Loại sữa nào tốt cho trẻ vừa sinh?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi MeyeuNhimnhieu, 29/9/2009.

1. trang_0908130366

trang_0908130366 Thành viên chính thức

Tùy túi tiền và cũng tùy bé nhà mình hợp loại nào nữa, nhưng bây h quá n hãng sữa, đâm ra cũng loạn

Đang tải...

2. meconnhaga

meconnhaga Banned

Đúng đó, dẫu sao sữa mẹ vẫn tốt nhất. Nếu dùng sữa ngoài thì mẹ phải tìm cho bé loại phù hợp, tốt cả thể chất lẫn trí não.:p

3. qiuyun

qiuyun Vân - Mẹ Ken

Tớ thấy sữa Nan là lành nhất. Vì sữa nhạt và mát. Con ăn sữa nhạt sẽ ko chê sữa mẹ. 3 ngày đầu sữa chưa về, tớ cho con ăn sữa Nan Pro. Đến khi có sữa bé ko chê sữa mẹ mà thỉnh thoảng cho uống sữa Nan vẫn uống tốt. Sữa Nan cũng rẻ và dễ tìm nữa. Sữa số 1 thì vào siêu thị hay các đại lý lớn mới có. Tớ hay mua ở siêu thị Citimart. Các nơi khác toàn thấy bán sữa số 2 trở lên.

4. Mẹ PimPim

Mẹ PimPim Thành viên tích cực

Sữa mẹ chị ạ, chỉ khi nào mẹ thiếu sữa thì mới phải dùng thêm sữa ngoài. 6 tháng đầu cứ sữa mẹ là tốt nhất.

5. momy Nhim-zin

momy Nhim-zin Thành viên tích cực

Con bạn 2 tháng mà ị như vậy thì là táo rồi.Bình thường trẻ 2 tháng vẫn hoa cà hoa cải ấy chứ.Con tớ cũng mới 6 tháng thôi,cũng ít sữa nên con phải bú sữa ngoài.Con tớ cũng dùng mấy loại sữa rồi nhưng giờ dừng lại ở Meiji Gold vì con ăn đc mà output đều ngày 2 lần,hơn nữa đi rất nhẹ nhàng.Nhưng cái này còn tùy cơ thể mỗi con khác nhau mẹ nó ạ.Chứ chị tớ cũng cho con dùng Karicare thì thấy ổn lắm,con tăng cân đều và đi phân đẹp.Bạn thử cho con dùng NAN xem,rất nhiều mẹ khen sữa này mát.

6. meyeutre

meyeutre Thành viên mới

không phải vậy đâu. bé nhà mình uống sữa Nan ừu lúc mới sinh,phân bé đi rất lành ngày ị 1 lần chứ không hoa cà hoa cải đâu. Đó là do hợp sữa đó.Nếu như phân đi bị vón cục thì mới gọi là táo bón chứ.

7. Me Anh Minh

Me Anh Minh Thành viên chính thức

Sứa mẹ là tốt nhất rồi, khỏi phải nói. Nhưng mà trường hợp mẹ ko đủ thì vẫn phải bổ xung thêm sữa công thức. Tùy bé hợp sữa nào thôi. Con mình lúc mới sinh mẹ ko đủ sữa, toàn dung thêm sữa công thức, hồi đó mình dùng sữa dòng Neslte, nói chung mình thấy rất ổn, lên cân đều đặn. Theo mình, các mẹ tùy túi tiền mà lựa chọn, tất nhiên chọn nhà cung cấp có uy tín thôi. Còn sữa mắc tiền mà bé không hợp thì cũng chẳng lên cân.

Mà mình thấy như vậy nè, con mình dùng sữa ngoài là chính nhưng mà sức đề kháng dưới 1 tuổi vẫn cực tốt. Chỉ bắt dầu đến khi đi trẻ va chạm bên ngoài cô giáo chăm không bằng mẹ nên mới bắt đầu bệnh nhiều chậm lên cân. Do đó, mình thấy không hẳn là sữa công thức thì đề kháng kém hơn sữa mẹ nhiều đâu.

8. Lucky68

Lucky68 Thành viên tập sự

Sữa similac advance

Mình thấy sữa simlac hợp với trẻ sơ sinh nhất, hiện nay mình còn dư khoảng chụ hộp sữa similac advance dành cho bé từ 0 - 12 tháng tuổi, mẹ nào cần mua cho bé thì mình để lại cho, date đến năm 2012 cơ, mà sữa này bà chị chồng bên Mỹ gửi về cho mình, bạn nào quan tâm thì pm cho mình nhé.

9. thuythanhbb

thuythanhbb Thành viên tập sự

Mình cũng dùng sữa XO cho bé nhà mình ngay từ khi mới sinh đấy. Dòng sữa này cũng mát và nhiều dưỡng chất, bé con nhà mình cũng tăng cân lắm. Mình hay mua ở Bibo Mart, 20 Phố Sơn Tây. Bạn thử ghé qua đó nhé, ở đó mình thấy có rất nhiều loại sữa.
    Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn nhé!

10. ngayxavang

ngayxavang Thành viên tập sự

Cách đây 2 năm mình cũng vừa sinh bé gái đầu lòng, khoảng 1 tuần đầu là mình không có sữa và mình được 1 chị bạn giới thiệu cho 1 dòng sữa non Goodhealth của Úc. Mình uống thấy có tác dụng ngay, và dòng sữa này cũng rất tốt cho cún yêu nhà mình, nếu bà mẹ nào cũng trong tình trạng giống mình cách đây 2 năm về trước thì có thể tham khảo và đến mua tại cửa hàng ở 20 phố Sơn Tây ý.

