Tâm sự Lời Tâm Sự Của Người Thứ 3

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Nguyễn Đình Bảo Nghi, 4/3/2018.

1. Nguyễn Đình Bảo Nghi

Nguyễn Đình Bảo Nghi Thành viên mới

Em là 1 cô gái tỉnh lẻ trong 1 gia đình không giàu có gì chỉ tạm gọi là đủ ăn , đủ mặc , từ nhỏ đến lớn em chỉ biết phụ giúp gia đình và đi học cũng chẳng có ước mơ gì cao sang hay hoài bão nào phi thường những tưởng cuộc đời bình yên lấy 1 người chồng tốt, có 2 đứa con xinh gia đình hạnh phúc đến cuối cuộc đời đó là ước mơ đơn giản nhất của mọi cô gái , nhưng cuộc đời của e bắt đầu thay đổi từ khi gặp anh , mọi thứ dường như đảo lộn hết tất cả mọi thứ từ công việc, gia đình, cho đến ngay cả bản thân em cũng dần thay đổi từ lúc nào em cũng không hề hay biết. Em nhớ lần đầu gặp anh , chạm vào đôi mắt ấy e không dám nhìn thẳng 1 phần vì ngại, phần khác em sợ nó sẽ cuốn hút em nhìn mãi không thôi, từ lúc đó e dần bắt đầu để ý đến anh, một người đàn ông mạnh mẽ, quyết đoán, nhìn cách anh giải quyết vấn đề, khó khăn trong công việc , trong gia đình khiến người ta nể phục, nhất là một cô gái mới lớn như em khi ngày ngày đều nhìn thấy anh và tiếp xúc với anh, em bắt đầu có cảm giác thích anh mất rồi nhưng điều đó em chỉ cất dấu trong lòng .Vì sao ư? Vì anh đã có 1 người phụ nữ luôn bên cạnh anh, quan tâm anh cho anh được hạnh phúc xây dựng cho anh được 1 gia đình, sinh cho anh được những đứa con xinh xắn khỏe mạnh – người đó chính là vợ anh, người vợ “tàu khang” tận tụy hết lòng vì gia đình nhỏ vì chồng con, hi sinh luôn cả ước mơ, sở thích của bản thân chỉ để chăm lo vun vén cho gia đình mình, cùng anh vượt qua bao khó khăn, bao song gió cuộc đời để đến bên anh khi anh chỉ là một chàng trai chân đất trắng tay, em biết chứ , em biết tất cả nên thế em chỉ đành ngậm ngùi chon chặt tình yêu ấy vào lòng, nhìn anh hạnh phúc, chúc phúc cho anh. Nhưng rồi vô tình em cũng không hề hay biết là anh cũng thích em, không phải bằng lời nói mà chỉ là hành động để cho em tỏ tường , cho em biết được anh cũng có cảm giác thích một ai đó như em, cảm giác bất giác vui sướng, tim đập nhanh rụng rời như thời em còn đi học thích bạn nam trong lớp theo kiểu trẻ con, anh mang đến cho em cảm giác yên bình, cử chỉ quan tâm thân tình, những lời nhắn quan tâm hỏi han ngọt ngào mà không sến súa, chỉ đơn giản là bình yên không xô bồ vội vã như các cặp đôi trai gái yêu nhau thời nay, dần dần chuyện gì đến cũng sẽ đến, tình yêu của em và anh nảy nở một cách tự nhiên, e luôn thấp thởm lo sợ , sợ mọi người biết, sợ vợ anh biết, sợ ba mẹ em biết, tất cả mọi chuyện bị phơi bày trước sự bàn tán của nhiều người, nhưng em quyết định bất chấp tất cả để yêu anh, người đàn ông đầu tiên trong cuộc tình đầu tiên trong cuộc đời em. Nếu ai đó biết được sẽ có người nói em dại, có kẻ nói em ngu, cũng sẽ có người bàn tán sau lưng chúng ta , em biết yêu như vậy là sai trái nhưng ai nào có thể cấm cản được tình yêu hả anh? Được yêu người mình yêu và người đó cũng yêu mình là cảm giác hạnh phúc nhất trên đời, em chấp nhận không danh phận, chấp nhận bản thân bị đàm tiếu, em chấp nhận hết tất cả ánh mắt xem thường, yêu đương lén lút, nhưng chỉ cần anh quan tâm, yêu thương là em đã hạnh phúc lắm rồi. Em biết gia đình anh không thể bỏ, cái gọi là trách nhiệm, là ơn nghĩa nó nặng nề lắm, lương tâm anh không cho phép, em không thể cho phép bản thân mình phá tan gia đình của người khác , cướp chồng, cướp cha của người ta, bởi thế em chỉ cố gắng tập trưởng thành, suy nghĩ thay cho anh, chịu mọi đau đớn khi anh buông vòng tay của em để trở về bên gia đình trở thành, người chồng , người cha tốt. Đến bên anh, em học được nhiều thứ, hi sinh, tha thứ, cố gắng hoàn thiện bản thân trở nên tốt hơn nhưng điều nuối tiếc nhất là không thể sánh vai cùng anh mà bước đi, nhưng anh à, em muốn nói cho anh biết dù bao sóng gió xảy ra, em sẽ luôn ở phía sau để dõi theo anh, trưởng thành hơn để chia sẻ, thấu hiểu nhau trong mọi hoàn cảnh, em không biết sau này sẽ như thế nào , chỉ biết rằng yêu nhau được một ngày sẽ thêm một ngày, vui vẻ với nhau được 1 giờ sẽ bên anh 1 giờ. Điều duy nhất muốn nói với anh rằng cố lên anh nhé, em yêu anh!

