3 tháng đầu: Mang Thai 1 Tháng Rồi Mà Thỉnh Thoảng Đau Bụng

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Hanhcun, 2/5/2009.

1. Hanhcun

Hanhcun Thành viên tập sự

Tôi mang thai được hơn 1 tháng rồi. Thỉnh thoảng tôi hay thấy đau bụng. Việc này không biết có bình thường không? Có bà mẹ nào biết chỉ hộ dùm nhé! :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hanhcun
    Đang tải...

2. nguyenquynh_ntq

nguyenquynh_ntq Thành viên rất tích cực

Không thể đoán trước là bệnh j,bạn nên đi siêu âm và khám thai nhé.Một đến ba tháng bạn cẩn thận nhé

3. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chao chi,theo em nghi la khi mang thai ai cumg có the bi dau bung hoac dau lung,dó la hien tuong binh thuong.Neu khi nao chi cam thay dau nhieu thi nen di b/s de chuan doan cho chính xać,tránh hoi tiec ve sau.Chúc chi may man

4. liti85

liti85 Thành viên rất tích cực

khi mình mang thai mình cũng từng bị như bạn,ko sao đâu bạn ạ.Nhưng theo mình nghị bạn cứ nên đi khám cho chắc ăn nhé vì 3 tháng đầu và 3 tháng cuối rất quan trọng đấy...

5. Hanhcun

Hanhcun Thành viên tập sự

các chị ơi. Trong 3 tháng đầu tiên mình có nên uống thuốc gì để bổ sung vitamin và cac dưỡng chất cho thai nhi không? Hay là mình chỉ ăn uống hợp lý là được. các chị có kinh nghiệm chia sẻ cho em biết với nhé.

6. loanpham

loanpham Thành viên tập sự

Các chị ở Vn hỏi xem tiệm bán thuốc có bán loại PRENATAL ( hình viên thuoc la oval mau hồng ) và laọi dầu cá cho bổ não em bé là EXPECTA ( màu đỏ của hãnh sữa Enfamikl ) thì chị uống đến lúc đi sanh . Thuốc này tốt lắm , em sanh 3 đứa đều được bs cho 2 loại này .

7. tanoshi

tanoshi Thành viên chính thức

Em đang mang thai đc 8 tuần hôm thứ 7 có chị bạn làm ở bệnh viện đưa đi khám. chị ấy cho mình uống 1 hộp ÔBIMIN có 30 viên 1 ngày uống 1 viên, khi nào uống hết thì bảo để chị ấy lấy tiếp,và bây giờ em đang uống thuốc đó nên em chia sẻ kinh nghiệm cho chị, chị tìm hiểu thêm nhé.

8. Hai Yen

Hai Yen Thành viên tích cực

Chi oi ngoai viec chi an uong hop lí,ve sinh,can uong them vitamin,em ko bít o Vn the nao nhung ben em o di kham b/s ho se bít minh thieu loai vitamin hay thieu chat gi,ho se cho va tu van cho minh ăn do gi la tot nhat

9. mphuong2007

mphuong2007 Bắt đầu tích cực

Bạn thân mến , uống vitamin khi cần thiết và có sự chỉ định của Bs , không nên thấy ai chỉ gì cũng uống , không nên uống Vitamin A khi đang có thai vì sẽ có nguy cơ dị dạng bào thai (các viên thuốc dạng dầu cá có thể là Vitamin A hoặc D hay E). Có thể uống thêm viên sắt và acide folic nhưng cũng tuân thheo chỉ dẫn của BS . Thật ra ăn uống tốt , đầy đủ chất và năng lương là biện pháp tốt nhất để dưỡng thai . nghỉ ngơi , ngủ đầy đủ , tránh buồn phiền ... . Chúc me và bé khoẻ