Khác: Mang thai 8 tuần bị sốt virus

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me ngoc, 18/6/2012.

1. me ngoc

me ngoc Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi mình lo quá không biết bé có sao không. Minh đang mang thai tuần thứ 8 hôm vừa rồi bị sốt 39 độ. Mình cũng lo nên vào viện Xây dựng ở gần nhà khám thì họ xét nghiệm và kết luận là sốt virus bội nhiễm ( sôt virus do viêm họng). Mình nằm viện truyền nứoc và tiêm kháng sinh ( kháng sinh an toàn cho thai nhi các bsỹ baỏ thế).Mình chỉ sốt trong 1 ngày nhưng vẫn nằm viện thêm để theo dõi thêm. Chị bác sỹ điều trị cho mình thì nói là sốt trong khi mang thai 3 tháng đầu thì nguy cơ cao nên khuyên mình đi tư vấn để quyết định bỏ bé sớm...Mình lo quá trước khi ra viện xuống khoa sản siêu âm lại thì hiện tại bình thường, nhịp tim là 157 phút. Mình có hỏi anh bác sỹ ở khoa sản về trường hợp của mình thì anh nói hiện tại bt. và hẹn mình tuần 12 siêu âm 4 màu và làm xét nghiệp Double text. Tuần 15-17 đến ĐH Y làm xét nghiệm Triple text. Mình lo quá k biết sốt vậy con có sao không ah. Trước khi mang bầu mình đã tiêm Rubela rồi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me ngoc
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Princess thích bài này.
  2. me ngoc

Ðề: Mang thai 8 tuần bị sốt virus

ôi chẳng ai giúp e cả ah???????????????????????????????????????????????

3. Princess

Princess Thành viên tích cực

em đây, hôm qua đi s.am được 5w chưa có tim thai mà 1 tuần trước em cũng sốt 39 độ đây nè. Anh trai em làm bác sĩ, anh ý bảo em uống panadol với cả mấy chị trên diễn đàn cũng bảo uống, thề là em tống 1 viên, hạ sốt ngay
    Hum sau em hỏi anh ý là k biết có sao k anh ý bảo chưa biết được
    hum qua thấy anh ý nhắn tin là hết sốt chưa, mình bẩu chắc lão ý nhiều việc quá nên lú lẫn, sốt 1 tuần rồi còn gì, em gọi lại bảo em chỉ sốt 1 hum uống thuốc khỏi ngay rồi ông ý bảo thế thì k sao đâu
    Ối giời cứ lạc quan lên chị ạ, đợi 12w đi s.a xem sao, em đầu tiên cũng lo anh em bảo thế em cũng đỡ lo. Cơ mà chị cũng sốt có 1 ngày thôi mà. Chị gái em còn sốt 3 ngày liên lúc 8w như chị ấy, sốt còn giật đùng đùng 1h đêm 2 vc cõng nhau đến viện bị anh em mắng cho té tát ấy, uống 1 đống thuốc nữa, bây h 18w rồi trộm vía cháu khỏe mạnh bình thường yêu lắm ạ. Hi hi

4. me ngoc

Đúng là mình chỉ sốt có trong ngày hôm đó thôi. Vào viện uống viên Efaregan là hạ sốt luôn nhưng họ vẫn tiêm kháng sinh Beejetazim1g cho mìh vì bảo mình bị liên quan đến viêm họng. Mình tiêm 4 mũi kháng sinh trong 2 ngày thì xin ra viện. Nên cũng lo lắm k biết có sao không

5. Princess

Princess Thành viên tích cực

Sốt 1 hôm k sao đâu chị ạ, chị gái em sốt 39.5 độ trong 3 ngày kìa, híc híc, có 1 chị bạn cũng tháng thứ 2 như chị ý, sốt đùng đùng mấy ngày vào việc truyền nước hẳn hoi, thế àm bây h có 1 bé gái xinh xắn đáng yêu nghịch như quỷ sứ ấy chứ, chị cứ đợi 12w đi làm tất cả các xét nghiệm là biết thôi mà, đợt trước tâm lý em cũng nặng nề lắm, nhưng giờ bị rồi biết làm sao, chờ đợi đi chị ạ
    Anh em làm bác sĩ mà em hỏi anh ý còn nói lạnh lùng: CHưa biết được, mày kiếm việc gì mà làm đi, mày thấy lo lắng có được cái gì k hay chỉ mất là nhiều, đúng là rỗi việc mà. Đấy, chị còn có 4w là biết, em còn lâu lắm nè. Cầu chúc cho các con yêu được bình an mạnh khỏe, hi hi

