Lời Cám Ơn Từ Btc Hội Chợ Giao Lưu Làm Cha Mẹ - Tết Bính Thân

Thảo luận trong 'Hội Chợ Giao Lưu' bởi webmaster, 26/1/2016.

1. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Chào các bạn,

Chúng ta đã qua một kỳ hội chợ thật đáng nhớ! Thời tiết rất lạnh, kèm theo mưa khiến việc căng bạt che mưa, chuẩn bị hàng hoá rất vất vả. Vì mưa rét rất nhiều người không thể đến được hội chợ và điều này cũng khiến phần lớn người bán hàng đều không đạt được kết quả kinh doanh như mong đợi. Thật là một điều đáng tiếc!

Tuy vậy, trong lúc khó khăn chúng ta vẫn thấy được sự quyết tâm của rất nhiều mẹ. Có mẹ kể rằng chồng đã ngăn cản không được và chán nản bỏ về trước nhưng vẫn quyết tâm bám trụ, mình tin rằng với người có quyết tâm và khả năng vượt khó như vậy thì sự thành công đến với họ trong tương lai là điều không có gì phải ngạc nhiên.

Có thể trong lúc mưa lạnh, và thiệt thòi vì hàng còn chất đống chưa bán được nhưng mình tin rằng không ít bạn nhận thấy được có những điều còn tuyệt vời hơn cả vật chất. Đó là chúng ta nhận thấy rằng sự ủng hộ nhiệt tình của những người bạn, những người không quản ngại mưa lạnh và gió rét đến mua hàng để cổ vũ cho chúng ta. Và đây là một người trong số những người đó, người luôn có mặt tại các kỳ hội chợ giao lưu LÀM CHA MẸ một cách liên tục bất chấp thời tiết!

Rồi một thành viên còn chia sẻ rằng mẹ của bạn ấy cũng không muốn chỉ vì mưa rét mà bỏ kỳ hội chợ và đến để ủng hộ chúng ta. Chúng ta còn có nhiều các bạn khác rất nhiệt tình mà mình không thể liệt kê hết hay chụp hết ảnh để đưa lên đây được.

Rồi rất nhiều mẹ bán hàng cũng rất nhiệt tình mang hàng hoá đến từ sớm để phục vụ các mẹ. Tuy trời mưa rét nhưng gia đình @Mẹ Tívoi đã vượt đoạn đường gần 200 km từ Mộc Châu để đem hàng phục vụ hội chợ...

Không những vậy, không ít các mẹ còn động viên ban tổ chức khiến chúng tôi rất cảm động vì sự động viên của các bạn, chính sự lạc quan, sự vượt khó, và quan tâm đến nhau đã làm cho cộng đồng chúng ta trở nên đặc biệt hơn hết so với các cộng đồng khác.

Xin cám ơn ông Trời đã cho chúng ta không chỉ nhìn thấy doanh thu và lợi nhuận mà còn nhìn thấy những tình cảm tuyệt vời của các thành viên, của cộng đồng và của khách hàng thông qua sự cam kết, sự vượt khó, và những nụ cười tại ngày hội chợ vừa qua.

Xin cám ơn những chủ gian hàng cho dù rét mướt và mưa lạnh đã không quản khó khăn để đem đến những sản phẩm để phục vụ khách hàng.

Xin cám ơn các các khách hàng đã không quản ngại thời tiết, dù có thể nằm trong chăn đặt hàng nhưng vẫn lặn lội ra hội chợ để cổ vũ khích lệ người bán cũng như làm ấm cả không khí hội chợ.

Xin cám ơn các bạn đồng nghiệp trong BTC hội chợ cùng các đối tác đã hết sức cố gắng vượt qua khó khăn để phục vụ cộng đồng.

Hẹn gặp lại các bạn trong các kỳ hội chợ tới,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi webmaster
    Đang tải...

