3 tháng đầu: Mang thai lại ngay sau phá thai

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi anhkien112, 19/6/2013.

1. anhkien112

anhkien112 Thành viên mới

Ðề: Mang thai lại ngay sau phá thai

//////////////////////////////////////

Đang tải...

2. suris_corner89

suris_corner89 Thành viên tập sự

Đừng phá thai mọi người ơi, dừng lại ngay đi không sẽ ân hận và dằn vặt suốt đời luôn và sẽ gặp những tai ương hậu quả khôn lường luôn. Mình muốn kể câu chuyện của mình như mong những ai đã làm điều này thì nên hối lỗi, và không phạm thêm sai lầm nữa, cũng như ai đang có ý định thì nên dừng lại ngay đừng để xong rồi mới ân hận, quả báo là có thật luôn.Mình và bạn bè có đi xem bói, khi đi thì họ có bảo là mình có em bé rồi, lúc về mình hoang mang lắm và lo nữa, mình đã mua 1 thuốc tránh thai và 1 que thử thai, mình đã giấu tội của mình bằng cách uống thuốc tránh thai trước xong hôm sau kiểm tra que thì ko thấy nhưng mình ra máu sau khi uống thuốc tránh thai và đấy chính là phá thai đấy, xong mình quên bẵng tội lỗi của mình đi.2 tháng sau mình lại có bầu tiếp và mình chuẩn bị cưới nên mình đã có bé đầu tiên, trong thâm tâm mình biết có bầu mình sẽ không bao giờ làm như thế, mà lúc đấy ko hiểu sao làm vậy thì giờ hối hận vô cùng.vợ chồng mình từ ngày lấy nhau đến giờ thì xảy ra rất nhiều lục đục, gia đình có nhiều chuyện ko hay, tiền của có bao nhiêu cũng đi hết, chồng thì nghiện cờ bạc, họ hàng chán ghét lắm, đảo lộn hết mọi sự lên, bé lớn thì hay bị hoảng loạn và đỉnh điểm là có lúc vợ chồng mình đã muốn li dị, họ hàng trọng nhà bắt li dị, mình cùng con trốn chồng mình bỏ đi 1 tháng, xóa facebook, tắt điện thoại và ko liên lạc với chồng mình. Trong khoảng thời gian ấy, chồng mình ngủ ở nhà ông bà nội thì nằm mơ thấy 1 em bé bằng tuổi bé lớn nhà mình cứ hiện về nói với chồng mình điều ggì đó mà chồng mình không nghe rõ ...Như có Đức Mẹ phù hộ sau hơn 1 tháng mình không liên lạc gì thì tự dưng mình mở fb và nói chuyên với chồng mình và biết những việc mình phải chịu trong 4 năm qua chính là hậu quả mình đã gây ra với con mình.Mình và chồng đến Nhà Thờ Thái Hà gặp cha Quỳnh ban đầu nói với cha dâng ý cầu nguyện cho vợ chồng con hòa hợp, không li dị nhau . Và đang định hỏi cha về giấc mơ kia thì Cha đã hỏi : có phải các con từng phá thai không? Lúc này mình mới biết về việc đó.Cha cho vc mình gặp vc 1 anh chị nữa cũng từng như mình hôm nay lên Thái hà để tạ ơn.Vc mình gặp vc anh Sơn, vc anh ấy còn nặng hơn mình là con anh ấy còn nhập vào chị vợ, em bé hiện về nhà và các con chị ấy cũng biết, cũng cảm nhận được ,chị nhìn thấy mọi sự mà mắt thường chúng ta không thấy, chị nói chuyện được với chó, nói chuyện được với những vong người mất, chị tìm được mộ, chị nhìn thấy người lành , người dữ, chị nhìn thấy Đức Mẹ và ma quỷ , chị nhin thấy nhiều vô cùng những linh hồn thai nhi cứ nhào lộn trên các tầng mây, các em không xuống hỏa ngục vì chưa phạm tội