cô gái tỉnh lẻ trong 1 gia đình không giàu có gì chỉ tạm gọi là đủ ăn , đủ mặc , từ nhỏ đến lớn em chỉ biết phụ giúp gia đình và đi học cũng chẳng có ước mơ gì cao sang hay hoài bão nào phi thường những tưởng cuộc đời bình yên lấy 1 người chồng tốt, có 2 đứa con xinh gia đình hạnh phúc đến cuối cuộc đời đó là ước mơ đơn giản nhất của mọi cô gái , nhưng cuộc đời của e bắt đầu thay đổi từ khi gặp anh , mọi thứ dường như đảo lộn hết tất cả mọi thứ từ công việc, gia đình, cho đến ngay cả bản thân em cũng dần thay đổi từ lúc nào em cũng không hề hay biết. Em nhớ lần đầu gặp anh , chạm vào đôi mắt ấy e không dám nhìn thẳng 1 phần vì ngại, phần khác em sợ nó sẽ cuốn hút em nhìn mãi không thôi, từ lúc đó e dần bắt đầu để ý đến anh, một người đàn ông mạnh mẽ, quyết đoán, nhìn cách anh giải quyết vấn đề, khó khăn trong công việc , trong gia đình khiến người ta nể phục, nhất là một cô gái mới lớn như em khi ngày ngày đều nhìn thấy anh và tiếp xúc với anh, em bắt đầu có cảm giác thích anh mất rồi nhưng điều đó em chỉ cất dấu trong lòng .Vì sao ư? Vì anh đã có 1 người phụ nữ luôn bên cạnh anh, quan tâm anh cho anh được hạnh phúc xây dựng cho anh được 1 gia đình, sinh cho anh được những đứa con xinh xắn khỏe mạnh – người đó chính là vợ anh, người vợ “tàu khang” tận tụy hết lòng vì gia đình nhỏ vì chồng con, hi sinh luôn cả ước mơ, sở thích của bản thân chỉ để chăm lo vun vén cho gia đình mình, cùng anh vượt qua bao khó khăn, bao song gió cuộc đời để đến bên anh khi anh chỉ là một chàng trai chân đất trắng tay, em biết chứ , em biết tất cả nên thế em chỉ đành ngậm ngùi chon chặt tình yêu ấy vào lòng, nhìn anh hạnh phúc, chúc phúc cho anh. Nhưng rồi vô tình em cũng không hề hay biết là anh cũng thích em, không phải bằng lời nói mà chỉ là hành động để cho em tỏ tường , cho em biết được anh cũng có cảm giác thích một ai đó như em, cảm giác bất giác vui sướng, tim đập nhanh rụng rời như thời em còn đi học thích bạn nam trong lớp theo kiểu trẻ con, anh mang đến cho em cảm giác yên bình, cử chỉ quan tâm thân tình, những lời nhắn quan tâm hỏi han ngọt ngào mà không sến súa, chỉ đơn giản là bình yên không xô bồ vội vã như các cặp đôi trai gái yêu nhau thời nay, dần dần chuyện gì đến cũng sẽ đến, tình yêu của em và anh nảy nở một cách tự nhiên, e luôn thấp thởm lo sợ , sợ mọi người biết, sợ vợ anh biết, sợ ba mẹ em biết, tất cả mọi chuyện bị phơi bày trước sự bàn tán của nhiều người, nhưng em quyết định bất chấp tất cả để yêu anh, người đàn ông đầu tiên trong cuộc tình đầu tiên trong cuộc đời em. Nếu ai đó biết được sẽ có người nói em dại, có kẻ nói em ngu, cũng sẽ có người bàn tán sau lưng chúng ta , em biết yêu như vậy là sai trái nhưng ai nào có thể cấm cản được tình yêu hả anh? Được yêu người mình yêu và người đó cũng yêu mình là cảm giác hạnh phúc nhất trên đời, em chấp nhận không danh phận, chấp nhận bản thân bị đàm tiếu, em chấp nhận hết tất cả ánh mắt xem thường, yêu đương lén lút, nhưng chỉ cần anh quan tâm, yêu thương là em đã hạnh phúc lắm rồi. Em biết gia đình anh không thể bỏ, cái gọi là trách nhiệm, là ơn nghĩa nó nặng nề lắm, lương tâm anh không cho phép, em không thể cho phép bản thân mình phá tan gia đình của người khác , cướp chồng, cướp cha của người ta, bởi thế em chỉ cố gắng tập trưởng thành, suy nghĩ thay cho anh, chịu mọi đau đớn khi anh buông vòng tay của em để trở về bên gia đình trở thành, người chồng , người cha tốt. Đến bên anh, em học được nhiều thứ, hi sinh, tha thứ, cố gắng hoàn thiện bản thân trở nên tốt hơn nhưng điều nuối tiếc nhất là không thể sánh vai cùng anh mà bước đi, nhưng anh à, em muốn nói cho anh biết dù bao sóng gió xảy ra, em sẽ luôn ở phía sau để dõi theo anh, trưởng thành hơn để chia sẻ, thấu hiểu nhau trong mọi hoàn cảnh, em không biết sau này sẽ như thế nào , chỉ biết rằng yêu nhau được một ngày sẽ thêm một ngày, vui vẻ với nhau được 1 giờ sẽ bên anh 1 giờ. Điều duy nhất muốn nói với anh rằng cố lên anh nhé, em yêu anh!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nguyễn Đình Bảo Nghi
    Đang tải...