đang làm quen với trường học sắp tới của con, tìm kiếm cơ hội cho con được học với Giáo viên tốt, lớp chọn...
    Chồng em thì đang mắng em xa xả vì như lời ông ý nói "lo bò trắng răng, trước mình cũng học được, thì giờ chúng nó cũng sẽ học được có sao đâu, sao làm khổ nhau như thế?"
    huhu, nhưng trước khác giờ khác mà...
    Các mẹ có suy nghĩ giống em không ạ, cùng chia sẻ ý kiến với em được không???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuongcon
    Đang tải...

2. huyhung2312

huyhung2312 Thành viên sắp chính thức

Chào bạn!
    Con mình 2014 đang bắt đầu học kỳ 2 năm đầu tiên đại học chữ to. Chia sẻ với bạn là mình còn áp lực hơn bạn rất nhiều vì không biết con đi học được không ấy. Mình vẫn nhớ buổi học đầu tiên mà mình thấp thỏm không yên chỉ sợ con không tập trung học được mà phải có người đi kèm thì chết. Lo lắng thật sự. May sao bình thường nghịch nhưng vào lớp cũng ngồi yên học chỉ hơi mất tập trung thôi.
    Từ lúc xin vào học mình ưu tiên cho cô nhẹ nhàng chút, không yêu cầu vào lớp chọn vì sợ con không theo được. Với hiện tại mình cũng không đặt mục tiêu gì nặng nề cho con, chỉ cần đọc hiểu, làm toán được là mừng rồi. Mình không cần con phải giỏi hay xuất sắc gì cả.
    Bạn cứ thoải mái tư tưởng đi bạn ạ. Ra lớp có cô có các bạn là sẽ vào khuôn khổ ấy mà

3. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

đúng rồi làm cha làm mẹ mà mỗi cử chỉ, hành trang trên đường đời đều lo lắng từng tý một