Cần giúp: Lớp 6 Trường Thcs Nguyễn Tất Thành Hn

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Hang-Hoaianh, 17/6/2014.

Tags:
  1. Hang-Hoaianh

Hang-Hoaianh Bắt đầu nổi tiếng

Tình hình là con gái e vừa đỗ vào lớp 6 trg NTT nhg mà e lại đang băn khoăn quá, ko biết có nên cho con vào trg NTT ko hay học trường công. E có tham khảo ý kiến một số người thì thấy bảo là nếu vào trg NTT thì phải học ở các lớp tuyến đầu (là các lớp mà các bạn có điểm đỗ cao) thì mới tốt, còn ko thì cũng bt thôi, mà trường ko được quy củ chặt chẽ lắm, cũng hơi lộn xộn và chơi nhiều.
    Thực sự là e lăn tăn quá vì con e ko vào đc nhg lớp đó mà chỉ học lớp thường thôi.
    Sắp hết thời hạn nộp hs rôi. Có mẹ nào có con học ở NTT hay có biết thông tin gì tư vấn giúp mình với. Mình rất cần. Thks mn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hang-Hoaianh
    Đang tải...

2. jade2008

jade2008 Thành viên rất tích cực

Ðề: Lớp 6 trường THCS Nguyễn Tất Thành HN

Con gái mình cũng đang học trường Nguyễn Tất Thành, từ cấp 2, năm nay chuẩn bị lên lớp 11. Trường này đầu vào thi khá khó, nhiều bạn muốn vào mà còn chả được. Nói chung giáo viên cấp III tốt hơn giáo viên cấp II. Đây là trường công lập bạn nhé (từ năm ngoái chuyển từ bán công thành công lập). Mình thấy môi trường ở đây học tốt mà, trường lại đẹp đẽ sạch sẽ nữa.

3. Hang-Hoaianh

Hang-Hoaianh Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn bạn nhiều. bạn cho mình hỏi thêm sao trường công lập mà thu học phí cao thề bạn nhỉ (năm nay nếu tính cả tiền HP và bán trú + ăn là 2.8tr)? Mà mình thấy mọi người bảo đấy chỉ là học phí thôi, ngoài ra còn các CLB và đi dã ngoại rất nhiều nữa nên tính ra 1 tháng gần 4tr. Mình sợ ko kham nổi.

4. songa81

songa81 Thành viên rất tích cực

con e mới đang học cấp 1 hóng học hỏi kinh nghiệm các mẹ đi trước:rolleyes:

5. jade2008

jade2008 Thành viên rất tích cực

.

trường này chất lượng cao mà. Con mình hồi cấp II học phí có hơn 1tr nhưng từ hồi lên cấp III mà cô Thu Anh là hiệu trưởng và là trường công lập thì học phí hình như 2tr (có học tiếng Anh với chuyên gia nước ngoài)- ông chồng mình đóng nên mình ko rõ nhưng học khá vất vả vì trường đòi hỏi các con phải toàn diện. Nếu chiều học văn hóa thì sáng tham gia CLB nghệ thuật và thể thao. Dã ngoại thì 1 năm chắc được 2 lần là cùng, mỗi lần đóng 500k. Cấp III toàn giáo viên xịn. Con gái mình bảo cô giáo VN dạy tiếng Anh, trong giờ dạy toàn nói tiếng Anh thôi; ra nơi khác học thêm tiếng Anh mới biết cô giáo trường mình xịn. Nói chung về kinh phí cụ thể thì bạn phải hỏi nhà trường, mình cũng ko nắm rõ. Nói tóm lại, nhiều bạn muốn học trường này mà ko được. Nếu thi ko đỗ thì chạy vào trường cũng khó đấy.

6. hoanghaiyen75

hoanghaiyen75 ĐÔNG Y TRỊ RỤNG TÓC

Con trai cô bạn cũng cq mình năm nay cũng thi vào NTT nhưng thiếu 1,5 điểm. Nghe bạn ấy nói thì trường này cũng rất tốt. Bố mẹ nào cũng muốn con vào được những môi trường tốt, nhất là các con lại học tốt, thi đỗ. Tuy nhiên mình thấy vấn đề của bạn đang cân nhắc cũng đau đầu đấy vì là 4 năm cấp 2 mà, cũng cần phải dài hơi. Nếu học ở trường này mà các con không cần phải đi học thêm gì nữa thì đỡ, chứ vẫn phải đi học thêm thì tổng chi sẽ còn phát sinh đấy bạn ạ.

