Mang Thai Hay Bỏ? Xin Cả Nhà Tư Vấn :(((

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Lê Kim Giang, 25/2/2016.

1. Lê Kim Giang

Lê Kim Giang Thành viên tập sự

Em mang thai đã gần 2 tháng giấu bố mẹ.

Anh ấy về xin ý kiến gia đình thì gia đình khuyên bỏ, 2 đứa đều mới ra trường, việc làm còn không ổn định sợ không nuôi nổi con :((

Anh ấy thuyết phục em bỏ mà em không muốn chút nào, cả nhà tư vấn giúp em với ạ em đang hoang mang lắm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lê Kim Giang
    Đang tải...

2. Leohuynh

Leohuynh Thành viên chính thức

Có nhiều người rất muốn có con mà k đc, mình khuyên bạn nên giữ lại đi. Phá thai đó cũng là một việc có lỗi. Nếu k muốn có con sao k dùng biện pháp tránh thai.

3. thanhthanh2015

thanhthanh2015

vấn đề là bạn sinh con ra thì phải để cho con có cuộc sống ổn định chứ không thì lại khổ con

4. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Đừng bao giờ............

Lê Kim Giang thích bài này.
  5. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Cả 2 đều ko vướng bận gì việc học hành hay 1 vấn đề gì khác nữa, vậy tại sao lại bỏ con. Gia đình ny bạn khuyên bỏ, phải chăng họ chưa thực sự chấp nhận bạn
    Bạn cứ xem xét mọi thứ, rằng 2 bạn đã thực sự quyết tâm chưa, hay gia đình nhà ck bạn như thế nào để đưa đến quyết định cuối cùng
    Bạn xác định, nếu bạn bỏ đứa con, cũng có nghĩa 2 bạn sẽ k đến đc với nhau nữa

the best of life thích bài này.
  6. ngudan92

ngudan92 Thành viên tích cực

Mới ra trường thì có rất nhiều khó khăn. nhưng theo mình thì không nên bỏ bạn ạ.
    Nếu không thể nuôi con đc thì xin hai bên ông bà mỗi người một ít không ai bỏ con cháu mình chịu đói đâu. bỏ nó tội nghiệp lắm :h:

7. surin_1988

surin_1988 Bắt đầu tích cực

Cả 2 bạn đều đã tốt nghiệp đại học như vậy các bạn có đủ khả năng xin việc làm dù đó là lương thấp nhất thì tiết kiệm cũng đủ để nuôi con mà, sao lai bỏ đi hả bạn? Theo mình bạn nên nới chuyện với cả bố mẹ bạn nữa và người lớn 2 bên nói chuyện cùng nhau để quyết định cuối cùng, ko biết 2 ban yêu nhau bao lâu mà ko có sự quyết đoán trong hôn nhân của mình như vậy, bố mẹ ny bảo bỏ biết đâu họ chưa chấp nhận bạn? Hãy suy nghĩ thật kỹ rồi đưa ra quyết định đúng nhất. Mình chỉ khuyên bạn ko nên bỏ vì bỏ con thì bạn chỉ giải quyết được khâu hiên tại chiều ny và gd ny nhưng người khổ nhất lúc này và về sau là bạn. Phụ nữ có gia đình rồi khổ lắm bạn ah. Mình đây sau 2 lần bị thai lưu giờ mong con khỏe mạnh cũng rất khó, mà phải tốn kém dùng đủ thuốc chưa đâu vào đâu.
    Bạn hãy suy nghĩ thật kỹ nhé, cùng là phụ nữ mình khuyên nên giữ lại bé, chưa đủ dk thì làm cái đám cưới nhỏ nhỏ và đăng ký kết hôn là được, sau thì 2 vc tìm việc làm, có việc làm rồi thì tiết kiệm để sinh nở và nhờ cậy bố mẹ 2 bên. Mong sớm nhận tin báo từ bạn là vc bạn két hôn và mẹ tròn con vuông.

the best of life thích bài này.
  8. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

nói thật lúc tớ bầu cũng mới ra trường hai vc đều lương thấp. khổ lắm mà nhỡ có bầu tớ ko thể nào bỏ được con mình quyết đinhh dữ lại dù có thế nào đi chăng nữa. chắc chắn sẽ khó khăn nhưng còn bố mẹ mình nên mà ông bà sẽ giúp đỡ. khổ một tý nhưng dần mọi chuyện sẽ qua hết chỉ cần cố gắng.

9. cho vay nóng

cho vay nóng lãi suất rẻ nhất Hà Nội > 0946.33.10.10

con cái là do trời ban, bạn nên giữu lại bạn nhé,,,

10. Lê Kim Giang

Lê Kim Giang Thành viên tập sự

Em rất cảm ơn mọi người đã chia sẻ.