6. me_tintin2012

me_tintin2012 Thành viên nổi tiếng

Mình đang bầu 36w, cũng vừa bị sốt virut hum thứ 7, vào viện khoa cấp cưu BV 108 họ ko nhận bảo phải về chuyen khoa sản của bệnh viện Sản .
    hik,thé là mình về nhà, chỉ dám uông cảm xuyên hương và ngậm chanh + muối cho đỡ ho.
    cũng lo lắng ko bít có ảnh hưởng gì tới con ko?

Princess thích bài này.
  7. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

Thời tiết dạo này thất thường lắm, các chị nên ăn uống, tẩm bổ để tăng sức đề kháng, chứ khi đang mang thai mà bị sốt thì cũng k tốt lắm đâu ạ.

8. www.chamsocsausinh.com

www.chamsocsausinh.com Thành viên rất tích cực

Một điều rất quan trọng là phải giữ tâm lý cho thoải mái, đừng quá lo lắng mẹ nó ạ. Cứ đi khám và làm theo chỉ định của bác sĩ thì sẽ ổn cả thôi. Tốt nhất là không nên uống thuốc bừa bãi và làm theo mấy cách chữa trị dân gian chưa được kiểm chứng đàng hoàng. Sau đó khi khỏi hẳn rồi thì đi khám định kỳ cho yên tâm. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông.

9. giadinhhanhphuc_hungloan

giadinhhanhphuc_hungloan Bắt đầu tích cực

em lúc mới có thai tính ra mới ngày thứ 26 của chu kỳ thôi ạ cũng bị sốt vi rút nhưng e sốt nhẹ thôi chỉ tầm 38 độ trong 2 ngày. Em chỉ truyền 2 chai nước, em lại còn bị cúm với viêm họng nữa chứ (cúm nhẹ thôi ạ vì e đã tiêm cúm trước rồi, chắc do ảnh hưởng của viêm họng nên e hơi sụt sit. em có uống cảm xuyên hương, penicillin, và streptomisin mỗi loại 6 viên đây. hic giờ cũng lo lắng quá ko biết có ảnh hưởng j tới con không nữa.

Sửa lần cuối: 30/11/2013
  10. mẹ em fix

mẹ em fix Banned

Mẹ nó chờ S.A lại xem sao. Đừng lo lắng quá và hãy thoải mái tư tưởng đi nhé ^^ Chúc cho các con khỏe mạnh!!!!!

giadinhhanhphuc_hungloan thích bài này.
  11. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Các mẹ bầu bí nhớ uống nước cam hàng ngày để tăng sức đề kháng nhé.

12. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Nếu ốm trong 3 tháng đầu thì nguy cơ dị tật thai nhi cao, nên mẹ nào trong 3 tháng đầu bị ốm thì nên đi khám và siêu âm cẩn thận.

13. nhantranda196

nhantranda196

Cứ khám và uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ là yên tâm, các mẹ nhỉ.

14. huyenhoang123

huyenhoang123 Tinh bột nghệ nguyên chất

Các chị cẩn thận nhé vì đang mang thai mà nên giữ gìn sức khỏe nhất là trong 3 tháng đầu ý ạ chị gái em cũng đang bị ốm em lo quá :( :(

15. Me_moka

Me_moka

Mn nên đi khám xem tn chứ chưa biết rõ bệnh đừng uống linh tinh

16. Hdieu08.vn

Hdieu08.vn 091 585 39 59

Đúng là sốt thì cũng thấy lo lắng nhưng nếu bác sĩ bảo không sao thì cũng đỡ. Mn chịu khó làm các xét nghiệm sàng lọc để yên tâm.