2. BeFull

BeFull MontblancWorld.com

Em đã rất xúc động khi đọc bài này của bác. Ban đầu em cũng lười, nghĩ rét này ai đi chợ. Ung dung ở nhà ôm con cho đến khi chị @buiqth nhắn " m ra đi, chị ra từ 7h sáng". Lại nghĩ thời tiết xấu là điều ko ai mong muốn, tại sao btc và các chị già còn ra đc, mà mình thì ko? Rồi soạn hàng ra và 40kg xúc xích bán hết trong vòng 2 nốt nhạc. Ra đến nơi thấy chị em co ro trong giá rét, bác Kiên và chị Hiền đi động viên từng gian hàng mà xúc động chảy nước mắt. Trc đây e nghĩ cũng bình thường thôi, nhưng sau hc lần này e thực sự yêu LcM và các anh chị BTC hội chợ. Em cảm ơn các bác rất nhiều ạ.

3. MeCunvaVit

MeCunvaVit Bắt đầu nổi tiếng

Hôm chủ nhật vừa rồi em cũng có mặt tại hội chợ thời tiết đúng là khắc nghiệt, buốt lạnh đến tím tái, nhưng đó là cảm giác lúc mới bước vào hội chợ. Em đi một vòng giao lưu với các mẹ đã từng quen ở hội chợ năm trước và qua bán mua online, cái lạnh và sự tê tái như tan biến, các mẹ ai cũng tươi tỉnh, nhiệt tình dù chẳng phải mục đích bán được hàng.
    Em đi qua hàng bán cà phê hạt điều khô có nhìn thấy cả bác Kiên đang mua ủng hộ cà phê cho một gian hàng, phong thái niềm nở, vui vẻ, hoà đồng dù bác là quản trị, em thấy cả Suppor 7 đang say mê ngắm chụp lại những gian hàng của các mẹ.
    Em nhìn lại toàn cảnh Hc, dù một vài gian hàng chủ nhân của nó chưa toiw nhưng bàn ghế của các gian vẫn ngăn nắp, đủ đầy, chào đón.
    Đử biết ban tổ chức Hc đã vất vả nhiệt tình như thế nào dù mưa rét . Có lẽ phải làm từ tối và cả đêm hôm trước.
    Rồi nhìn quanh mình, các mẹ các bố đang ùn ùn kéo đến hăm hở, đông đúc, ai cũng chào nhau thân thiện... Một hội chợ tình người, một hội chợ ấm áp giữa xã hội xô bồ, bon chen, và xu hướng người với người đang hời hợt với nhau hơn, ở nơi đây lại nghĩa tình đến thế, lại trọng nhau đến thế! Hỏi có mấy nơi như thế này để tình thân lại được to bày, sẻ chia?
    Vậy đó có phải là một thành công lớn của hội chợ? Đó có phải là một môi trường gặp gỡ giao lưu lý tưởng, chân thành?
    Tự trong lòng em thấy ấm áp lạ lùng, xúc động rưng rưng, dù đợt này em đang bận mấy hc gần đây ko có gian hàng nhưng vẫn đến mua và giao lưu ủng hộ các mẹ , bởi không đi thấy lòng thiếu vắng chẳng yên, và đến được đây thì mưa, nắng chẳng là gì nữa.
    Cảm ơn ban tổ chức hội chợ, bác Kiên, các Mod, các Su, các bạn làm trong diễn đàn nhờ nơi đây em có thêm những người bạn mới, có thêm môi trường mua, bán giao lưu thật vui vẻ, thân thương, hoà đồng!

4. ku_li_ngo72

ku_li_ngo72 Ku Lì Ngố

Lúc đầu cũng định không đi, sau cũng quyết tâm dù lạnh, đến nhặt được nhiều đồ mang về :D
    Cũng một phần trời mưa nên đồ cũng không phong phú như mọi lần, đồ ăn thì vẫn ngon như ngày nào :)

support7 thích bài này.
  5. handu

handu Tớ là Hân Du nhá

Nhà em bán hàng trên diễn đàn 6 năm rồi nhưng đây là lần đầu tiên tham gia hội chợ, đúng ngày mưa và rét nhất năm. Tuy nhiên rất cảm ơn BTC và các bố, mẹ nhiệt tình ủng hộ, với em vẫn là một hội chợ thành công. Nhất định sẽ hóng thông tin và tham gia HC hè 2016.

webmastersupport7 thích.
  6. Violet84

Violet84 Đồ trẻ em US,UK (sỉ & lẻ)

