Cần giúp: Vợ Chồng Ly Thân

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi ratladetinh84, 7/5/2016.

1. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

Ly thân tức mỗi ng sống 1 nơi. Vậy các mẹ cho em hỏi vc em ly thân thế thì nghĩa vụ với nhà ck như giỗ , cưới, đau ốm em có phải tham gia ko nhỉ. Mà nếu ck ko nói cg chả biết mà tham gia rồi sau hàn gán đc mẹ ck lại có dịp trách vì có biết chúng nó ly thân đâu. Các mẹ cho em ý kiến với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ratladetinh84
    Đang tải...

2. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh http://dodongcuongthinh.com

khi nào hết khả năng thì nên li thân và li dị, chứ nhiều khi nóng tính 1 tí li thân sao đc.
    Nghĩ cho con cai chẳng mua chia rẻ cha me chúng nó đâu
    li thân thì thích thì qua ko thích thì thôi. nhưng làm vậy thì li dị sớm hay muộn cũng đến.
    lời khuyên nên hòa giải 2 bên mà nhịn nhau sống. Mình cũng na ná giống bạn nhưng cố rắng giữ lại nhé

wonderful_life thích bài này.
  3. ratladetinh84

Mình cg thương con lắm nhg mình bị tra tấn tinh thần bạn ạ. Rồi kinh tế nữa giờ có 1 đứa còn đỡ lúc 2 đứa thế nào, mình sẽ điên mất

4. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh http://dodongcuongthinh.com

bạn nói vậy, giống như vợ mình nói mình vậy, nhưng khác và mình đầy đủ vật chất hơn. Mình thì ko đến nỗi li thân gì cả cũng vui vẻ, giận dỗi xong ghẹo chút hết.
    Về bạn, có phải mẹ chồng là căn nguyên vấn đề ko? còn chồng công việc thế nào? có bồ hay là sao. việc làm bạn như thế nào?
    Mình mới 1 đứa nhưng nói ra cũng tội nghiệp đôi bên , nếu hiểu đc thì nên cho qua, vì làm căng thẳng cũng chẳng có lợi ích gì cả. Mình cũng thuộc dạng nóng tính cực nhanh mà xong thì nguội ra nhanh lắm. Nên mình cũng ko cần phải giận dỗi vợ làm gì nhiều.Nên bạn xem vế khía cạnh mình nói nếu đc thì hãy cho qua nhé

5. thienbinh_83

thienbinh_83

Nếu xác định còn hàn gắn, còn quay lại, ly thân chỉ là giải pháp tạm thời thì mình nghĩ mn vẫn nên hoàn thành nghĩa vụ con dâu.

wonderful_life thích bài này.
  6. tom_tinhnghich

tom_tinhnghich Thành viên rất tích cực

ôi mệt mỏi cái cuộc sống này, mình cũng đang cùng hoàn cảnh với chủ top

7. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

cá nhân mình nghĩ,,,ly thân và ly hôn là chuyện của 2 người,,,ko liên quan đến người thân,,,,bạn vẫn nên hoàn thahf trách nhiệm làm dâu,,,các ngày trọng đại của nhà ck chắc bạn vẫn nhớ,,,dù nhà ck hay ck ko gọi mình cũng cứ về.,.,,
    - con bạn dù gì vẫn la con cháu bên nhà ck,,,,bạn vẫn phải dạy con yêu thương người thân của bé,,để dù có huyện gi xấy ra bé cũng ko bị cảm giác gãy đổ,,hụt hẫng,,,sau này bé ít bị tổn thương trầm cảm,,,
    - về bản thân,,,1 ngày la bố mẹ thì cả đời là bố mẹ,,,dù bạn bỏ ck,,,nhưng khi bố mẹ ck ốm đau, qua đời bạn cũng ko thể coi đó là người dưng đc,,,vì thế vân nên thăm hỏi...

8. hien tong

hien tong Thành viên rất tích cực

Đúng là cs thật đau đầu hết chỗ nói

9. ratladetinh84

Vậy nếu đang ly thân và sẽ ly hôn bố cháu ko làm nghĩa vụ của 1 người cha ( tức là ko đóng gó nuôi con ) thì mình vẫn phải làm nghĩa vụ con dâu á.

10. Sim Đẹp Đồng Nai

Sim Đẹp Đồng Nai Bắt đầu tích cực

Phải xác định mục đích ly thân để làm gì? chứ cứ giận nhau là ly thân thì...

11. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Chưa muốn ly hôn thì ly thân là giải pháp tức thời để cả 2 cùng nhìn lại mình. Nếu còn cần nhau và bỏ qua cho nhau để tiếp tục sống thì sẽ quay lại, bằng không thì ly hôn là biện pháp cuối cùng. Mình nghĩ vậy.

12. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

vk ck mk ko ly thân nhưng mà mỗi ng 1 nơi. trống trải quá. hixx

13. Mẹ đẹp nuôi con khỏe

Mẹ đẹp nuôi con khỏe Thành viên chính thức

lúc ấy thì tùy suy nghĩ của bạn thôi. Cảm thấy cần thì làm, k cần, k tôn trọng họ thì bơ đi thôi.

14. kato2016

kato2016 Thành viên chính thức

Ly thân chằng qua là giai đoạn kiểm tra xem có nên ly dị không thôi, việc nhà chồng nhà vợ vẫn phải tham gia bình thường mẹ nó nhé

15. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

Đã li thân mà bạn còn nói nhỡ hàn gắn được mẹ chồng trách móc nọ kia. Nếu bạn chưa suy nghĩ thấu đáo thì nên quay về cho nhanh. Còn nghĩ kĩ rồi thì cứ làm những gì bạn muốn tùy theo thỏa thuận giữa hai người.

16. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Li thân là việc của 2 vc. Vì vậy mà nếu có công việc liên quan đến nhà vợ, nhà chồng, theo mình cả 2 vẫn cần có mặt. Dù thế nào thì trên phương diện pháp lí vẫn là con mà, do vậy đừng vì 2 chữ li thân mà để bố mẹ phải nghĩ suy vì sao mình k về. Khi nào li hôn rồi, thì nếu còn tình với ob thì tham gia cũng đc, k cũng chẳng sao. Sống vì tình trước em ạ.

17. menghe2407

menghe2407 Westman- giày da Việt!

nick của mẹ nó ấn tượng quá! sao lại phải ly thân buồn quá vậy! theo mình thì vẫn phải có nghĩa vụ với 2 nhà như chưa có gì.