Kinh nghiệm: Lớp luyện kĩ năng tư duy Toán bằng tiếng Anh-Mỹ online cho các con lớp 2-3-4, cùng dzui!!

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Tuấn Nghĩa, 9/4/2010.

1. Tuấn Nghĩa

Tuấn Nghĩa Thành viên mới

Nhận thấy việc học các môn Toán và khoa học bằng tiếng Anh từ tiểu học là cần thiết để giúp con chuẩn bị hành trang kiếm học bổng nước ngoài và du học sớm nên mình mạo muội mở topic này nhé. Mong các mẹ có con học lớp 2-3-4 cùng nhau vào đây chia sẻ kinh nghiệm giúp con học toán bằng tiếng Anh thông qua các bài toán có lời văn nhé. Trước mắt là môn toán, sau đó dần dần chúng ta sẽ mở rộng cả sang môn khoa học nữa nha.
    Cụ thể hoạt động như sau, hàng tuần mình sẽ post lên đây các đề bài toán bằng tiếng Anh trong sách giáo khoa của Mỹ sau đó các mẹ cho các con làm trong vòng thời gian ấn định, cuối cùng các mẹ giúp con post lời giải lên đây chúng ta cùng thao khảo và hướng cho các con biết cách học tập lẫn nhau nha. Việc học toán bằng tiếng Anh có ý nghĩa cực to lớn, nó không chỉ giúp con mình đọc hiểu một cách chính xác hành văn ANh-Mỹ, giúp con tập tư duy bằng tiếng Anh-mục tiêu cuối cùng của bất kì người học tiếng Anh nào đều muốn đạt tới, nó còn giúp con làm quen với phong cách học và tư duy của người Mỹ để sau này khi du học hay làm việc với nước ngoài thì con khỏi phải bỡ ngỡ, ... vân vân. Các mẹ cùng mình khởi động hoạt động học online miễn phí và vô cùng bổ ích này nhé.
    Để mở màn, mình post đề như sau, các mẹ cho con lớp 2 làm trong vòng 10 phút nhé.

Juan has four packs of baseball cards. Each pack has ten cards. He has three more cards in his pocket. How many baseball cards does Juan have?

Chú ý khi làm bài toán bằng tiếng Anh là các mẹ tuyệt đối không cho con dịch ra tiếng Việt mà hướng dẫn con tóm tắt đề bài toán bằng tiếng Anh rồi làm luôn nhé. Now lets go!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tuấn Nghĩa
    Đang tải...

2. Zinzincoi

Zinzincoi Thành viên rất tích cực

Bác tiếp tục đi. Con em chưa làm được, em cũng tham khảo dần dần để dạy con em.

3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Hay quá. Xin cám ơn một sáng kiến thú vị.

4. tomyeucuame

tomyeucuame CLB Dê 79

Sửa lần cuối: 14/4/2010
  5. IGEM LEARNING

IGEM LEARNING Empower your mind Empower your growth

Hiện tại bên mình đang cho các bác ôn luyện học kỳ miễn phí môn Toán. Phụ huynh nào ở Hà Nội có nhu cầu đăng ký tại đây nhé:
    https://igemlearning.vn/