Mách các bạn bị nám nè !

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi cunconbebong, 2/10/2008.

1. cunconbebong

cunconbebong Thành viên rất tích cực

Da bị nám là nỗi khổ tâm rất lớn của chị em mình . Mình thấy nhiều bạn dùng các sản phẩm đắt tiền nhưng vẫn không khắc phục được . Mình mách cho các bạn một sản phẩm của Trung Quốc ( nghe đến hai tiếng TQ chắc các bạn không muốn dùng rồi , nhưng yên tâm đi , mình và các bạn mình thuộc đủ loại da đã và đang dùng nhưng không hề gì cả , sản phẩm này hoàn toàn làm từ thảo dược ) . Đó là bộ kem đặc trị thâm , nám , tàn nhang ngăn ngừa mụn và dưỡng trắng da . Hộp gồm 2 lọ một ngày một đêm , loại ban ngày có thể dùng làm lớp lót khi trang điểm . Tác dụng thì tốt lắm đấy chị gái mình sau khi sinh bị nám dùng rất nhiều loại kem của cả mình và cả của Mỹ không khỏi giờ dùng Elov đã hết hẳn rồi . Giá lại khá mềm chỉ 100k một hộp dùng được khoảng tháng rưỡi . Hy vọng chút thông tin này có ích cho các bạn !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cunconbebong
    Đang tải...

2. nguyenminh1172005

nguyenminh1172005 Thành viên tích cực

Mình muốn hỏi cách dùng loại sản phẩm này, có phải kiêng khem gì không vậy. Mình đang cho con bú thì có dùng được không? mua sản phẩm này ở đâu vậy. Mình đang ở Hà nội, mong sớm nhận được trả lời của bạn ;)

3. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Mình cũng nghe nói đến sản phẩm này, thấy Anh xã về thủ thỉ với vợ là có người mách vợ thích để chồng mua nhưng mình cũng đang phân vân.

4. ME ARGAI

ME ARGAI Bắt đầu tích cực

Mình không bao giờ dùng mỹ phẩm cả nhưng mình thấy Nấm Kefir đã làm cho mặt mình hết nám đấy . mà da mặt lại mịn như da trẻ con Ấy.

5. nguyenminh1172005

nguyenminh1172005 Thành viên tích cực

bạn ơi mua sản phẩm Elov này ở đâu thế, mình ở HN
    Cách dùng thế nào có khó ko?mình dang cho con bú có dùng được ko?

6. ME ARGAI

Là Sữa Chua làm từ Nấm Kefir mà. Đâu phải mỹ phẩm làm từ hóa chất đâu bạn.

7. Woobo_08

Woobo_08 Thành viên mới

các mẹ ơi, ở cơ quan mình cũng khá nhiều mẹ đã dùng sản phẩm này rồi đấy! Thời gian đầu có tác dụng rất tốt: da trắng lên, mặt không nổi nhiều mun nữa..(bởi vì phải bôi thuốc cả ngày mà) thế nhưng nếu mà mẹ nào dừng không bôi chỉ sau đấy 3~7 ngày thôi thì đâu lại vào đấy cả. Có chị dừng bôi hẳn cả tháng thì thấy vết nám còn rõ hơn cả lúc trước khi bôi nữa ý... nhưng với những ai chăm chỉ bôi hàng ngày thì công nhận da dẻ rất đẹp. Vậy các mẹ hãy nghiên cứu kĩ trước khi dùng sản phẩm này nhé!

8. cunconbebong

Hầu hết các sản phẩm làm đẹp da dù thuộc nhóm mỹ phẩm hay thực phẩm chức năng đều chỉ có tác dụng trong thời gian sử dụng . Khi ngưng dùng sản phẩm thì hiệu quả của nó không còn nữa . Không có một loại thuốc tiên nào làm đẹp mà chỉ cần dùng một thời gian mà có thể làm cho da bạn đẹp mãi . Điều quan trọng là khi ngưng dùng sản phẩm thì da sẽ trở về nguyên dạng ban đầu hay trở nên xấu xí hơn ,hay tồi tệ hơn là da mặt bạn sẽ hỏng nặng . Loại kem elov này theo kinh nghiệm của mình và những người thân đang dùng thì không có tác dụng xấu khi ngưng sử dụng , mà chỉ trả lại vẻ ban đầu của da bạn . Ví dụ mình không bị nám nhưng da không tươi tắn , sau khi dùng một thời gian da mình trắng đẹp lên ( nhưng cũng không quá đẹp đâu nhé ) . Đã có thời gian lười biếng mình bỏ , vậy là da mình sạm lại như cũ chứ không hề xấu thêm . Mình nghĩ chị em mình vẫn thường xuyên dùng mỹ phẩm , vậy không nhất thiết chỉ dùng một thời gian rồi bỏ mà có thể dùng lâu dài . Bởi loại kem này dùng làm kem nền rất tốt , loại bôi đêm cũng không gây khó chịu lắm . Xin lưu ý với các bạn mình không quảng bá loại sản phẩm này với mục đích kinh doanh đâu nhé ! MÌnh không có quan hệ gì với cái công ty phân phối sản phẩm này đâu ạ . MÌnh chỉ quen một người đã từng làm một thời gian ở công ty nên đã nhờ họ mua giùm bởi sản phẩm này rất nhiều hàng giả . Nếu ai có nhu cầu thì mình sẽ hỏi địa chỉ của công ty nhập khẩu và phân phối rồi mách cho các bạn chứ cũng không nhận mua cho các bạn đâu ạ tránh sự hiểu lầm . Hihi chúc các chị em luôn tươi trẻ xinh đẹp !