7. mẹ cu Kéo

mẹ cu Kéo Thành viên tích cực

Mình xin phép đưa topic ngoi lên ạ, năm nay có mẹ nào cho con học trường này không ạ, cùng nhau trao đổi nào các mẹ

8. Mẹ Đức + An

Mẹ Đức + An Thành viên tích cực

2 năm nữa mới đến lượt nhà em, cho e ngồi hóng từ bj ạ.

9. mẹ cu Kéo

Nhà mình cũng hóng từ hai năm trước, vậy mà đến năm phải quyết cũng vẫn nhiều vđề nan giải phết đấy bạn ạ. Trường gần mà tốt thì con ko đủ đk vào, trường đủ dk mà tốt thì lại xa, ôi đúng là cha mẹ chả bao h hết lo

10. HaVDB

HaVDB Thành viên rất tích cực

Hóng các mẹ để chuẩn bị cho con mình...........

11. huonglinhtit

huonglinhtit Nâng tầm giá trị cuộc sống

Con mình đạt tiêu chuẩn vào thẳng trường Nguyễn Tất Thành nhưng vì nhiều lý do trong đó có vấn đè sưc khỏe và kinh tế mà mình cho con học Xuân Đỉnh. Mình cũng lo lắng lắm. Bạn đã cho con vào đó rồi thì để cho con học. Tiền nào của đấy. Vào đó môi trường sẽ tốt hơn nhiều trường khác. Mặt bằng học sinh trội hơn. Con sẽ ko bị thiệt thòi.

12. Bống Hạt Mít

Bống Hạt Mít Thành viên chính thức

Bạn bè mình có con học trường này thấy cháu nào cũng giỏi. Đặc biệt là khối cấp 3 thì hỏi 10 cháu đến 9 cháu rưỡi cũng hết lời khen trường lớp. Nếu trường đã lên công lập thì mình nghĩ bạn nên cho cháu tiếp tục theo học, nếu đắn đo với trường khác thì phải cân nhắc thêm mục tiêu của gia đình là gì và cháu muốn học ở đâu, vì sao nữa bạn ạ.

13. Mẹ_Bống_Bon

Mẹ_Bống_Bon Thành viên rất tích cực

Con em năm sau vào cấp 2. Em đang hóng thông tin về trường Nguyễn Tất Thành.
    Mẹ nào có con học trường này rồi cho em xin ít nhận xét ạ

14. mẹ cu Kéo

Nếu thực sự muốn cho con vào trường này bạn nên hướng cho con thi lấy giải ít nhất là cấp quận (quận nào cũng được) IOE, Violympic, Mathviolympic, các giải văn nghệ, TT thì mình không rõ. Vì hiện nay chỉ xét tuyển hồ sơ không thi nên hầu như các bạn đỗ vào trường đều nhờ giải (năm ngoái là 171/200 bạn đấy)

Mẹ_Bống_Bon thích bài này.
  15. JulieeVietnam

JulieeVietnam Thành viên chính thức

vào trường nào thì cũng có ưu điểm riêng, mn tham khảo ý kiến hụ huynh có con đnag học tại trg ý

16. qeenbee98

qeenbee98 Thành viên chính thức

các mẹ cho con học trường công thấy có nhược điểm gì ạ??

17. Mẹ_Bống_Bon

Mẹ_Bống_Bon Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn nhiều.

18. snowlight1

snowlight1

m cũng hóng, đang xem cho con vào NTT

19. meemmay

meemmay Thành viên chính thức

Có mẹ nào đang có con học ở cấp 2 NTT cho mình hỏi thăm thông tin với. Con mình sang năm mới vào lớp 6, cũng muốn nộp HS cho con vào NTT nhưng xem chừng hơi khó, vì hộ khẩu mình ko ở đấy. Con chỉ có chứng chỉ Toefl Primary được cộng điểm thôi chứ ko có giải quận nào. Không biết học phí của trường hiện tại ntn. Hôm trước mình sang trường hỏi thấy bảo cả ăn bán trú là 2 triệu hơn chút. Đang lo quá

snowlight1 thích bài này.
  20. NA VA BONG

NA VA BONG Thành viên chính thức

Năm sau con mình cũng vào cấp 2, đang lăn tăn giữa Lương thế Vinh và Nguyễn Tất Thành, vì cơ bản mình thấy học phí 2 trường này mềm nhất so với các trường dân lập nói chung . Mình thực sự chưa hiểu cơ chế xét tuyển như thế thì thế nào, chẳng thấy rõ ràng gì cả nên mông lung quá . Các mẹ cho mình ví dụ đc ko ? Thanks cả nhà nhiều .

snowlight1 thích bài này.