HC lần này mình ko tham dự được vì Rằm tháng Chạp là phải về quê chồng lễ tạ cuối năm!
    Mình có 1 đề nghị nhỏ, dù điều này có thể ảnh hưởng tới quota tham dự HC 2016 của nhiều shop trong đó có shop mình hihi:
    Vì sự nhiệt tình của các shop vừa tham gia HC LCM Tết Bính Thân, đề nghị BTC cho các bạn ấy được 1 số quyền ưu tiên trong kì HC đầu tiên của năm 2016 như sau:
    1 - Được đăng kí gian hàng trước các shop khác 1-2 ngày
    2 - Được bốc thăm gian hàng trước các shop khác (ý mình là có thể đăng kí và chuyển khoản muộn sau các shop khác, nhưng khi bốc thăm thì nhóm đã từng tham gia HC Tết Bính Thân sẽ được bốc thăm đầu tiên, và thứ tự bốc thăm trong nhóm cũng theo thứ tự chuyển tiền)
    3 - Còn gì nữa mình chưa nghĩ ra hihi!
    Mong BTC xem xét ạ! :)

7. TieuMai83

TieuMai83 Thành viên rất tích cực

Thật sự mà nói, em tham gia hội chợ ko phải để kiếm tiền lời lãi gì cả, vì vợ chồng em đã có công việc ổn định và bán hàng chỉ là tranh thủ. Nhưng vì em rất thích bán hàng. Cái cảm giác làm chủ 1 gian hàng trong hội chợ, thật sự rất là thích. Mặc dù là, số hàng đó mang về nhà, người dân xung quanh nhà em vì đã biết đến đồ nhà em, nên chẳng mấy mà hết, nhưng em vẫn thích đứng "bon chen" ở hội chợ, để khản tiếng mời chào, để hi vọng khi có khách ghé vào, để thất vọng khi có khách ko ưng ý và ra đi. Nhưng đó cũng là thử thách mà.
    Chồng em bảo, nếu BQT không có động thái gì giúp đỡ các chủ gian hàng, thì lần sau ai người ta tham gia nữa. Thế nhưng, em biết, BQT cũng "đứng ngồi không yên", cũng tích cực đi động viên các gian hàng, và thời tiết thế này, không ai mong muốn cả.
    Chắc các mẹ cũng như em thôi, lần hội chợ sau vẫn háo hức tham gia.
    Chúc BQT và các mẹ năm mới mạnh khỏe, hạnh phúc, thành công!

support7 thích bài này.
  8. medeptrai

medeptrai Đồ khuyến mại giá rẻ

HC này do thời tiết làm nhiều người vất vả, nhất là BTC rồi đến người bán,người mua. Nhà mình ko đi nóng ruột và cũng tiếc nên hơn 1h chiều ra bán đến hơn 5h,May cũng lỗ ít và mua một số đồ ủng hộ các gian bên cạnh.
    Nhưng dù sao vẫn hóng HC tiếp,( dù lần đầu HC Noen hòa vốn, HC tết 2016 lỗ vốn) vẫn muốn tham gia để trải nghiệm...hihi
    Ths LCM

support7 thích bài này.
  9. cunly_susu

cunly_susu QATE xuất khẩu_số 5 ngõ 120 Hoàng Hoa Thám

Đúng là trong cái khó mới thấy được giá trị của sự quyết tâm, nhiệt huyết và sự cố gắng lớn lao của các thành viên trong LCM tham gia buổi HC ấy. Đây là lần đầu tiên tham gia HC với tư cách người bán, đúng là không thể phủ nhận mục đích kiếm tiền nhưng với E trên hết đó là mang những SP chất lượng đến cho khách hàng của Mình. Qua đây cũng chân thành cám ơn BTC, cám ơn tất cả các bố các mẹ mà E đã gặp trong buổi HC hôm ấy: cám ơn sự sẻ chia, giúp đỡ và những câu chuyện cười xua tan giá lạnh, mưa rét. Cảm ơn những khách hàng yêu quý (trong đó có rất nhiều e sv) đã ủng hộ GIAN50a rất nhiệt tình.:inlove:

