3 tháng đầu: Mang song thai: không biết nên vui hay buồn

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Mun-yeu-thuong, 21/1/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

Ðề: Mang song thai: Chẳng biết nên vui hay buồn!!!

mình nghĩ nên vui chứ
    chỉ cần sinh một làm bằng người khác sinh 2 lần rùi

Đang tải...

2. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hcihci cũng kho để khuyên bạn, con cái là lộc trời cho, tuy nhiên việc nuôi dạy chúng còn quan trọng hơn
    chúc bạn có quyết định sáng suốt cho riêng mình

3. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

Nếu mình trong hoàn cảnh này sẽ vừa vui vừa buồn. hic. Chăm 1 bé đã mệt, 2 bé thì siêu mệt luôn

4. Mẹ bé Tôm béo

Mẹ bé Tôm béo Shop hàng gia dụng- 0974574238

trời sinh voi sinh cỏ chị ạ, sao chị suy nghĩ tiêu cực thế ạ. chị còn có gđ, có chồng chăm sóc, dù khó khăn chút nhưng vẫn có thể chịu được mà chị, chị mà bỏ sẽ ân hận cả đời đấy ạ.
    em đây nuôi con có 1 mình, còn khó khăn gấp mấy lần ý chứ, vậy mà giờ con cũng đc 11 tháng rồi nè, 2 mc vẫn sống khỏe có sao đâu, lúc đầu em cug hoang mang lo sợ lắm, sợ ko lo đc cho con sẽ liên lụy đến con, vậy nhưng em vẫn qđ sinh bé, giờ thì em thấy mình hđ như vậy là đúng ko có gì hối hận cả.
    hẫy lạc quan nên chị ạ. đừng bỏ con mà tội nghiệp chị ạ, rồi lương tâm sao này sẽ ân hận cả đời đó.
    em làm bên hôi bvss, có nhiều mẹ sau khi bỏ con vì rất nhiều lí do, đến sau này họ quay lại nói với em họ ân hận và cứ luôn day dứt cả đời, họ nói nếu như họ giữ con và sinh ra thì mọi thứ sẽ tốt hơn,.... nhưng ở đời không có ai mua đc chữ nếu như chị ạ, vậy nên hãy trân trọng những gì mình đang có chị nhé

5. mimishop90

mimishop90 Điều Hoà Daikin Giá Rẻ

hix2 đừng bỏ chị ơi, khổ thân 2 con

6. Nangthu9999

Nangthu9999

Thế mẹ nó quyết định sao rồi? con sinh vào tháng mấy hả mẹ nó?

7. mebong12

mebong12 Thành viên mới

Cố gắng giữ con lại bạn ơi, khó khăn lúc đầu thôi rồi sẽ vượt qua thôi mà. Hai con cũng tội nghiệp. Mình thích sinh đôi lắm mà chả được, mình cũng đang 3 tháng rồi đây. Giờ bạn thế nào rồi?

8. huy.kd.htp

huy.kd.htp Bắt đầu nổi tiếng

đọc bài viết của chị mà em khóc. em cũng tùng nghĩ phấn đấu cho sư nghiệp đã nhung qua 2 năm sự nghiệp chả thấ đâu. con thi cứ kế hoạch mãi luc muốn có con chả phấn đấu sự nghiệp nữa thì khó trăm bề. đưa1 lưu lần này đứa 2 thì cũng chả dễ dàng em quyết định bỏ hế chỉ ở nhà giữthai thui mặc dù kinh tế chả có xu nào về ăn bám bố mẹ. ước gì e có song thai. tù lúc biết có thai chỉ mong đi siêu âm bác sĩ nói song thai mà qua 5 lấn siêu âm cũng chả thấy nói năng gi. giờ chi mong con khỏe mạnh ra đời thui còn mặc kệ hết trời sinh voi sinh cỏ

9. giayxk

giayxk Thành viên chính thức

Không biết bạn này bao nhiêu tuổi và lập gia đình bao lâu, kinh tế gia đình như thế nào. Nói về đạo đức thì đã không nên giết chúng mà lại là con mình. Dù bạn nghèo đến mấy thì con nó cũng sẽ hạnh phúc bên bạn. Không hẳn phải thật đầy đủ thì lúc đó mới đem hạnh phúc cho con. Thứ 2, khi bỏ thai sẽ để lại di chứng. Nếu lỡ ảnh hưởng đến về sau khiến bạn không có con nữa thì sẽ hối hận lắm. Thứ 3, bạn nên hỏi ý kiến xã và bố mẹ 2 bên. Bản thân mình đang mong mỏi 1 đứa con. Nên mình không hiểu lắm vì sao bạn nỡ tước đi cuộc sống của chúng. Thân chào.

10. me cua be bong

me cua be bong Đèn Sưởi Nhà Tắm BH 10 Năm: 0984 197 415

Nếu kinh tế chưa vững, và ban còn đang lo cho sự nghiệp thì mình nghĩ bạn nên cẩn thận hơn trong q.hệ vợ chok, giờ có bé rồi dù đơn hay đa thai bỏ đều tội lỗi.

11. nobita0103

nobita0103 Thành viên nổi tiếng

tội lắm chị ơi. Chị gái e vừa bỏ 1 bé vì cũng y lý do như chị. Mặc dù chị e đã có 2 đứa nhưng bỏ xong hối hận vô cùng. Thai 1 còn k nỡ huống chi song thai chị à. Bỏ con đi con tội con hơn. Nhiều người mong còn k đc. E đang bầu cũng thuộc dạng lỡ cũng có lúc nghĩ đến bỏ con nhưng h e đã đc gần 5 tháng r. Cảm thấy mình thật sáng suốt khi giữ con ở lại. E mong chị giữ lại 2 bé.

