Khác: Mang thai và gia đình chồng

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Jon, 19/1/2015.

1. hieupede

hieupede

Ðề: Mang thai và gia đình chồng

sao phải cả nể nhỉ, cứ nói thẳng ra là con về cho mẹ con chăm, chứ ở đây bỏ bê con như đống shit ý, con ko sống được :cool:

Đang tải...

2. mynguyen612

mynguyen612 Thành viên rất tích cực

E thì may mắn hơn cm là bme chồng hiền lành tuy cũng k có nhưng e ở vẫn thoải mái như ở nhà. Hồi đẻ đứa đầu e ở viện về nhà chồng luôn k ở nhà ngoại ngày nào nói chung ông bà cơm nc đỡ đần cho nhiều lúc bầu thỉnh thoảng cũng mua gà tần rồi trứng cho e tẩm bổ nhưng ông bà cũng k có nên sữa bỉm đi đẻ thì bà ngoại đỡ cho hết. Bây giờ e lại đang bầu t2 cũng sắp sinh r đây. Mn bầu thì đừng nghĩ ngợi nhiều ảnh hưởng con đấy,lạc quan lên cố gắng ăn uống vào nhé. Chúc mn mẹ tròn con vuông.

Jon thích bài này.
  3. monamour82

monamour82

Ức chế thật
    Dù phũ phàng nhưng chỉ có mẹ đẻ mình thương mình xót mình thôi

Jon thích bài này.
  4. hoabee

hoabee Thành viên tích cực

Theo mình thì mẹ nó về nhà ngoại đi. Bên này đã chẳng giúp được gì rồi, về nhà mình ít ra thì cũng thoải mái tinh thần, cho con nó khỏe. Rồi sau không mẹ chăm thì máu mủ nhà mình vẫn đấy, ở lại nhà chồng, mẹ nó lại tự lực cánh sinh thôi.

Jon thích bài này.
  5. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

Nói chung là em khuyên mẹ nó 1 câu, em cơ bản ko phải cao siêu gì nhưng em trải đời đủ để hiểu rằng bên nhà chồng dù có tốt hay ko thì họ cũng ko bao giờ thật lòng và coi mình như con ruột đâu, cùng lắm chỉ quý như cháu chắt là mừng lắm rồi. Mẹ nó có tiền có vàng hồi môn thì đầu tiên là đi gửi, đi cất 1 chỗ an toàn mà chỉ mẹ nó biết, giữ lấy cho con mình, phòng lúc sinh đẻ ốm đau bệnh tật chứ việc gì phải chia ra cho chồng? Còn chuyện đi hay ở thì em nghĩ là tùy bản thân mẹ nó thấy thế nào thoải mái thì làm, có đi cũng cứ nói thẳng nhưng kiểu nửa đùa nửa thật, khi về cũng cứ cười ha hả, kệ họ nghĩ sao thì nghĩ, thái độ thế nào, mình cứ cười lên thì chả có cớ gì nói mình, về nhà ruột thì cứ về, lúc đi xin phép đàng hoàng là được thôi. Sống mà lựa theo nhà chồng rồi chiều ý được 100% thì chắc là chỉ có thánh mới làm đc

Jon thích bài này.
  6. phalehoa

phalehoa Bắt đầu nổi tiếng

Nghe chuyện nhà mn mà thấy buồn, m cũng đang có bầu tập 1 đây, chồng cũng vô tâm lắm, mc thì từ khi m có bầu cũng ko hỏi han dc 1 câu, chỉ có mẹ đẻ là hỏi xem mình thế nào thôi, may mà e ko ở cùng với mc, sinh con xong e cũng ở đây ko về quê, bà quý cháu thì xuống thăm. Tết về vài ngày thế thôi ạ.

Jon thích bài này.
  7. dunghau2006

dunghau2006 Thành viên rất tích cực

Chắc bà mẹ chồng ngày xưa sống trong chế độ phong kiến cũ, cuộc sống làm dâu hà khắc hơn nên bà không hiểu được lớp trẻ bây giờ, không biết cách chăm con dâu đâu. Đời bà không được chăm sóc bao giờ nên ko biết chăm sóc như thế nào...

Jon thích bài này.
  8. kiki Nguyễn

kiki Nguyễn Thành viên sắp chính thức

Nghe các mẹ kể về hoàn cảnh của mình em cũng thấy buồn thay. Em thì cũng có may mắn hơn các mẹ 1 chút, vkck em công tác ở trên HN nên cũng không phải ở cùng bố mẹ ck. Nhưng từ hồi em có bầu cũng hay được mẹ ck gọi điện và nhắn tin hỏi thăm, mỗi lần ck về we hay em ck về quê thì lại được mẹ ck mua cho hoa quả gửi lên cho( mẹ đẻ vấn là số 1).Những tháng ngày nghén ngẩm, cũng may mắn được chồng tâm lý chăm sóc, ko phải làm gì, thick ăn gì mua về nấu nướng cho. Đôi lúc cũng thấy thương ck vì em nghén kiếp qua ko lết ra khỏi giường đc luôn.

Jon thích bài này.
  9. Jon

Jon Thành viên tập sự

Nghe mấy chị nói, nhìn lại chồng mình, thấy tủi làm sao.Đã không lo được gì cho vợ, còn kiếm chuyện làm em thêm đau lòng

10. nguyennguyen_dong

nguyennguyen_dong Thành viên tích cực

Mc đang nuôi 2 vc bạn đấy thôi, kể gì đến sữa hay quần áo. Bạn đang mang bầu nên mệt mỏi, nhưng bà với nỗi lo cơm áo còn mệt hơn nhiều đấy bạn ah

Nangthu9999 thích bài này.
  11. Nangthu9999

Nangthu9999

Nói chung là mc nàng dâu là vấn đề muôn thủa rồi, nhưng biết phải làm sao phải sống chung với lũ thôi, mình đây cũng thế gặp phải mc vừa ki, vừa tham lại đồng bóng nhưng được cái thương con thương cháu nên thôi nhìn vào ưu điểm ấy mà nghĩ tốt và sống vui vẻ với bà thôi.