3 tháng đầu: Mang thai mà bị lo lắng nhiều.

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tyct, 9/6/2009.

1. tyct

tyct Thành viên tập sự

Cách đây 2 năm em lần đầu mang thai được 12 tuần thì đi khám 2 nơi người ta bảo không thấy tim thai, thai lưu rồi nên bắt nạo thai, nhưng họ hỏi em có đau bung không, co ra máu không thì em đều không có tí triệu chứng nào hết, em không nghén rất khoẻ mạnh, không hề thấy cơ thể yếu mệt vậy mà hư thai, họ bắt em nạo ngay buổi chiều, em lúc đấy sợ quá nên nghe theo nhưng sau đó em thấy hối hận vì không thể vội vàng như thế được, từng có rất nhiều thai nhi chết oan chỉ vì những người ẩu như thế trong khi họ cố giữ lại đi khám nơi khác thì thai khoẻ bình thường. Sau đợt đó em streess nặng và rất thù những người đó. Bây giờ em đang có thai được 3 tuần (tính đúng, đủ tuần thụ thai) em rất lo lắng vì em không hề bị nghén, em sợ đi khám lại bị như thế, em không tin tưởng họ tí nào hết, em sợ lắm. Nếu cho em quyền thì những nơi đó em sẽ cho đi tù hết. Em đang rất lo vì lần này em cũng chẳng có triệu chứng kỳ lạ nào hết chỉ hơi mệt tí thôi. Làm ơn cứu em đi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tyct
    Đang tải...

2. Cho_Con

Cho_Con Thành viên đạt chuẩn

Bạn đợi thêm khoảng 2-3 tuần nữa rồi đi khám xem, khám ở những chổ có uy tín. Đừng quá lo lắng mà tâm lý nặng nề sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của thai nhi đó. Bạn cứ nghĩ cơ hội đã đến với mình nên mình cứ vui vẻ để đón nhận nó, chứ tâm trạng bạn quá u sầu như thế ko hay tí nào đâu. Cố lên bạn may mắn rồi cũng sẽ đến với bạn thôi mà.

tyct thích bài này.
  3. hoaloaken

hoaloaken Thành viên chính thức

Đúng đấy, bạn nên SA và khám thêm ở các địa chỉ uy tín khác, có nhiều trường hợp bị nói là thai lưu, túi ối méo, vvv khuyên nên bỏ thai nhưng đi SA bác sỹ giỏi vẫn thấy tim thai, vẫn bt, bạn đừng lo lắng quá, bạn có thể vào webtretho trang mang thai- sap sinh, rất nhiều địa chỉ và trường hợp khi mang thai đọc rất hữu ích,
    Chúc hai mẹ con khỏe mạnh.

tyct thích bài này.
  4. tyct

tyct Thành viên tập sự

Cám ơn mợi người rất nhiều, em sau khi đọc cũng đỡ hơn nhiều rồi, em định tuần sau đi siêu âm vì tuần này em bận quá, hi vọng là mọi chuyện tốt đẹp, tụi em mong đã 2 năm nay vì sau lần đó em ko có thai lại, đi khám rất nhiều nơi mà ko có hi vong, uống thuốc băc, nam nhiều lắm đó