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  12. Mun-yeu-thuong

Mun-yeu-thuong Vẫn luôn muốn yêu thương

Đọc những khuyên nhũ của các mẹ mà muốn khóc. Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, thực ra, ban đầu mình thấy không quá khổ tâm vì bạn bè xung quanh đều cũng từng phải bỏ 1 lần do có khi bé lớn còn quá nhỏ. Mình thì từ thời con gái vốn kinh nguyệt ko đều, 3 tháng mới có 1 lần, lấy chồng cũng hơi muộn nên bố mẹ còn cứ lo ko sinh được. Đến khi sinh xong bé thứ nhất thì hiện giờ mình vẫn cho con bú nên chưa thấy kinh nguyệt nên cũng ko biết để phòng.
    Nhiều khi mình nghĩ, sinh chúng ra mà để chúng khổ, ăn không đủ, mặc thì thiếu, không bằng bạn bằng bè thì thà để con đầu thai kiếp khác sang gia đình khác tốt hơn, có điều kiện hơn.
    Cách đây mấy ngày mình đi siêu âm, bác sĩ nói mới 4 tuần 4 ngày thôi. Công việc của mình vất vả, toàn thức đêm tới 1,2 giờ sáng cũng sợ ảnh hưởng đến con, lần trước lại sinh mổ nên cũng sợ thai đôi thì khó giữ ... Cũng nhiều vấn đề lắm các mẹ ạ, khổ tâm lắm lắm!

13. Mẹ Tít Su

Mẹ Tít Su Thành viên rất tích cực

Đừng bg bỏ bạn ơi. Mình có bỏ 1 lần và đã vô cùng hối hận, nhất là về mặt tâm linh nhé. Có thể quan điểm mỗi người khác nhau. Biết là sẽ cực khổ trăm đường nhưng cố gắng mất vài năm. Mình tin con người ai cũng có số cả, cơ hội sự nghiệp thì có thể có thêm chứ vấn đề của bạn bỏ đi rồi thì sau sẽ cực kì hối hận. Thật lòng chia sẻ với bạn.

14. chang chip

chang chip

Trời ơi song thai thích thế chị ơi, sinh 1 lần đc tận 2 nhóc, đừng bỏ chị ơi, con cái cũng là lộc đấy chị ạ,

15. Mun-yeu-thuong

Mun-yeu-thuong Vẫn luôn muốn yêu thương

Mình cũng có bàn với ox, ox cũng đang bối rối, vì hiện giờ ox đang thất nghiệp, 2 vc mới bắt đầu gây dựng, hơn nữa tính ox nhà mình thì cứ lửng lơ, cái gì thích thì làm, ko thích là bỏ, cv dù có tốt đến đâu mà ko thích là y như rằng chỉ tìm đủ mọi lí do nghỉ việc, 2 vc bằng tuổi nhau nên mình thấy suy nghĩ của ox vẫn còn trẻ con, nhiều lúc cứ mặc vợ để vợ làm hết, mình nói nặng ko nghe, nói nhẹ không nghe. Gia đình 2 bên cũng ko có điều kiện, ông bà nội thì cũng có tuổi nên cũng đau yếu, ko hỗ trợ được gì nhiều. Điều mình lo lắng nhất là ox, giá mà anh ổn định, quyết tâm thì khổ mấy mình cũng chịu được, đằng này thì .... Dù biết anh yêu vợ, thương con, nhưng vấn đề tài chính làm mình rất đau đầu.
    Ox có bảo là đi xn máu, nếu là con trai thì bỏ, nếu là con gái thì giữ lại, em cũng đang định như thế. Mọi người cho em xin thêm lời khuyên ạ.

16. beyeucuame0112

beyeucuame0112 Thành viên mới

Mẹ nó ơi, mẹ nó còn 19 tháng cách xa, chứ mình đây bé đầu mới 3 tháng rưỡi là hay tin biết mang thai bé thứ 2 này, cũng hoang mang lắm, nhưng vì yêu con vất vã mấy rồi cũng qua. Giờ 2 bé hơn nhau có 11 tháng 1 tuần này. Mà giờ đã 8, tuổi và 9 tuổi rồi,thươngg nhau lắm. Giữ thai đôi nhé, 2 bé đó chứ không phải 1 đâu bạn.

17. Me_moka

Me_moka

Mình cũng nghĩ mn nên giữ lại ,con cái là lộc trời cho đừng bỏ tội nghiệp lắm

18. ỦnỈn-Tomy

ỦnỈn-Tomy

Thương bạn quá, mình cũng hiểu là bạn đang vất vả, khó khăn, thôi cứ cố lên, ông trời không triệt đường sống của ai bao giờ đâu.

19. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

cố lên chị ạ, giờ thấy khó khăn nhưng mai này ổn định chị sẽ thấy quết định của mình là đúng đắn thoi, chứ ko mai này có chuyện gì lại hôi hận rồi day dứt

20. sweetmoon_1511

sweetmoon_1511 Thành viên tích cực

Đừng bỏ nhé bạn... tội các con lắm... khó khăn j rồi cũng sẽ qua thôi. Mình đã tưngg bị thai lưu khi bé 7 tháng... h vc minh đang rất mong có lại... cố gắng lên bạn nhé...

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.