gì nhưng vẫn có tội tổ tông nên chưa lên thiên đàng được, các em cứ lửng lơ như thế.... Chị nhìn thấy Đức Mẹ giành giật từng linh hồn với ma quỷ, Mẹ thương con cái của mẹ lắm, mẹ khóc nhiều lắm....Mình ngồi nghe mà sởn hết gai ốc và cứ ngồi khóc và mình tin thật sự vì chính mình cũng đang trong hoàn cảnh ấy và mình hiểu hơn ai hết.. Chị ấy khuyên vợ chồng mình có như thế nào cũng không được bỏ nhau, đời này phù du lắm, Chúa định cho giờ nào biết giờ đó thôi, đời sau mới là mãi mãi, các em mà bỏ nhau được ở đời này thì các em mất linh hồn đời đời, chị thấy đời này cứ giành giật nhau để kiếm miếng cơm manh áo, tiền bạc chứ Mẹ chỉ cần vung tay thì thấy các tòa nhà hiện ra đẹp lộng lấy như ở Paris... ở đâu vậy ak, đẹp lắm em ak...Anh chị có hướng dẫn mình làm như sau ;Mình đặt tên cho con có tên thánh và tên họ như mình đặt tên cho các con vậy.Mình không biết là bé trai hay gái mình đặt tên thánh Gioan Maria, mặc dù mình biết con mình là con trai nhưng mình vẫn đặt Gioan Maria Đoàn Hồng Phúc.Mình in tên thánh vs tên con rồ đặt lên bàn thờ tổ tiên.Mình đọc kinh khấn tuần 9 ngày Đức Mẹ Hằng cứu giúp, mỗi tối đọc kinh trước bàn thờ thì thắp 1 nén nhang và 1 ngọn nến đã được làm phép.Trên bàn thờ có hoa tươi thì càng tốt, hoặc không có bàn thờ tổ tiên thì nên có khăn trắng giải lên.Hai vợ chồng viết thư xin lỗi con ra quyển sổ.Sau khi làm dấu kép thì quỳ xuống đọc thư xin lỗi con xong mới đọc kinh khấn tuần 9 ngày.Buổi chiều vào lúc 3h chiều mình còn đọc kinh khấn lòng thương xót Chúa tuần 9 ngày nữaVà mình làm với tất cả thành tâm, thành ý mong con tha lỗi.Trong quá trình làm mình cũng nhận thấy nhiều dấu chỉ của con lắm.Sau khi làm tuần 9 ngày thì vợ chồng mình mang quyển sổ đó cùng với tên thánh của con lên cha Quỳnh và cha ban phép hòa giải cho 2 vợ chồng.Giờ thì 2 vợ chồng mình quyết tâm làm lại, hối lỗi và mong giúp đỡ nhiều gia đình giống như mình tránh được đổ vỡ và mình thấy mọi thứ tốt đẹp dần lên.Dù đã nhận bí tích hòa giải nhưng vợ chồng mình vẫn đọc kinh tuần 9 ngày thêm 1, 2 lần nữa và nói chuyện với con hàng ngày.Còn anh chị Sơn khi gặp vợ chồng mình thì anh chị ấy biết con anh chị ấy lên thiên đàng rồi và tâm anh chị ấy bình an lắm.P/s: Vợ anh Sơn là người ngoại đạo nhưng giờ thì sùng kính Đức Mẹ và Đức Chúa nhiều lắm luôn.Mọi người cần mình giúp gì hay cần hỏi thêm gì có thể gọi cho mình 0904830089 hoặc liên lạc qua fb bin bon
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100009639643143 , mình giúp được mình sẽ giúp hết sức

3. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Tại sao bạn lại có thể bất cẩn như thế. Mỗi lần bỏ con là 1 lần đau xót cả về thể chất lẫn tinh thân, bạn không thấy như vậy thôi. Quan hệ khôgn an toàn thì đương nhiên nguy cơ có thai rất cao, muốn biết có hay không chỉ 10k/que thử là biết ngay thôi mà đâu cần phải lên đây hỏi làm gì?

4. miule452

miule452 Thành viên sắp chính thức

mẹ thớt đi khám chưa ạ