9. memiucon

memiucon Bắt đầu tích cực

Chị ơi chị hỏi giúp em đ/c phân phối để em mua về bôi với ah, à nhà chị ở đâu vậy hay chị mua giúp em với, em là chúa dốt về khoản đưởng phố ạ..... nhờ bác giúp mẹ cháu với nhe

10. mẹ & Phương anh

mẹ & Phương anh Thành viên mới

hi hii
    mình thì không bị nám nhiều lắm đâu, nhưng mún dùng thử xem sao, nhưng nó gây phản ứng với da thành phần mãn cảm không nhỉ, bạn có hình không up thử lên cho các mẹ coi xem sao

11. cunconbebong

Nhà phân phối sản phẩm elov: Công ty cổ phần tm mỹ phẩm thời trang quốc tế infaco số 5/58 phố Trần Quang Diệu - Quận Đống Đa - Hà Nội . ĐT : 5377862 - 2424846 . Bạn nào có nhu cầu tới đó nhé nhà tớ ở tận Hà Đông cơ không tiện mua hộ được . Tớ cũng toàn nhờ người của công ty đó mua giúp chứ chưa trực tiếp tới đó bao giờ . Chợ Đồng Xuân và nhiều shop mỹ phẩm cũng như các spa cũng hay bán nhưng vừa đắt lại chẳng biết hàng thật không nữa . Tớ mua 1 hộp có 100K nhưng hỏi ở 1 spa họ bán những 320.000 . Hix . Da mẫn cảm thì bạn thử hỏi trực tiếp nhà phân phối chứ mình ko dám chắc . Chỉ thấy nhiều bạn bè người thân dùng đều rất lành , chưa ai bị phản ứng gì cả .

Rua&In thích bài này.
  12. me hien

me hien Thành viên tích cực

bị Nám đừng có tin thuốc lột các mẹ nhé, vì sau này mao mạch sẽ nổi lên hết. Nếu muốn thay da, các mẹ nên có giải pháp phục hồi da cấp tập nhé. Em tớ, chữa nám bằng ánh sáng cũng kết quả lắm, mới làm có 3 lần thôi đấy

13. hatmit35

hatmit35 Thành viên tích cực

chị ơi chị có thể nói rõ hơn được không ạ.

14. be_tun_yeu

be_tun_yeu Thành viên chính thức

Nám da mình đã nghiên cứu lâu nay, nhưng chưa được thử nghiệm vì chưa có người để thử. chỉ có tàn nhang đang trong quá trình thử nghiệm , và mới thử nghiệm được 2 người2 người đó dùng thuốc hơn 1 năn thì tàn nhang đã bay hết , sau khi khỏi đã dừng thuốc đến nay vẫn chưa bị lại . Tuy nhiên thấy các bạn thảo luận về nám da cứ dùng thuốc bôi lên da và làm mỏng làn da, sau đó không dùng thì lại mọc lên nhiều hơn , theo tôi các bạn đừng nên dùng nhất là các sản phẩm lột da kẻo sẽ hỏng hết da. Tôi cho rằng nguyên nhân gây tàn nhang và rám má là ở bên trong . Thực tế tôi đã cho thử các thuốc chế bôi lên vùng tàn nhang, rám má cũng chỉ mờ đi, sau đó khi dừng thì lại trở lại. Sau này, tôi có gặp 1 người dùng có độc vị phục linh mà hết cả đồi mồi , nên có điều chỉnh thêm 1 số vị vào chữa tàn nhang, kết quả đạt mỹ mãn. Tôi cũng có đọc nghiên cứu ở khoa y học cổ truyền Bạch mai có sử dụng bài thuốc SDI chữa rám má trong 5 tháng cho 60 người , kết quả tốt 7 bệnh nhân đã trở lại bình thường, còn lại thì diện tích rám có giảm rõ rệt. Xem kỹ bài thuốc và những nghiên cứu của tôi cho thấy rám má và và tàn nhang nên chữa tác động vào bên trong, thay vì bên ngoài. Nên bạn nào nếu có định bôi thuốc bên ngoài để giảm nám má , tàn nhang theo tôi là không nên bôi , nếu sản phẩm không tốt có khi lại hỏng da thêm

