Cần giúp: Lựa Chọn Sống Gần Gia Đình Hay Ở Lại Hn Vì Tình Yêu

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi MamNgu12, 28/11/2018.

1. MamNgu12

MamNgu12 Thành viên tập sự

Các anh chị đi trước đã từng rơi vào hoàn cảnh giống như em, cho em xin ít lời khuyên và kinh nghiệm ạ.
    Tình hình là em đang thất nghiệp ngồi nhà viết những dòng này. Em mới xin được 1 công việc ở khu CN ở quê, khả năng em có cơ hội phát triển, được sử dụng tiếng anh liên tục nên cũng thấy tốt. Tuy nhiên, em cũng đỗ techcombank ở trên HN 1 vị trí back cũng có đường đi rõ ràng. 2 công việc, 2 nơi khác nhau đều có sự phân vân giữa gia đình và người yêu. Lúc trước khi tâm trạng k đc ổn định e đã nộp đơn xin việc cả quê và ở HN :(
    - Bố mẹ e thì ns rõ quan điểm muốn e ở quê làm, vì nhà có 2 chị em mà e e thì đi lập nghiệp ở xa rồi. Em cũng nghĩ tới cảnh mấy năm nữa 2 bố mẹ già yếu không có con cái bên cạnh sẽ buồn như thế nào. Chắc sẽ có người nói HN và ND ở gần muốn thì về thăm lúc nào cũng được, vấn đề là mai kia mình có gd riêng, ở xa thì chắc không có tg mà về thăm gia đình bên ngoại đc :( nghĩ thôi e cũng buồn
    - Ở HN thì e lại có ny yêu đc mấy năm rồi, 3x nữa. Em không dám chia tay. Mọi người cũng hiểu cho em càng yêu lâu thì khó dứt lắm. Cứ có gì đó ở giữa ngăn cản e chưa dám lập gd.
    Mọi người tư vấn giúp em với ạ. Em rất rối, không biết nên ntn nữa.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MamNgu12
    Đang tải...