Vấn đề của em là làm sao để thuyết phục gia đình và anh ấy ạ :(

Mong các anh chị giải đáp thêm về chi phí, cách chi tiêu và làm sao để nuôi được bé khi bé ra đời,... Em hiện đang không biết nói gì với anh ấy...

11. keogung90

keogung90 Thành viên rất tích cực

chỉ cần 2 em quyết tâm đến với nhau, người yêu em thương và hiểu mong muốn giữ lại bé của em thì 2 vc cùng đồng lòng thuyết phục gia đình. Chi phí, cách chi tiêu là do các em cân đối, có ít dùng ít. ck thì gánh vác kinh tế, vợ thì làm việc nhẹ nhàng đến lúc sinh. Rất nhiều bạn vướng bận việc học còn không bỏ con trong khi 2 em đều đã ra trường rồi, có thể tự lo cuộc sống của mình. Em cũng nên tìm hiểu xem liệu có phải phía nhà trai chưa thực sự chấp nhận em. Chúc e có quyết định sáng suốt.

Na Bông Nốt thích bài này.
  12. yến tứ phương

yến tứ phương Bắt đầu nổi tiếng

Con cái là lộc trời cho, Cái cơ bản là ny bạn muốn tn, giờ khó khăn thì phải cùng cố gắng, k thì tự đẻ r tự nuôi bạn ạ

13. Sản phụ khoa Phúc Thịnh

Sản phụ khoa Phúc Thịnh Thành viên mới

Tỉ lệ vô sinh sau bỏ thai cao lắm đấy bạn ơi . M khuyên bạn nên giữ lại e bé . Bgio khó khăn , nhưng biết đâu chính e bé bạn đang có lại là lộc lá , giúp 2 bạn giàu có thì sao ?

14. alium81

alium81 Thành viên nổi tiếng

Quyết tâm giữ lại đi em . Con cái là lộc thượng đế ban. Bạn trai e và gia đình ấy cg kì lạ nhỉ?

15. Cua Xì Ke

Cua Xì Ke famous lady :3

vđ của bạn bây giờ là làm thế nào để khi có bé rùi thì cho bé cs ấm no,đầy đủ
    đừng bao giờ nghĩ Bỏ hay Không bỏ... câu trả lời đã quá hiển nhiên rùi.
    Còn yêu nhau, ko vướng bận học hành,.. bây giờ là khoảng thời gian để lăn lộn kiếm sống và lập gia đình, chẳng qua bạn muốn làm cái nào trước.

16. lacbuoccodon

lacbuoccodon Thành viên kỳ cựu

Trời ơi, bạn ra trường rồi chứ có phải còn đang học cấp 3 đâu.Nhiều người chạy chữa bao nhiêu tiền mong mà chả có con ấy,đừng bỏ bạn à, k sau này bạn hối hận đấy. Mình chấp nhận khó khăn tý để con được sinh ra, đưng bỏ con mà tội nghiệp con

17. CherryJimy

CherryJimy

Cái này bme 2 bên chắc sẽ nuôi đc chứ sao lại ko đc. Mỗi ng 1 ít thì sẽ qua đc thui mà, quan trọng là nhà ck ko thích b hay gì đó, chứ chẳng ai lại bỏ cháu như thế cả. B nên thuyết phục ck b thì hơn.

18. boom_2anyone

boom_2anyone Bắt đầu nổi tiếng

Có như nào thì chi tiêu như đó b ạ, tiết kiệm và cố gắng hơn một chút là được. B có thể vào mục tặng đồ của diễn đàn cm tốt bụng tặng rất nhiều đồ trong quá trình mang thai, sinh nở và sau này. Mình cũng đã từng ở hoàn cảnh như b, cũng đấu tranh nhiều và quyết định giữ con. Chúc bạn sáng suốt !!!

19. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

nếu được thì em hãy giữ lấy bé, dù sao cũng ra trường rồi, em có thể tự mình xin 1 công việc nào đó , kể cả bán hàng em cũng đủ tiền nuôi con nếu tiết kiệm, cố lên nhé.

20. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

2 tháng rồi bạn ko nên bỏ, bỏ bây giờ giải quyết đc vấn đề trước mắt biết đâu bỏ con rồi chán người yêu cũng bỏ luôn, bạn nên đưa bạn trai đến để nói chuyện với bố mẹ bạn rồi 2 gia đình nói chuyện với nhau có khó gì đâu, ra trường cả rồi, kinh tế là chuyện lâu dài chứ chờ có kinh tế ổn định mới tính sinh con thì lại ko sinh đc, con cái là lộc ko phải muốn có lúc nào là có lúc ấy.