3 tháng đầu: mang thai 11 tuần bị cảm cúm

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bí_ngô, 19/12/2011.

1. bí_ngô

bí_ngô Guest

em đang có bầu được 11 tuần mà bị cảm cúm, hắt hơi sổ mũi và ho có đờm nhưng không sốt không biết như vậy có sao không? em không dám uống thuốc, hồi chưa có bầu em có đi tiêm phòng cúm và rubela rồi nhưng mà vẫn lo quá, có mẹ nào có kinh nghiệm mách cho em với ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bí_ngô
    Đang tải...

2. Mẹ yêu Chou

Mẹ yêu Chou Phương Anh: 0903.828.826

Ðề: mang thai 11 tuần bị cảm cúm

Mẹ nó xúc miêng nước muối nhiều, uống nước cam và giữ ấm cơ thể nhé
    Chúc mẹ nó mau khỏe

3. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

cảm cúm ko sốt thì ko sao đâu em, thời tiết này ai chẳng thế. Em uống nhiều nước và uống nc cam cho tăng đè kháng, đánh răng kỹ và xúc miẹng nước muối, mua xịt mũi về xịt nhiều lần trong ngày, uống thêm trà gừng nếu thấy lạnh

4. bí_ngô

bí_ngô Guest

em cảm ơn các chị nhé, em có uống nhiều nước và 1 ngày 2 cốc nước cam to, ngậm thêm chanh đào ngâm mật ong hi vọng là nhanh khỏi, em thấy mọi người bảo xịt mũi nhiều không tốt, xịt nhiều có sao không chị, có thể nhỏ bằng nước muối sinh lý không các chị

5. mongconkhoe

mongconkhoe Thành viên tập sự

mình cũng giống mẹ nó, bị hắt hơi, sổ mũi nhưng không ho, không sốt, cũng tiêm phòng trước khi có thai rồi. Mình đi khám, BS cũng khuyên không nên xịt mũi nhiều. Mẹ nó chịu khó xúc miệng nước muối liên tục trong ngày. Nếu xịt mũi thì xỉ hết ra, xịt trước khi đi ngủ trưa và tối, 4 ngày thì mình mới khỏi đấy. BS cũng khuyên mình để yên tâm thì XN triple test, bạn có làm không?

6. phuongthuy

phuongthuy 091.983.1818

*Trước khi bầu 3 tháng đã tiêm Rubella - cúm. Trước khi bầu 1 tháng uống sắt, nước cam, ăn bưởi liên tục rùi.
    Vậy mà vẫn bị cúm -> sợ ảnh hưởng đến em bé trong bụng - được 6 tuần.
    - Em bị ho từ hôm thứ 6, lúc nằm xuống (ngủ trưa, ngủ tối) mới ho, ngày hầu như không ho.
    Có ngậm chanh muối, không khỏi hẳn nhưng cũng không đau rát họng.
    - Đến ngày chủ nhật thấy người hơi mệt mệt, em cũng chủ quan không khám xét gì, vì em cũng hay bị ốm vặt, hơn nữa lại nghĩ mới đầu hè mệt mỏi là bình thường.
    - Thứ 2 thèm ngủ kinh khủng.
    - Thứ 3 hắt hơi, người nóng khó chịu, nhưng đo chỉ 36.8 độ, đau rát họng, tối thứ 3 (tối hôm qua) đau đầu kinh khủng, cả ngày hôm qua em uống 4 viên CẢM XUYÊN HƯƠNG.
    - Thứ 4 gần hết đau đầu, thỉnh thoảng có cơn nóng khó chịu, đo vẫn 36.8 độ, ho nhiều trong ngày, rát họng.
    * Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với, em bị như vậy có nghiêm trọng không?Có ảnh hưởng đến em bé không?
    Có mẹ nào khu vực Hà Đông biết địa chỉ khám uy tín chỉ em với.Thanks nhiều.

Sửa lần cuối: 18/4/2012
  7. stormman188

stormman188 Luyện viết chữ đẹp Hà Nội

mẹ nó chịu khó kị gió và cố gắng ăn uống tốt nhé

8. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

Mẹ nó cần uống nhiều nước cam, chanh vào. HÌnh như có vaxin ngừa cúm đó, mẹ nào trc khi xác định có em bé nên tiêm ngừa mấy loại này nhé, cẩn thận vẫn tốt hơn mà

9. Bo Bống

Bo Bống Guest

Tớ cũng bị cúm lúc khoảng gần 3m, tớ uống cảm xuyên hương là hết luôn vì bsi bảo thuốc đấy bầu uống được b ạn ạ.

10. ntphuong83

ntphuong83 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ko bị sốt tức là chỉ bị cảm thôi, ko phải cúm đâu. Bị cảm thì ko sao đâu bạn ạ. Cố gắng ăn nhiều thức ăn chứa vitamin C cho tăng sức đề kháng... Chúc mẹ nó khỏe

11. thienthanminhchau

thienthanminhchau Thành viên nổi tiếng

đúng rồi, uống nhiều nước cam, xúc họng và rửa mũi bằng nước muối sinh lý là ok
    Sau đấy e có thể uống thêm sữa non viên nag của goodhealth để tăng cường sức để kháng cũng tốt đấy e à