3 tháng giữa: Mang thai tháng thứ 6,Liệu em có thừa canxi ?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi ngocyeuhanh, 27/3/2013.

1. ngocyeuhanh

ngocyeuhanh Bắt đầu tích cực

Các chị ơi , em đang mang thai tháng thứ 6.

Đợt trước khi em mang thai 4 tháng thì có bổ sung canxi ( liều lựong thấp )khoảng 300mg 1 ngày, em uống khoảng 1 tháng rồi không uống nữa thì thấy dấu hiệu của sự thiếu canxin như mình mẩy rất mỏi ( mỏi xuơng ) , lúc đi nằm thì khó trở mình, thi thoảng thấy dấu hiệu như chuột rút.

Sau đó em bổ sung calcium corbire dạng nước 10ml tương đương với 1,1g canxi, trong đó em vẫn uống vitamama của nasu với 333mg canxi nữa, mỗi ngày em uống khoảng 300ml sữa tươi vinamilk không thì một hộp sữa chua ( tuơng đương với khoảng 100 đến 300 mg canxi nữa ạ ), và một quả trứng gà nữa rồi ăn cá , tôm khá nhiều

Với liều lượng thế thì có lẽ là thừa canxi rồi phải không ạ ? Nhưng từ khi dùng thuốc canxi em không thấy sự mỏi xương hay nhức mỏi như mấy hôm trước . Em dùng được 3 ống rồi ạ

Vậy em có nên dừng uống calcium corbire lại không ạ ? hay là Uống 1/2 ống rồi vẫn tiếp tục bổ sung lượng canxi từ thức ăn ạ ?

Em cám ơn các chị rất nhiều .(u)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngocyeuhanh
    Đang tải...

2. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

Ðề: Mang thai tháng thứ 6,Liệu em có thừa canxi ?

em thì chỉ uống corbire hàng ngày thôi nên không biết vụ này, vào hóng ạ

3. ngocyeuhanh

ngocyeuhanh Bắt đầu tích cực

Up lên để các chị giúp đỡ em với , lần đầu mang thai , lại ở tỉnh nữa nên em không rõ được.

Mong các chị giúp đỡ em với.

4. latdat07

latdat07 Thành viên chính thức

Hôm trước, bác sĩ mình có tư vấn cho 1 ca uống canxi nước, mình không nhớ rõ nhưng đại khái là canxi dạng nước chỉ phù hợp cho dạng thiếu canxi nặng.

Mình thấy bạn bổ sung canxi vậy là nhiều rùi đó, nói chung bổ sung đường ăn uống là tốt nhất.

Nhung uống mỗi ngày 1 viên DrCanxi, hải sản ăn 1 tuần 02, 03 lần ( tôm, nghêu, cá, ốc....), có khi cả tuần không ăn. Uống ngày từ nửa lít đến 1 lít sữa tươi. Hôm 24 tuần thì bác sĩ bảo canxi hóa độ 1 rùi hix hix. Giờ mình giảm lại, chủ yếu uống sữa, ăn hải sản. Còn canxi 2 ngày mới uống 1 viên. Trộm vía là không bị chuột rút, mỏi cơ gì cả.

Tốt nhất bạn nên hỏi bác sĩ xem liều lượng như thế có ổn không? Bổ sung nhiều quá cũng hông tốt đâu :) Như mình 24 tuần mà bị canxi hóa rồi, cứ lo con ko hấp thu được thôi.

5. gau viet'shop

gau viet'shop Thành viên rất tích cực

Mình thấy bạn này nói đúng đấy, bạn nên hỏi bs mà bạn hay đi kám ý. Mình uống sữa và ăn tôm cá nhiều. Và mỗi sáng bổ xung một viên can xi, vậy mà tuần 26 bs đã dặn không cần uống can xi nữa. Nếu tùy tiện uống can xi thì dễ can xi hóa lăm, rất nguy hiểm cho bé. Còn đau nhức là chuyện đương nhiên rồi. Mình thấy có bà bầu nào ko thế đâu nhỉ. Mấy tháng đầu mình thâáy nhức mỏi cảm thấy lo lắng vì cho rằng thiếu hụt can xi nhưng bắt đầu 24w là tự nhiên mọi cơn nhức mỏi tan biến bạn ạ