Khác: Mách mẹ bầu cách ăn uống để em bé lên cân nhanh

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi duyanhqtkd86, 18/1/2013.

1. duyanhqtkd86

duyanhqtkd86 Thành viên đạt chuẩn

hôm nay em đọc được những cách này không biết có mẹ nào đã thử chưa ? mong các mẹ tư vấn giúp để em còn biết phục vụ bx

Cách 1: Lấy lòng đỏ trứng gà dùng máy đánh trứng đánh cho bông lên. Sau đó cho mật ong vào đánh tiếp. Cuối cùng thêm sữa vào trộn đều rồi uống.

Uống lòng đỏ trứng và mật ong, sữa vừa đẹp da mẹ bầu lại giúp con lên cân đều đều mỗi tháng. Song nếu uống theo cách này các mẹ bầu phải nghe ngóng một chút nhé. Vì nếu thấy con không hấp thụ được, mẹ bầu sẽ lên cân cực nhanh đấy. Khi ấy cần phải ngừng biện pháp này ngay tức khắc. Còn ngược lại, con tăng cân nhanh thì mẹ bầu cứ tích cực uống nha.

Cách 2: Mỗi ngày, mẹ bầu uống 2 cốc nước cam. Nước cam này mẹ bầu đừng pha với đường mà hãy pha với mật ong. Về độ ngọt thì tùy các em chọn sao cho vừa đủ độ ngọt thì thôi.

Uống nước cam mật ong vừa thơm ngon vừa dễ uống lại giúp con nhanh lên cân.
    Cách 3: Hàng ngày, dù không thích ăn thịt bò, mẹ bầu cũng nên chịu khó duy trì ăn 100gr thịt bò /ngày nhé. Chú ý là bạn nên ăn vào buổi sáng hoặc trưa hoặc ăn liên tục. Nhớ làm chín thịt bò chứ không ăn tái vì không tốt cho sức khỏe mẹ bầu.

Từ khi được một chị không quen biết phổ biến cho 3 cách này, mình áp dụng liền cả 3 cách. Cách nào mình cũng thấy rất hiệu quả. Vì thế, Bống nhà mình khi sinh ra được 3,5kg. Còn mình chỉ lên 9kg cả thảy. Nhìn mình mang bầu trước thì lòe xèo, sau càng to càng gọn gàng, ai cũng ngưỡng mộ lắm.

Giờ tập 1 của mình đã chào đời được hơn 4 tháng rồi đây. Vóc dáng của mình cũng trở về như thời còn con gái. Vì thế, nếu có mẹ nào còn canh cánh vụ để con tăng cân nhanh lúc bầu bí và mẹ vẫn eo ót thì cứ áp dụng thử xem sao nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi duyanhqtkd86
    Đang tải...

2. shopvochong_bcs

shopvochong_bcs Thành viên tích cực

Ðề: Mách mẹ bầu cách ăn uống để em bé lên cân nhanh

Cám ơn mẹ nó nhá, em cũng sap sinh rồi mà chưa biết làm thế nào , hi

3. shooting

shooting Ngọc Mắm: 0976 241 108

theo mình cứ ăn nhiều hải sản yên tâm con luôn đủ cân

4. sweethoney

sweethoney Thành viên tích cực

Bà bầu nên hạn chế trứng sống bạn ạ. Cái gì cũng phải ăn chín uống sôi. Còn ăn uống thế nào cũng tùy vào cơ địa của mẹ nữa, có những mẹ ăn uống bình thường nhưng vào hết con, còn có những mẹ cố gắng tẩm bổ này nọ thì vào hết mẹ, chả thấy vào con.

gaotamthaihn thích bài này.
  5. linhtruong

linhtruong Bắt đầu nổi tiếng

ừa mình thì nghe nói trứng và sữa không nên kết hợp cùng nhau
    2 cách còn lại thì tốt

6. linhtruong

linhtruong Bắt đầu nổi tiếng

nhưng mỗi ngày 1 lạng thịt bò thì mình cũng hơi sợ ! mình toàn cách ngày

7. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Mình chỉ lăn tăn cách 1 vì mẹ bầu mà ăn trứng sống thì thấy hơi lo lo... cách 2 và cách 3 thì lành...