webmastersupport7 thích.
  10. meshinchan

meshinchan Bắt đầu nổi tiếng

Nhà mình lần đầu tiên tham gia HC nên ra từ sớm. Lúc í vắng hoe, mưa thì to. May nhờ có các anh chị trong BTC giúp đỡ căng bạt, không thì 1 cái ô không đủ che ướt hết hàng. Đến khi ngớt mưa thì bắt đầu có khách mua hàng. Tuy kết quả còn khiêm tốn, nhưng với điều kiện thời tiết như vậy thì cũng gọi là tàm tạm :D. Mình xin gửi lời cám ơn đến BTC cũng như các khách hàng đã ghé thăm và ủng hộ gian 32C của Shinshop! Nếu có gì sơ suất mong mọi người bỏ qua vì quả thật là quá lạnh và mệt! Hy vọng lần HC sau thời tiết sẽ thật đẹp để đền bù cho các bố các mẹ đi chợ hôm vừa rùi ạ!

support7 thích bài này.
  11. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

nhà mình tham gia hc nhiều lần chả nhớ là bn lần nữa ,gắn bó với diễn đàn cũng nhiều năm ,mấy lần trước có lần cũng mưa nhưng ko đến mức mưa kinh khủng như lần hc vừa rồi hic ,thật đáng nhớ !nhưng mà vật chất nhiều khi ko còn quan trọng nữa được phục vụ các mẹ là e vui lắm rồi .Nhân đây e muốn gửi lời cảm ơn đến tất cả đồng nghiệp cũng như các bạn khách hàng yêu quý đã ko quản mưa gió để đến ủng hộ shop .HC lần sau nếu mưa e vẫn tham gia hi

webmastersupport7 thích.
  12. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

mình mới tham gia được có 1 lần duy nhất, cảm giác vui

webmaster thích bài này.
  13. cunly_susu

cunly_susu QATE xuất khẩu_số 5 ngõ 120 Hoàng Hoa Thám

Mình cũng cảm thấy rất vui và hào hứng bất chấp thời tiết. ::)

webmaster thích bài này.
  14. phanthanh79

phanthanh79

Bao ngày háo hức, mong ngóng thì đúng đến ngày HC nhà mình có việc đột xuất nên ko thể tham gia được, chứ với mình thì dù mưa, dù rét mình cũng vẫn tham gia HC với các mẹ, đi HC mình ko đặt mục tiêu lợi nhuận mà đi HC chủ yếu là được giao lưu với các mẹ, những người mà hàng ngày chúng ta chỉ có thể nói chuyện với nhau qua bàn phím và màn hình máy tính, hơn nữa HC nó là sân chơi tuyệt vời mà BTC đã sáng tạo ra cho chúng ta, những người bán hàng online có cơ hội được trực tiếp giới thiệu sp tới tận tay người tiêu dùng, Tuy hôm CN mình ko tham gia HC được nhưng vẫn có nhiều khách hàng gọi điện hỏi hôm nay sao mình ko tham gia, hẹn đến HC lấy khăn và Bánh Rán Doreamon nhà mình mà ra gian mình ko thấy, Thực sự mình xin lỗi vì đã lỗi hẹn với các bạn tại kỳ HC lần này và qua đây mình cũng muốn được nói lời cảm ơn chân tình đến BTC, đến các khách hàng thân yêu đã yêu quí và tin tưởng sp nhà mình

webmaster, vymysupport7 thích.
  15. vymy

vymy Bắt đầu tích cực

E cũng tính trc đến hội chợ để rinh bánh nhà Mẹ nó mà ko gặp. Hẹn Mẹ nó kỳ hội chợ sau nhé! ;)

phanthanh79 thích bài này.
  16. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

Một kì hc đáng nhớ. Mặc dù hc lần này ko đc thành công và thuận lợi nhưng nhà em vẫn sẽ tham gia các kì hc sau các bác ạ.

webmaster thích bài này.
  17. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

cảm động quá anh Kiên ạ, các mẹ buồn một ban tổ chức buồn 10

phanthanh79webmaster thích.
  18. Ngọc trong đá's Shop

Ngọc trong đá's Shop Thành viên chính thức

Năm mới rồi mới có thời gian ngồi đọc kinh nghiệm của các shop và BTC. Đúng là một kì HC cực kì đáng nhớ, có lẽ suốt đời không quên cho công cuộc đi buôn đầu tiên ý các mẹ nhỉ ? Hí hí. Thế mà em đã đang hào hứng kì HC tiếp theo đây, nhất định tham gia tích cực từ đầu luôn.

webmaster thích bài này.