Kinh nghiệm: Chỉ Mong Có Một Công Việc Để Đi Làm Mà Có Tiền Nuôi Mình Nuôi Con

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi GMT, 21/1/2016.

1. hoangngan1990

hoangngan1990 Bắt đầu tích cực

tài sản quý giá nhất là 2 đứa con bạn ah vì vậy đừng nản lòng hãy cố gắng lên mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi đừng suy nghĩ nhiều quá sẽ ảnh hưởng đến các con nhé

Đang tải...

2. tittittit

tittittit Thành viên chính thức

Đọc tâm sự của bạn, mặc dù không quen biết nhưng đồng cảm lắm, vì mình cũng có ngioif bạn trong cảnh này. Chỉ biết nói cố lên thôi cô gái, sóng gió rồi sẽ qua.

3. cuongnhiet1

cuongnhiet1 Thành viên chính thức

Cố gắng lên bạn ơi! Rồi mọi chuyện cũng sẽ qua thôi. Hãy mạnh mẽ lên đế sống nhé! Mình còn các con cơ mà. Hãy lấy con làm động lực để phấn đấu.

4. stara

stara Cung cấp viên tẩy bồn cầu Hàn Quốc

Thất bại ở đâu thì mình đứng dậy ở đó thôi bạn, cố gắng từng việc một, đầu năm chắc nhiều công ty tuyển, bạn thử nộp đơn xem sao

5. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Đừng bi quan thế chứ. Mình chết thì bố mẹ mình khổ, con mình khổ chỉ có những kẻ ko tử tế với mình là hả hê. Sống mới khó chết dễ lắm. Đừng có phí phạm cuộc đời mình vào những điều ko đâu như vậy. Hãy làm lại từ con số không. Ngẩng cao đầu sống cho những kẻ ko ra gì phải hối hận.

6. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Bạn tốt thực sự rất ít. Và mình có đọc ở đâu đó là người có thể cho mình vay tiền là người tốt thực sự. Mình ko biết nói gì hơn với bạn. Số tiền như bạn nói quả thật quá lớn với mình, cũng chẳng biết cả đời mình có làm được số ấy ko. Dù thế nào hãy cứ vui vẻ sống dù rằng ngày mai ta sẽ ra đi nhé. Hãy để những ngày ta còn trên cuộc đời này luôn là ngày thật ý nghĩa.

7. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Mình ko phải là ng trong cuộc , ko hiểu hết đc mọi ch , nhưng nếu thương ck thương con thì mn chịu khó động viên và cùng ck cố gắng ,2 ng cùng cố gắng sẽ tốt hơn 1 ng mà , chứ bạn bảo là chia tay để giải thoát thì mình thấy thật nhu nhược ,nhu nhược với chính bản thân bạn , với chính tình cảm và ck con của Bạn . Cố gắng lên , mọi khó khăn rồi sẽ qua , mình tin như vậy .

8. aichun

aichun Thành viên rất tích cực

ôi! em cũng đọc từ đầu tới cuối mà chẳng biết nói sao...chỉ biết động viên chị cố gắng lên thôi, chuyện đã xảy ra và đã xấu tới độ đó rồi, mình cứ sống và làm dần để ngày một tốt lên thôi, chị không có bạn bè thân thiết và đáng coi trọng đi nữa nhưng chị có chồng và 2 con, vẫn có những người bên chị cùng vượt qua nghịch cảnh này, đừng quá bi quan và đừng đẩy họ ra ngoài cuộc sống của mình, vì điều đó đâu thực sự tốt ạ...

9. Nhockho

Nhockho Thành viên chính thức

M k biet noi j de chia se voi b ca, cai kho' no bo' cai khon, " co' len toi oi"

10. ngonho

ngonho Thành viên chính thức

Đến đâu rồi hay đến đó chị ơi! Không phải lo đâu ạ! Mọi chuyện rồi cũng sẽ qua cả thôi.

11. Nguyễn Mỹ Châu

Nguyễn Mỹ Châu Thành viên chính thức

vì sao mà nông nổi vậy bạn, cố lên nhé

12. Cỏ khô81

Cỏ khô81 Thành viên tập sự

Thương mn lắm. Chỉ biết an ủi mn gắng hết sức

13. Le Thu 86

Le Thu 86 Thành viên chính thức

chẳng có khi nào là muộn cả mn ạ, có thể năm nay mn ăn tết không vui nhưng biết đâu sang năm sẽ khác, hay tâm sự với người bạn đời của mn, nếu đồng lòng thì điều gì hai người cũng sẽ có thể vượt qua thôi

14. lethuy82

lethuy82 Thành viên mới

quan trọng nhất bây giờ là sự ủng hộ của người bạn đời của mn!

15. ACC- Thăng Long

ACC- Thăng Long Tel : 046 29 26 163 Chủ đầu tư dự án Artemis

Hai chữ đơn giản " Làm lại " ..... Em cũng như bác nhưng lúc đó em chua có gia đình ... Cố lên ạ

16. mecutom1712

mecutom1712 Bắt đầu nổi tiếng

Nếu là m ko biết m có gắng đc ko nữa, nhưng m vẫn khuyên bạn cố lên, đừng ly hôn, 2 vc cùng nhau vượt qua sóng gió sẽ tốt hơn là một m bạn, chồng vẫn thương bạn cơ mà, hãy lấy điều đó làm nghị lực để vượt qua, cho tớ ôm bạn để động viên nào, cố lên bạn nhé!

17. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

cố lên bạn...ck mình cũng bị bạn bè lừa...may mà ko nợ...mà kinh doanh mình ko thích vay ai cả...có bao nhiêu, dùng bấy nhiêu...mình cũng ko thích hùn hạp chung...tiền bạc rồi lại mất tình bạn...nói ck mình chẳng nghe...giờ tay trắng mới hiểu vơ...uhm...
    năm mới...mọi cái đen đủi sẽ theo đi...chúc bạn đón thật nhiều may mắn...

18. Kutyhn

Kutyhn Thành viên đạt chuẩn

Chủ top đâu rồi. Hi vọng bác nghĩ đến con cái và ck. Chủ nợ họ cũng chỉ mong đòi đc mình thôi, chứ họ cũng ko an thịt đc mình. Mình sống còn làm ra tiền trả họ. Vì vậy cứ gặp ngta nói khó. E cũng đã ở hoàn cảnh đấy r, nhưng khác là số nợ chỉ bằng 1/5 của chị thôi. Hiện tại thì gàn về tới mặt đất chị ạ. Hihi. Nh líc nghĩ nhục lắm, vì mình mà vk con nheo nhếch :(. Cố lên chị ạ.

19. GMT

GMT Thành viên mới

cũng đang cố mọi người ạ. mấy hôm nay lăn lóc để tìm tiền trả mọi người tiêu tết. người ta nợ mình thì đòi không được, mình nợ người thì không mặt mũi nào khất. Đến thời điểm bây giờ mình đã trả được hơn 1 tỷ rồi, số còn lại không biết khi nào thì xong. sang năm nên làm ăn gì mọi người chỉ cho mình với.

20. GMT

GMT Thành viên mới

số tiền đó mẹ nó trả trong vòng bao lâu thì hết. Công nhận, vì mình mà chồng con nheo nhóc. Vừa là con nợ, vừa là chủ nợ...........

Kutyhn thích bài này.