8. duyanhqtkd86

duyanhqtkd86 Thành viên đạt chuẩn

vâng em cũng đang tham khảo xem mẹ nào có kinh nghiệm dùng rùi thì em tính chăm cho bx tăng cân chút chứ mang bầu tháng 5 rùi mà ngày qua trời các mẹ ak

9. mechuotconmeo

mechuotconmeo ĐẦM BẦU ONLINE-0987392062

mình thì chỉ sợ mang bầu tăng cân qua nhiều, chắc do sự hấp thụ của mỗi cơ thể thôi

10. dibido

dibido Thành viên tích cực

Nước cam và thịt bò thì e thấy đúng rồi. Bsi mà e theo còn khuyên mỗi ngày 1 mình em nên ăn 2 lạng thịt bò để bổ sung Fe cơ. Nhưng cái đánh trứng sống e nghĩ k nên vì vẫn nghe khuyến cáo là k nên ăn đồ sống mà, kể cả trứng sống cũng thế :)

11. dibido

dibido Thành viên tích cực

E nghe nói trứng vịt lộn ăn thì vào con nhiều mà k vào mẹ mấy đó ạ. Mỗi tuần khoảng 2-3 quả là okie ạ. Anh thử tham khảo thêm xem :)

12. xuka2010

xuka2010 Thành viên chính thức

Nhà mình cũng ăn uống đầy đủ lắm, nhưng mỗi tội mình hay nhịn bữa sáng nên con còi. Cứ được 3-4 hôm quyết tâm rồi sau lại nhịn. Haizza

13. xinhxinh17

xinhxinh17 Thành viên tích cực

bài viết rất hữu ích. cho em hóng thêm kinh nghiệm của các mẹ nữa

14. gaotamthaihn

gaotamthaihn

em giờ thì mới bắt đầu chinh chiến đây, em chắc em ăn bình thường như hàng ngày thui, có kiêng cự gì ko các mẹ nhỉ? mẹ nào rành PM hộ em với nha. thanks cả nhà :D

15. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

em cũng chỉ nghĩ là có thể ăn thịt bò với uống nước cam thui, nhưng nước cam cho mật ong ko biết có sợ ko ạ???

16. maithuhnd

maithuhnd Gối bà bầu 01234.207.888

Mình cũng nghe nhiều cách của mẹ nó đấy..... thêm thịt bò nữa.

17. zabuzashop

zabuzashop Thành viên tích cực

Mình chẳng biết kinh nghiệm thực tế của các mẹ khác thế nào nhưng từ mình suy ra: Dạo mang bầu nhóc con mình hay ăn bánh quy, đu đủ chín và chuối! :D Chồng thường tìm mua các loại bánh quy khác nhau để mình không bị chán nên cũng khám phá ra nhiều loại ngon! Mình cũng không thích ăn vặt nhưng động viên vì con nên cũng chia thành nhiều bữa ăn nhẹ để có sức! Kết quả lúc sinh bé nhà mình trộm vía được 3.85kg.

18. Thanmen

Thanmen 4* rồi đó nhé

Em cũng nghĩ là do tùy cơ địa mỗi người vì nhà em có truyền thống mẹ lên cân ít nhưng con thì trộm vía mũm mĩm. Chị gái em lên có 10kg mà thằng nhóc em được 3.9kg, còn em bầu gần 5tháng, lên đc có 2kg ai cũng bảo mẹ gầy quá nhưng đi khám BS nói bé nhà em phát triển sớm 1 tuần so với chiều dài, cân nặng tiêu chuẩn đấy

19. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Con vẫn có đủ chất dinh dưỡng phát triển thể chất và thông minh vượt trội, mẹ nhanh chóng lấy lại vóc dáng sau sinh. Các mẹ thường quan niệm khi mang bầu, nên ăn lượng gấp đôi để khỏe mẹ, khỏe con. Điều đó chưa hẳn đã đúng. Mẹ ăn nhiều nhưng đã đủ chất dinh dưỡng chưa? Hãy tham khảo thực đơn dành cho mẹ nào
    Nhóm tinh bột dành: cơm, gạo, bún, bánh mỳ, mỳ sợ, mỳ ống, mỳ tôm... Mỗi ngày mẹ nên ăn các loại thức ăn này với khẩu lượng từ 4 – 6 khẩu phần. Mỗi khẩu phần tương đương là 1 bát cơm hoặc 1 bát mỳ nấu chín, 2 lát bánh mỳ gối hoặc 1 chiếc bánh mỳ (tương đương bánh mỳ Như Lan).
    Theo kinh nghiệm dân gian, các mẹ nên ăn cơm và bánh mỳ, có nhiều tinh bột, giúp bé phát triển cứng cáp, thỉnh thoảng đổi bữa ăn phở. Hạn chế ăn bún vì trong công đoạn làm bún, gạo xay ngâm nở và chua.
    Nhóm rau củ quả: mẹ hãy chọn các loại rau củ quả tốt cho cả hai mẹ con như các loại đậu, rau súp lơ xanh, khoai tây, rau mùng tơi, rau muống.
    Mỗi ngày mẹ nên ăn từ 5 – 6 khẩu phần. Mỗi khẩu phần tương đương là 1 củ khoai tây nhỏ, 1 bát rau nấu chính, ½ bát các loại đậu nấu chín.
    Nhóm chất đạm: mẹ nhớ ăn các loại thịt, cá, trứng... nhưng phải nấu chín. Tránh ăn gỏi, ăn tái, ăn lẩu nấu chưa kỹ.
    Mỗi ngày, mẹ cần ăn từ 1 – 2 khẩu phần. Mỗi khẩu phần này tương đương với các cách lựa chọn: 65 – 100g thịt lợn hoặc thịt gà nấu chín, 80 – 100g cá, 2 quả trứng.
    Mỗi tuần mẹ cố gắng bổ sung một bữa hải sản (tôm, cua, ngao mực) rất tốt cho 2 mẹ con đấy.
    Bổ sung canxi: Tốt nhất là bổ sung qua đường thức ăn như sữa, sữa chua, phô mai, váng sữa. Nếu mẹ bị thiếu canxi nhiều quá mới cần dùng thuốc theo chỉ định của bác sỹ.
    Mỗi lần, mẹ cần bổ sung 2 khẩu phần. Mỗi khẩu phần tương đương với một trong những lựa chọn sau: 250ml sữa, sữa đậu nành, 40 g (2 miếng phô mai), 200g (2 hộp) sữa chua.
    Các loại hoa quả: mẹ nên chọn ăn các loại quả: táo, kiwi, nho, dưa... hoặc bất kỳ loại quả nào theo mùa. Mỗi ngày mẹ cũng nên ăn 4 khẩu phần hoa quả thôi, mỗi khẩu phần tương đương: 1 quả táo, 1/2 cốc nước ép quả tươi, 1 cốc nước ép hoa quả đóng hộp không thêm đường.
    Uống nhiều nước: Khoảng 2l nước một ngày. Mẹ nên nhớ uống chia đều lượng nước trong ngày, tránh uống dồn dập một lúc gây đầy bụng.
    Trong một số trường hợp mẹ phải đi công tác, công việc bận rộn, không thể chăm chút các khẩu phần ăn hàng ngày, mẹ nên mua các loại hạt đậu đã nấu chín, bánh quy, hạt điều... mang theo để cung cấp những năng lượng cần thiết hàng ngày.
    Trong thời kỳ mang thai, mẹ có thể ăn hầu hết các loại thức ăn. Chỉ cần nhớ luôn ăn chín, uống sôi, tránh đồ ăn tái, rau sống, hoa quả chưa được rửa sạch để phòng ngộ độc và tránh giun sán các mẹ nhé.