Mang thai bị lưu và dị tật

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi huanglishui89, 30/7/2015.

1. huanglishui89

huanglishui89 Bắt đầu tích cực

Mình mang bầu lần đầu thì sinh được em bé gái khỏe mạnh. Nhưng mà đến lần 2 thì bị lưu ở tuần thứ 8. Mang thai lần 3 thì con bị dị tật ở tuần thứ 20 : đầu hình quả chanh, giãn não thất 2 bên, ko có tiểu não và tiên lượng xấu, theo dõi tật nứt đốt sống. Trước đó mình đã làm các xét nghiệm ở tuần thứ 12, tuần 15, kết quả bình thường. Các bác sĩ đều nói rằng bệnh này thì xét nghiệm ko phát hiện ra và phải vào thời điểm đó thì mới biết đc, nguyên nhân thì có rất nhiều. Do đó mình đã làm đơn xin được đình chỉ thai nghén và được hội đồng đình chỉ. Đến hôm nay là tròn 1 tuần bỏ con. Chắc sẽ có ng nói mình nhẫn tâm lắm, m cũng đau lòng lắm nhưng không hối hận, nhiều lúc muốn chết cùng con nhưng nghĩ đến đứa đầu mình lại gắng gượng sống. Mình rất muốn biết có mẹ nào trên này đã 2 lần mất con giống mình ko? Và liệu lần mang thai sau có mẹ tròn con vuông không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huanglishui89
    Đang tải...

2. dương gia huấn

dương gia huấn Thành viên chính thức

cố lên chị ơi...

3. beconcuame1115

beconcuame1115 Thành viên mới

Cố gắng lên chị nhé. Thôi con ko có duyên với mình thì phải chấp nhận. Phải sống vì bé đầu nữa chị à.

4. loan157

loan157 Thành viên kỳ cựu

Mn ơi, mình chia sẻ với mn lắm. :( Các bác sĩ đã đưa ra lời khuyên là có lý, rút từ kinh nghiệm thực tế cuộc sống sau này của các bé ra để tư vấn cho mn.
    Biết là để con ra đi khi chưa kịp chào đời là đau khổ, nhưng sẽ thiệt thòi, đau khổ hơn cả cuộc đời cho con nếu chào đời mà không được lành lặn, phát triển bình thường.
    Mn hãy nghĩ là để con được yên nghỉ, thể xác con về với đất nhưng linh hồn con được đầu thai vào kiếp khác, là một em bé khỏe mạnh có đủ hình hài, trí não. Như thế mới là thương con mn ạ.

Mình cũng đã phải suy nghĩ như thế mới lạc quan, hy vọng được trở lại. Mn cố gắng vơi dần đi nỗi đau, đừng tự dằn vặt mình mn nhé.
    Phải ăn uống, nghỉ ngơi, để chuẩn bị cho các em sau của con lần này được khỏe mạnh, mn nha! Con sẽ hiểu và luôn yêu thương mn ạ.

5. huanglishui89

huanglishui89 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn nhiều. Nam mô a di đà Phật

6. hoahongxanh2014

hoahongxanh2014 mẹ bông

chia sẻ cùng nỗi đau mất con của mẹ nó nhé,mẹ nó cố nén lỗi đau nhé vì bé ra đi như thế thì còn đỡ khổ hơn khi bé sinh ra dc làm người nhưng bé k dc như các bé khác cơ thể k dc hoàn thoạn trí não kém pt bé sẽ khổ lắm,cố gắng lên mẹ nó oi.

7. hi_suri_moctra

hi_suri_moctra Thành viên chính thức

nam mô a di đà phật... cầu mong con được siêu thoát hixx...

8. thao.ivfthailand

thao.ivfthailand Thành viên mới

Chia buồn cùng mẹ nó và gia đình.
    Mẹ nó có thể làm ivf và tiến hành kiểm tra toàn bộ Nhiễm Sắc Thể Phôi để loại trừ khả năng thai bị dị tật và bất thường NST nhé mẹ nó

9. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Em dâu em sinh bé đâù khỏe mạnh, nhưng lần mang thai thứ 2 và 3 đều bị lưu khi đã có tim thai. Lần mang thai thứ 4 thì trộm vía ổn rồi ạ, còn khoảng 2 tuần nữa thì sinh nên chị cứ phải lạc quan lên ạ!

huanglishui89 thích bài này.
  10. akimi

akimi Thành viên tích cực

Chia buồn với mn, hãy coi như bé chưa có duyên vậy. Bạn đã có bé đầu khỏe mạnh thì chắc chắn sẽ có những bé sau như vậy. Cầu mong bé sẽ siêu thoát vào gia đình tốt hơn.