Khác: Mang thai sắp đến ngày đẻ nên ăn gì?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hongson19992, 24/10/2015.

1. hongson19992

hongson19992 Thành viên đạt chuẩn

Mọi người ơi cho mình hỏi? vợ mình đầu tháng 12 sinh. Thì nên ăn gì để có thể dễ đẻ mà không phải mổ.Vợ mình cũng đã đi bộ thương xuyên hằng ngày sáng và chiều mỗi hôm 30p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hongson19992
    Đang tải...

2. Rosy Vu

Rosy Vu Bắt đầu tích cực

Quan trọng nhất là xương hông mn có to k, đường kính lưỡng đỉnh ntn, ngôi thuận chưa? Nếu tất cả mọi thứ ổn thì tính đến chuyện đẻ thường đc. Và nếu đc thì tích cực ăn mè đen nhé: cháo mè đen, chè mè đen, muối vừng lạc mè đen :). Cách dự sinh tầm 1 tháng thì ăn dứa nhưng mùa này k có dứa thì thôi. Khi nào vỡ ối thì làm chai nước 500ml tía tô luộc cho nhanh mở nhé bạn

3. hongson19992

hongson19992 Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn bạn vợ mình cũng sắp đẻ rồi. Mình chỉ sợ mổ song thi mấy năm nữa mới có thể đẻ tiếp được thôi vì mổ ảnh hưởng đến bụng mà

me_be_lyna thích bài này.
  4. linkshyn

linkshyn Thành viên rất tích cực

em cũng còn mấy tuần nữa là nằm ổ rồi. cũng chưa có tí kinh nghiệm nào? không biết nên ăn gì cho dễ đẻ đây. hóng các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ ạ

5. gaotamthaihn

gaotamthaihn

tháng cuối thì thường các mẹ hay ăn mè đen, còn 2 tuần cuối thì ăn dứa, khi nào đau để đẻ thì uống nước tía tô cho mở nhanh. nhà mình còn 1 tuần nữa :)

6. thanhdungvu

thanhdungvu Thành viên mới

e cung dk gần 8 tháng rồi , mà con bé quá, mới đk có hơn 1kg, e lại ko ăn dk thịt vì sợ thịt, các mẹ biết ăn gì để tăng cân cho con nhanh bây giwof ko ak? e lo quá

Nguyễn Tâm -Hải sản thích bài này.
  7. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

ui, bé nhà mn bé thế, tầm này phải được hơn 2kg rồi ý, mn tích cực ăn mía, uống sữa ensure, trứng vịt lộn thì con nhanh to

8. Rosy Vu

Rosy Vu Bắt đầu tích cực

Như vậy thì bé hơi còi thật, mn chịu khó ăn uống và tẩm bổ vào. Mua matilia hoặc ensure nước uống bổ sung nữa, cho con nhanh lên. Tuần 4-5 quả trứng vịt lộn và trứng gà nữa vào. Sữa thì ngày pải ít nhất 3 cữ nhé. THịt bò và khoai tây chén nhiệt tình vào nhé

9. Rosy Vu

Rosy Vu Bắt đầu tích cực

Thường các bs khuyên đẻ mổ lần 2 cách đẻ mổ lần 1 ít nhất 2 năm. Đẻ thường đc thì tốt nhưng nếu cần mổ thì vẫn phải mổ. Như e họ mình vừa rồi, tất cả mọi thứ đều thuận, đến tuần 39, tự dưng nc ối cạn nên phải đẻ mổ ngay. HOặc con bạn m, quá ngày dự sinh, qua 40 tuần rồi mà mãi k thấy dấu hiệu gì cả nên phải chuyển đẻ mổ, k gây biến chứng, thai già, thải phân su, sặc nước ối...Nhiều cái mình muốn nhưng chưa chắc đã đc bạn à. Nên tâm lý cứ thoải mái, theo lời bs khuyên là đc. Có những trường hợp 2 lần mổ cách nhau chưa đến 2 năm, vẫn đc bạn à, chỉ có mức độ rủi ro cao thôi

10. me_be_lyna

me_be_lyna Tin tưởng và trở lại

Không đến mức mấy năm đâu bác ơi. hi. Bác cứ làm theo cách của mẹ đầu tiên nói nhé. Đặc biệt là uống nước lá tía to giúp ctc mở nhanh. Cái này rất hay đấy.