15. ME ARGAI

:rolleyes:
    :) Thì nấm kefir em tự làm lấy như sữa chua cho con uống đấy chừa ra 1tí mỗi ngày bôi lên mặt lúc còn thức bảo đảm chẳng bị kích ứng da đâu chị chỉ mới khám phá dây thôi ,mách chị em cùng hội ai cũng cho kết quả như chị nói hết .em làm thử nghiệm đi ?????:cool: đâu mất nhiều tiền như mỹ phẩm đâu mà sợ .:mrgreen:

hatmit35 thích bài này.
  16. hatmit35

hatmit35 Thành viên tích cực

Em cảm ơn chị. Nhân tiện em cũng xin chia sẻ một ít kinh nghiệm. Em 25 tuổi mà đã bị nám mấy năm rồi, chính vì thế thời gian đầu em khá lo lắng đi bôi kem rồi thẩm mỹ linh tinh kết quả là nám không khỏi, da bị mụn lỗ chân lông to. Sau đó em phải đi khám tại viện da liễu rồi uống thuốc thì da em đã trở lại bình thường. Về sau này em chỉ dưỡng da cơ bản, bôi kem chỗng nắng thường xuyên và uống lô hội thì nám không bị rộng ra.
    Chúc các chị ngày càng xinh tươi và đỡ phải bận tâm về nám nữa.

Sửa lần cuối: 6/11/2008
  17. ME ARGAI

:)Chị nói ra chắc em không tin đâu .chị chẳng bao giờ ra đường dùng khẩu trang .hay bao bị gì cả .cứ phơi phới mà đi .mà chị đi toàn giờ linh không đấy ( 13 - 16 giờ ) dưới cái nắng chan chan của Sài Gòn í mà . thật ra da chị không đẹp như những người luôn dùng mỹ phẩm vì chị chẳng bao giờ tốn tiền cho thứ ấy ( chắc chị không phải là phụ nữ ):rolleyes::rolleyes: hi hi . sau sanh chị như mọi người bị mám ,mặt ở gò má và mũi trông rất tệ nhưng chị cũng không dùng gì cả .chỉ tình cờ chị thấy các hãng mỹ phẩm quảng cáo kem dưỡng da làm từ sữa chua . thế là nhà có sẵn chị phết lên mặt . thật là thích vì chị rất thích ăn bơ sữa nên cứ ngửi lấy ngửi để ,cũng muốn da mịn màng tí vì đã ngoài 30 lâu lắm rồi mà ....;) không ngờ thấy da căng lại và trắng vết nám ,chị kháu nhau với các chị em gái và các bạn họ làm thử cũng có hiệu quả da lại mịn như da em bé thích lắm .mỗi tội chị cũng lười .nên 1 tháng dùng có vài lần .nếu em siêng chắc sẽ tốt rất nhiều ,nhưng phải theo dõi kỹ xem da em có bị kích ứng không đấy nhá , nếu không đổ tội chị oan lắm lắm...:twisted:

18. Rua&In

Rua&In Thành viên rất tích cực

Mẹ mình rất thích dùng loại kem này. Lúc đầu mình thấy hơi ngại, vì thương hiệu chẳng tên tuổi gì, giờ có thông tin này, cũng thấy an tâm. Mẹ mình cũng nhờ người mua cho 120K đấy

19. cunconbebong

Một người quen của chị gái mình làm ở viện da liễu lúc đầu cũng băn khoăn vì thấy sản phẩm của TQ đã mang tất cả các sản phẩm của công ty này đi xét nghiệm đã khẳng định sản phẩm an toàn tuyệt đối. Vì vậy bây giờ mình dùng thêm cả loại kem nền có tác dụng làm trắng dần da nữa. Bạn an tâm nhé !

20. DPMH

DPMH sữa ong chúa tươi 100%

Ðề: Mách các bạn bị nám nè !

nêu nói đến nám và cách chữa trị thì sữa ong chúa tươi cũng rất tốt đó các mẹ ạ, các mẹ cũng có thể dùng thử sản phẩm này nhe ởi em đã dùng rồi mà nên biết