11. Vinacua

Vinacua Hotline: 0967.538.709

Mình thấy sữ Meiji0 1 uống cũng được, hồi sinh bé nhà mình cũng toàn uống sữa đó: mát - dễ uống.

12. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

mình thấy bé sơ sinh nên dùng các loại sữa nhạt, mát, có nguồn ốc nguyên liệu hoàn toàn tự nhiên (bio) vì nhu vậy sẽ gần giống sữa mẹ và an toàn cho bé: ví du như Gittis,Topfer

13. Mother-to-be

Mother-to-be Thành viên tích cực

đọc topic này thấy mỗi mẹ một loại sữa chuyên dùng hic hic hoa ca mắt. Nhưng thấy loại các mẹ hay nhắc đến nhất là Nanpro nhỉ? Chắc em cũng mua dự trữ 1 hộp, phòng khi vượt cạn chưa về sữa kịp

14. phuongemc

phuongemc Thành viên đạt chuẩn

Hix, bé nhà em mới sinh được gần 3 tuần và tình trạng cũng y hệt thế này. Em đang cho con uống Gallia (Calisma), không biết có phải do không hợp sữa không. Mẹ nào biết chỉ thêm cho em và mẹ Hindurione với nhé.

Nhân tiện cho em hỏi đã có mẹ nào cho con uống Bledilait Comfort chưa ạ? Đây cũng là một trong những brand được tin tưởng ở Pháp, không biết có mát và đỡ táo bón không nhỉ?

15. Coc_cu

Coc_cu Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Loại sữa nào tốt cho trẻ vừa sinh?

Các mẹ thử cho bé dùng Physiolac xem, e nghĩ bé nào hợp thì không muốn thay sữa khác đâu các mẹ ạ. Các mẹ thử nghiên cứu nhé.

16. smartbabysuanon

smartbabysuanon Banned

Khi mới sinh đúng là trẻ phải cần một vi chất dinh dưỡng ko những là cần thiết mà nó còn phải có công dụng như sữa của mẹ thì mới đảm bảo cho sức khỏe của bé nhà bạn được . Chính vì vậy mẹ nên cho bé dùng smartbaby sữa non nhé . Rất tốt cho bé đó smarbaby sữa non 75gr 1 hộp 182k

17. cun'con

cun'con Thành viên chính thức

:( Ôi trời ơi chẳng biết đường nào mà lần. Sao mẹ nó biết được điều này vậy? Ít nhất thì tất cả các loại trên em cũng đã góp lãi cho họ mỗi loại 1 hộp rồi.

Em mới mua tặng 1 hộp Nactalia 1 cho cô em gái mới sinh con gần 3 tháng. Bé uống thử mấy hôm nay thì thấy output tốt, không táo bón gì cả. Nghe nói là Nactalia 1 có công thức gần giống sữa mẹ, được nhập nguyên lon từ Pháp và rất lành ruột. Dùng thử nửa tháng xem bé có lên cân không em sẽ báo lại với các mẹ.

18. Song_Chau

Song_Chau Thành viên tập sự

Trẻ sơ sinh có hệ thống tiêu hóa rất "mong manh" vì vậy chọn sữa chon trẻ sơ sinh là cực khó. Tuy nhiên rất may cho chúng ta là các hãng sữa nổi tiếng thế giới họ đã nghiên cứu hộ ta rất kỹ vấn đề này rồi. Vì vậy các mẹ sẽ yên tâm hơn với các sản phẩm của những hãng nổi tiếng.
    Ngoài hàng thành phần ghi trên nhãn sữa ra (mà thấy cái nào cũng hay, cái nào cũng tốt) thì có 1 điều kiểm nghiệm được ngay bằng vị giác của người Mẹ, đó là độ ngọt của sữa.
    Các mẹ đều biết sữa mẹ có vị rất nhạt (mình cũng đã từng nếm :D) vì thế độ ngọt của sữa uống ngoài là 1 điều cần cân nhắc. Hiện có 1 số loại có độ ngọt khá cao. Có thể không ảnh hưởng đển phát triển của bé lắm nhưng lại dễ gây cho bé chê sữa Mẹ. Đó là dán tiếp làm ảnh hưởng đến bé. Vì không có loại nào bằng được sữa Mẹ cả.
    Có đôi điều đóng góp cùng các bạn.

19. Kút Kít

Kút Kít Mẹ Nhím Sóc

Em cũng vote cho sữa Nhật. Nhìn mấy bé Nhật cháu nào cũng đáng iu dã man, mà nhỏ nhỏ xinh xinh chứ k bị béo phì như nhiều bé ở nhà mình đâu. Mà Nhật chủ yếu cho con ăn nhạt từ bé để quen hương vị tự nhiên của đồ ăn. Chất lượng cũng tốt nữa. ^^

20. I MISS YOU

I MISS YOU Bắt đầu tích cực

Con trai mình bú Nan từ lúc mới sinh đến now, output thì ok , nhưng tăng cân ít quá, đang phân vân muốn đổi sữa cho con, ko biết loại nào vừa tốt cho HTH của con mà vừa tăng cân tốt ko ?!