Mách Các Mẹ Mập Chọn Đồ Đi Tập Đẹp Mà Không Bị Lộ

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Huyền Trang Vũ, 1/11/2017.

1. Huyền Trang Vũ

Huyền Trang Vũ Thành viên mới

Mách các chị em cho thân hình mập cách lựa quần áo thể thao nữ mùa đông đẹp, thể thao mà còn che đi những khuyết điểm cơ thể nhé!
    Quần áo thể thao nữ mùa đông là một trong những items không thể thiếu trong tủ đồ của chị em khi mùa đông 2017 đang đến gần. Với những chị em hơi thừa cân chút thì việc tập luyện vẫn không thể bỏ qua dù là mùa đông để có được thân hình đẹp. Vấn đề khiến nhiều chị em đau đầu đó chính là việc lựa chọn trang phục thể thao mùa đông làm sao vừa thoải mái vừa đẹp mà không khiến cơ thể bị "phình" ra khó coi. Vậy đừng bỏ qua bài viết này nhé, Động Lực Shop sẽ giúp các bạn cách chọn quần áo thể thao nữ mùa đông 2017.

1. Lựa chọn quần thể thao nữ cạp cao

Một khuyết điểm của chị em mập đó chính là lượng mỡ thừa ở phần bụng. Và cách giải quyết cho vấn đề này đó chính là việc sử dụng những mẫu quần áo thể thao nữ mùa đông cạp cao. Một chiếc quần cạp cao sẽ tạo điểm nhấn cho vùng hông, thu hẹp vòng eo và giúp phần đùi của bạn trông dài hơn. Thêm những đường họa tiết kẻ dài sẽ khiến vòng đùi nhỏ hơn rất nhiều đó.

2. Màu sắc

Với những người mập thì một mẹo để che khuyết điểm đó chính là sử dụng màu sắc. Bạn nên chọn những trang phục thể thao có màu tối như màu đen, màu tím... để thu gọn cơ thể, che phần thừa không cần thiết hoặc phối những chiếc quần đen với màu áo tạo nên sự trẻ trung và khỏe khoắn cho bộ trang phục.

3. Họa tiết

Những họa tiết to sẽ khiến cơ thể của bạn "nở" ra to hơn. Thay thế vào đó những mẫu quần áo thể thao mùa đông cho nữ với họa tiết đơn giản, trơn để người nhìn không chú ý vào cơ thể của bạn.

4. Chất liệu và kiểu dáng

Kiểu dáng và chất liệu là một phần quan trọng trong việc chọn đồ cho người béo. Những chất liệu cotton, Polyester... thoáng mát, co giãn tốt sẽ được ưu tiên trên hết khi hoạt động thể thao khiến cơ thể toát mồ hôi rất nhiều. Tránh những chất vải xốp phồng như kiểu vải gió hay vải pha nhiều sợi ni-lon sẽ làm đổ vỡ hết toàn bộ style của trang phục. Kiểu dáng được chị em có dáng hình không được thon thả luôn là kiểu dáng ôm cơ thể, không quá bó sát mà cũng không quá rộng. Những bộ quần áo thể thao nữ mùa đông rộng thùng thình sẽ làm cơ thể càng xồ xề. Bộ đồ bó sát sẽ càng phô diễn số đo cơ thể bạn. Ôm sát vừa phải, di chuyển và tập luyện thoải mái sẽ là một động lực để chị em giảm cân.

5. Về độ dài trang phục

Việc lựa chọn độ dài trang phục thùy thuộc vào khuyết điểm nằm ở phần nào cơ thể bạn. Nếu bạn có phần trên khá ổn mà phần dưới to thì những trang phục có áo dáng crop-top và quần lửng qua gối sẽ phù hợp để che đi phần dưới to.

Còn nếu phần trên của bạn cũng to thì những chiếc áo phông dài vừa phải sẽ che bớt đi khiếm khuyết các số đo vượt mức trên cơ thể.

Đừng quên lựa chọn cả những đôi giày thể thao nữ với thiết kế mới nhất năm 2017 để tập luyện thể thao nhé!

Để bảo quản và giữ quần áo thể thao được lâu thì bạn đừng bỏ qua bài này nhé! Hướng dẫn cách giặt và bảo quản quần áo thể thao bền lâu

Trên đây là những mẹo nhỏ giúp chị em lựa chọn được những bộ quần áo thể thao nữ thời trang, trẻ trung, năng động và đặc biệt là luôn giúp chị em tự tin với vóc dáng cơ thể của mình. Động Lực Shop tin rằng các chị em luôn cần đẹp nhất dù cho ở hoạt động nào. Không ai có thể hoàn hảo,mMột thân hình đẹp là khi bạn biết khoe những thế mạnh và che đi những khuyết điểm của cơ thể. Nhờ những mẹo nhỏ này, những chị em có thân hình mập có thể tự tin lựa chọn cho mình những trang phục thể thao mùa đông cho nữ đẹp nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huyền Trang Vũ
    Đang tải...

2. mecunkute

mecunkute Thành viên rất tích cực

cảm ơn bạn nha :D mình sẽ tham khảo

3. Huyền Trang Vũ

Huyền Trang Vũ Thành viên mới

cảm ơn b nhé, đi tập thể thao để có vóc dáng thật đẹp nha

4. metonny

metonny Thành viên rất tích cực

mình sẽ tham khảo, thank b

5. Huyền Trang Vũ