Cần giúp: Mang Thai Bị Đa Ối, Liệu Lần Mang Thai Sau Có Bị Lại???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hanghieuxuatkhau.net, 23/4/2013.

1. hanghieuxuatkhau.net

hanghieuxuatkhau.net Thành viên chính thức

Chào các bạn,

Vợ mình đi khám thai tuần 32, sau khi siêu âm bác sỹ nói vợ mình bị đa ối và từ đó đến tuần 36 nước ối tăng lên không ngừng đến tận 5 lít ối. Khi đi khám và hội chẩn tại BV PSTW, các bác sỹ nói cứ để theo dõi, tình trạng này có thể do thai nhi bị vấn đề về tiêu hóa (xét nghiệm đường huyết của mẹ không có vấn đề gì cả). Đến ngày 18/4 vừa rồi, vợ mình thấy bụng cứng quá nên đã vào BV cấp cứu, các Bác sỹ khoa sinh vẫn nói để tiếp tục theo dõi. Mình thấy rất lo vì huyết áp vợ mình bị cao chỉ sợ xảy ra biến chứng cho cả mẹ nên đã làm đơn yêu cầu mổ. Hiện vợ mình đã mổ, đang nằm điều trị và có dấu hiệu hồi phục tốt. Tuy nhiên, em bé của vợ chồng mình sau khi ra đời chỉ được làm người 40 phút và chỉ được thấy mặt bố. Mình vào thăm bé sau khi sinh, bé nhận ra mình giơ tay chào bố - đây là đầu tiên cũng là lần cuối cùng hai bố con chào nhau. Vợ mình tuy đã được các bác sỹ tiên lượng xấu nhưng vẫn còn một chút hy vọng rất mong manh về đứa con đầu tiên của vợ chồng mình. Mình và gia đình vẫn giấu, sợ biết tin sẽ nguy hiểm cho cả mẹ. Mỗi lần vợ mình hỏi về con mình vẫn phải tươi cười nói dối con vẫn để trong lồng kính các bác sỹ theo dõi, trong lòng thì đau đớn quá. Bé nhà mình đã xa vợ chồng mình đúng hôm giỗ Tổ Hùng Vương đến nay cũng được 3 ngày rồi.
    Mình không biết lần mang thai sau của vợ có bị ảnh hưởng gì không, đa ối liệu có tái phát. Mẹ nào co kinh nghiệm thì chia sẻ với mình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hanghieuxuatkhau.net
    Đang tải...