Cần giúp: M muốn hỏi kinh nghiệm luyện thi IELTS và tạm biệt cm trong mục ĐTL !!!

Thảo luận trong 'Học tập' bởi memimigacon, 9/4/2012.

1. memimigacon

memimigacon Vợ của Bố già

Các mẹ ơi tham gia dd cũng lâu, học được cũng nhiều, giờ đến lúc phải tạm biệt mục TL và cm trong mục này rồi ](*,)
    Thề có trời đất vẫn nghiện lắm, nhưng hy sinh vì sự nghiệp cao cả ](*,)
    Ngẫm ra thì thế này cm ạ, đành rằng vào đây vui, và mua đc nhiều đồ rẻ, thế nhưng cứ như là cái "bệnh", mở máy tình là vào mục ĐTL, ôi chả trách nước ngoài họ có trại cai nghiện internet ](*,). Nghĩ lại thì mình đã mất quá nhiều thời gian mà thực ra là ko giải quyết gì nhiều về mọi mặt, chết mất ](*,)
    Hôm nay lên đây tạm biệt các mẹ, hihi, tự hứa với bản thân ko vào mục này nữa (thỉnh thoảng trộm thôi)
    Cũng là vì động cơ trước mắt mình đã xác định rõ ràng, bắt đầu sự nghiệp học hành, mục tiêu trước mắt là IELTS 4.5 trong vòng 6-9m ](*,)
    Sẽ khó khăn nhưng lần cuối m muốn xin kinh nghiệm từ cm thông thái trên này
    - Thứ nhất là cách học từ số 0 (5 năm rồi m ko động đến chữ nào, dù ngày xưa thì ko phải quá tệ, nhưng thú thật giờ quên tiệt) ](*,)
    - Thứ hai là lớp học ôn, nên bắt đầu từ đâu cm ơi?
    - Thứ 3 là kinh nghiệm thi cử.
    Tạm biệt và mong tin cm, cảm ơn cm rất nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi memimigacon
    Đang tải...

2. dokhuyenmaihn.vn

dokhuyenmaihn.vn Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Nhờ Mod 1 chút, m muốn hỏi kinh nghiệm luyện thi IELTS và tạm biệt cm trong mục ĐTL !!

Mình không giỏi tiếng anh nên k chia sẻ đc với mẹ nó nhưng chúc bạn thành danh trên con đường học hành

memimigacon thích bài này.
  3. Utan.

Utan. Bắt đầu tích cực

Ðề: Nhờ Mod 1 chút, m muốn hỏi kinh nghiệm luyện thi IELTS và tạm biệt cm trong mục ĐTL !!

Bạn đã tìm dc địa điểm học chưa? nếu chưa thì pm mình nhé, mình tư vấn cho ;)

4. banhduc266

banhduc266 Thành viên tích cực

Ðề: M muốn hỏi kinh nghiệm luyện thi IELTS và tạm biệt cm trong mục ĐTL !!!

em cũng đang ôn thi ai èo nè.hihi.em nghĩ là chắc ban đầu mình cần phải có giáo viên hướng dẫn mẹ nó ah. sau đó thì mới tự học đc.

5. Trông em

Trông em Cô Mối

Mình mới đăng ký học lớp luyện thi IELTS cô Lê Na. Đóng 1 lúc gần chục triệu, hic. Hy vọng nên cơm nên cháo vì có hợp đồng, cam kết đàng hoàng. Tính đủ thời gian thì khoảng tầm 6 tháng là có thể thi IELTS với mục tiêu 5.5 roài, dưới 5.5 sẽ được trả lại 70% học phí (với điều kiện phải tuân thủ nghiêm ngặt nội quy lớp học, làm bài tập đầy đủ là đk tiên quyết), còn nếu trình độ chưa đủ học IELTS luôn thì sẽ được học 2,5 tháng khóa Basic miễn phí.

Mình đang đi quảng cáo hộ đây. Mình chưa học nhưng nghe giang hồ đồn thổi cô này có tiếng lắm. Vì sự nghiệp học hành, phải cố thôi.
    Mẹ nó ơi học bổng gì mà yêu cầu có 4.5 thế? hic hic, sao mà dễ thế cho mình theo với :p

6. Hương Điệp

Hương Điệp Thành viên kỳ cựu

Re: Ðề: M muốn hỏi kinh nghiệm luyện thi IELTS và tạm biệt cm trong mục ĐTL !!!

Chị ơi, chị đi học xong về thấy thế nào thì chia sẻ với các mẹ chị nhé. Em cũng đang phân vân tìm chỗ học

7. memimigacon

Mẹ nó ơi cho m đi học cùng nhé :) m pm mẹ nó rùi! tks mẹ nó nhìu!

8. little_baby

little_baby Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó kiến thức còn yếu thế thì nên tự học 1 thời gian rồi mới tìm thầy cô, ra lớp, đặc biệt lớp đông thầy cô ko quan tâm đcc hết đâu, học chỉ càng ngày càng kém thôi, rút từ kinh nghiệm bản thân :D. đợt trước tớ học dốt kinh khủng, nghe chúng nó rủ rê học mà đi học chẳng thấy ăn thua gì cả, tự học 1 thời gian, giờ tớ học cô Liên ở Hoàng Quốc Việt, thấy ổn lắm, lớp học ít người, cô dạy nhiệt tình lắm

9. memimigacon

mẹ nó ơi cho m xin kinh nghiệm tự học với, nói ra thì thấy nggu quá, m đang vào mấy trang học TA online, sách vở thì nên học quyển nào, đúng là rỗng hết rồi vì lâu quá ko sờ đến !
    tks mẹ nó nhé!

10. lady_first

lady_first Chủ nhiệm CLB gia sư

mẹ nào có ý định học cô lê na thì pm inbox mình nhé giá rẻ hơn so với bình thường, cam kết điểm toeic và chấm ielts. cô lê na ở hà đông, lớp cô ấy thì chất lượng thôi rồi, chỉ cần 1 click search miss le na. hì

11. memimigacon

Mình đang muốn học lớp cô Hiền, nhưng cô chỉ có lớp buổi tối, ko bít có nhiều mẹ muốn học ban ngày như mình không ?