Thông tin: Macbook Của Bạn Đang Bị Lỗi Bàn Phím

Thảo luận trong 'Học tập' bởi macbookviet, 9/6/2015.

1. macbookviet

macbookviet Thành viên tập sự

Các bước xử lý cơ bản khi macbook khóa bàn phím

Macbook Việt /Thủ thuật Mac/8-6-2015

Macbook của bạn đang bị lỗi bàn phím không thể thực hiện được các thao tác trên bàn phím còn bạn thì đang rất cần soạn thảo văn bản trên Macbook của mình.Bạn đã tìm được ra cách khắc phục chưa?Bài viết dưới đây sẽ tìm ra nguyên nhân và các cách khắc phục tình trạng Macbook bị khóa bàn phím. Mời các bạn tham khảo.

1.Nguyên nhân máy Macbook 2015 bị khóa bàn phím
    Khi bạn muốn soạn thảo văn bản và nhập dữ liệu từ bàn phím nhưng Mac của bạn không hề nhận và hồi đáp bất kì phản ứng nào.Phần lớn lỗi ở đây xảy ra do phần cứng,nhưng không phải là tất cả,có thể do lỗi một phần mềm nào đó khiến Macbook bị khóa bàn phím.

Ảnh minh họa bạn nhập dữ liệu từ bàn phím nhưng máy Mac không có phản ứng​

2.Cách khắc phục máy Macbook 2015 bị khóa bàn phím nguyên nhân do phần mềm.
    Với nguyên nhân máy Macbook của bạn bị lỗi phần mềm nên thiết bị không cho khả năng nhận bàn phím thì các bạn có thể thực hiện theo các cách làm sau:
    Cách 1: Khi máy Macbook của bạn bị lỗi bàn phím,bạn hãy làm theo những lời khuyên sau đây.Gập màn hình máy Macbook xuống và để trong vài phút sau đó khởi động lại máy,làm như vậy bàn phím và các phần cảm ứng trên thiết bị cũng được khởi động lại và rất có thể tình trạng khóa bàn phím trên Macbook sẽ chấm dứt

Bạn có thể gập màn hình xuống sau đó khởi động lại máy Mac của mình
    Cách 2: Giữ nút nguồn cho tới khi máy Macbook của bạn tắt hẳn và bạn có thể khởi động lại máy Macbook.Và bạn kiểm tra xem bàn phím của mình đã hoạt động lại hay chưa
    Cách 3: Một nguyên nhân nữa khiến Macbook bị lỗi bàn phím có thể là do hệ điều hành của bạn đã quá cũ và không còn tương thích với thiết bị việc cần thiết bạn phải làm là cập nhật phiên bản hệ điều hành mới nhất cho Macbook của mình.Hiệu quả của cách làm này khá cao.

2. Cách khắc phục Macbook bị lỗi bàn phím do liên quan tới lỗi phần cứng.
    Cách 1: Bạn đang rất cần nhập các dữ liệu hay soạn thảo văn bản quan trọng trên Mac cuả mình nhưng Macbook của bạn đang bị lỗi phần cứng dẫn tới việc không thể sử dụng được bàn phím.Hãy sử dụng môt bàn phím rời thông thường và kết nối tới Macbook của bạn qua cổng USB,khi đó bạn có thể soạn thảo văn bản và thực hiện các thao tác trên Macbook của mình một cách bình thường.Tuy nhiên đây chỉ là cách làm mang hình thức chữa cháy,vì dùng bàn phím rời liên tục như thế sẽ rất bất tiện và không được thẩm mĩ cho lắm.
    Cách 2: Sau 1 thời gian dài sử dụng,rất có thể bàn phím của bạn đã bị hỏng và không thể nhập dữ liệu được nữa,bạn nên thay cho Macbook của mình một em bàn phím mới chính hãng.Việc thay bàn phím này rất phức tạp đòi hỏi có độ chuyên môn và tay nghề cao nên tốt nhất bạn nên mang Mac của mình tới các trung tâm và cửa hàng sửa chữa Macbook uy tín để tiến hành thay mới chứ không nên tự sữa chữa tại nhà

3.Kết luận
    Trên đây là các nguyên nhân và cách khắc phục Macbook bị khóa bàn phím.Hi vọng với bài viết này các bạn đã tìm thấy 1 số thông tiên hữu ích giúp bạn sử dụng Macbook của mình được an toàn hơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi macbookviet
    Đang tải...

2. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

cách dùng có khó ko?

3. me iu nghé

me iu nghé

em thấy dùng macbook lúc đầu có vẻ khó lắm

4. cuudulieuocung.org

cuudulieuocung.org cứu dữ liệu 116

Dùng ban đầu thì hơi khó nhưng trải nghiệm thời gian mới thấy sướng hơn hẳn windows