Lương 2 Vợ Chồng 20 Triệu/ Tháng - Có Nên Mua Ô Tô Không?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi songngu23, 20/8/2020.

1. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

dạ đó cũng là vấn đề em khá băn khoăn đó ạ, mà mua xe mới thì không biết với kinh tế đó, việc nuôi xe, gửi xe hàng tháng rồi còn tiền trả góp nữa , thì có chi trả nổi không, vì vẫn muốn để ra 1 khoản tiết kiệm nhỏ phòng thân

Đang tải...

2. minhanh2609161

minhanh2609161 Thành viên tập sự

Xe hơi bây giờ là nhu cầu thiết yếu, nếu 2 vợ chồng bạn về quê nhiều thì thử làm bài toán tính tiền cước xe 2 người + tiền taxi ra bến, blabla... nữa, mà có xe riêng tiện hơn nhiều nữa đấy.

songngu23 thích bài này.
  3. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

có thế mà em cứ rối rắm lên cả mấy tuần qua, tranh thủ tháng cô hồn nghỉ ngơi ngồi tính để cân đối chị nhỉ, cũng sắp tét rồi

4. AnhCoffee

AnhCoffee Thành viên tập sự

vậy thì từ từ đừng mua chị ạ. Kinh tế bây giờ ai cũng nên tiết kiệm để lỡ có việc nào xảy đến còn đỡ kịp.

5. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

Dạ cảm ơn a, gia đình em sau khi tham khảo ý kiến nhiều nơi đã chốt rồi ạ ^^

6. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Theo mình nếu cần thiết thì mua cũng được. Thực sự chi phí cho xe cũng khá tốn như nhà mình 2 xe thì chi phí 1 tháng gồm: tiền gửi xe 3 triệu, tiền bảo hiểm chia trung bình thì 2,5 triệu/ tháng, tiền xăng 4 triệu, tiền gửi xe ở những nơi mình đến ... nói chung là mỗi tháng hết 10 triệu cho 2 xe còn chưa kể tiền phí khấu hao xe. Bạn suy nghĩ kĩ trước khi quyết định nhé

7. mat_ong_DakLak1

mat_ong_DakLak1 Bắt đầu tích cực

nhà mình thu nhập cũng giống nhà bạn, trước định mua xe cũ luôn, nhưng sau khi tính toán tiền gửi xe hàng tháng, nuôi xe, và nhất là nếu chẳng may hỏng học gì, mà xe cũ lại rất hay hỏng... cuối cùng là không mua. Giờ nghĩ cái quyết định này vẫn hợp lý, vì về quê mình đi xe khách or con nhỏ thì đi taxi mất khoảng 2 năm, mỗi lần về quê và lên cũng chỉ bằng tiền gửi xe 1 tháng vì chỗ mình ở gửi xe tầm 1 triệu, mà về quê và lên cũng chỉ mất 1200k