Hà Nội: Mất điện nhưng đèn vẫn sáng, quạt vẫn quay - mang gió mát cho mẹ con Nghe_xinh

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi Nghe_xinh, 18/9/2009.

1. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

À c hỏi thêm là nếu k muốn tiếng ồn thêm 160k nhưng c lại thích hình thức của quạt hộp thì làm thế nào hả e..(c hỏi trái khoáy quá cơ)
    với lại lúc hết ắc qui lại sạc kiểu j?

2. Hoa Nguyễn Thanh

Hoa Nguyễn Thanh Bắt đầu tích cực

Mình cũng muốn hỏi như mẹ mookids. Với cả mình muốn hỏi thêm là mình muốn lấy thêm một đèn nữa với một quạt nữa (tức là một bộ acquy chạy cho 2 đèn với 2 quạt thì như thế nào?). Thanks!

3. Nghe_xinh

Nghe_xinh Bắt đầu tích cực

Chị ơi, hiện chưa sản xuất được loại quạt hộp mà ko có tiếng ồn đâu, thế nên em warning các mẹ từ đầu mà, nếu thực sự thấy cần dùng quạt hộp thì chấp nhận tiếng ồn (kêu rè rè...), chứ em cũng ko có cách nào đâu ạ.
    Sử dụng dễ lắm ạ, em làm sẵn dây điện dài khoảng 5m, có rắc cắm, để lúc nào ắc quy hết năng lượng thì mình kẹp vào bộ nạp, rồi bộ nạp có sẵn dây để cắm vào ổ điện thôi, hic... chả biết giải thích thế nào để các chị thấy dễ hiểu hơn nữa :)

4. Nghe_xinh

Một ắc quy có thể chạy nhiều quạt và bóng cùng 1 lúc được, mình chỉ cần kẹp chồng lên nhau; nếu thế thì ắc quy sẽ nhanh hết hơn vì 1 lúc chạy nhiều thiết bị mà. Em pm giá đèn và quạt cây cho chị nhé!
    Thanks

5. tom_tep

tom_tep Thành viên nổi tiếng

Chị ơi cái quạt cây ko ồn đúng ko? Mấy thiết bị này chị có bảo hành ko ạ? Em hỏi thế vì em mua quat tích điện chạy được 2-3 lần thì côgn suất giảm còn 1/2 thậm chí là 1/3. Em muốn lấy một bộ loại 32A, nhà em ở Xuân Đỉnh thì bao giờ chị giao hàng được?

6. Nghe_xinh

Lại cuối tuần rồi, các mẹ có ý định order thì báo cho em nhé!
    Thanks cả nhà

7. nguyenmaihoa

nguyenmaihoa Bắt đầu nổi tiếng

chị cũng hỏi tươg tự!(nhà có 2 phòng thì nên dùng loại nào thì ok??)
    Mua 2 bộ có đc giảm giá ko em nhỉ??

8. Nghe_xinh

Có bảo hành của ắc quy (thời gian bảo hành 6 hay 9 tháng, tùy thuộc vào công suất của ắc quy), còn quạt cây thì bảo hành 6 tháng ạ!
    Nhà nhiêu phòng thì khi mất điện có lẽ cứ dồn vào 1 phòng thôi chị ạ :), chị có thể mua thêm 1 quạt nữa để cắm cùng vào ắc quy đó để mát hơn. Còn nếu chị mua 2 bộ thì pm cho em loại MS chị muốn mua, để em cân nhắc xem có thể discount được ko nhé!
    Thanks chị

9. Nghe_xinh

Mình pm cho mẹ nó rồi nhé! Thanks mẹ nó

10. TengTeng

TengTeng BÁNH NGỌT HOMEMADE

1.230k là gồm quạt hộp và đèn hả? đèn có đủ sáng 1 phòng k em?

11. tom_tep

tom_tep Thành viên nổi tiếng

Mình muốn lấy 2-3 bộ MS02 (mua cho người nhà nữa) nhưng ko lấy đèn thì giá cả thế nào. Mua nhiều chắc được giảm giá chứ nhỉ ::D.

12. me ma phinh

me ma phinh Thành viên tích cực

Feedback cho các mẹ cái nhỉ, tớ mua 1 bộ MS1 của mẹ nghe xinh rồi hôm qua chồng bạn Nghexinh đem đến.
    Tổng quan là đúng như kiểu 2VC tớ định mua, nói thực là chồng tớ và BC đều là kỹ sư điện và thủy điện nên cũng có tí kinh nghiệm. Lần này lão chồng ủy thác cho tớ đi tìm mua và hôm qua cũng tỏ ra hài lòng và theo chồng tớ thì nhà tớ chỉ cần mua MS1 là ok, tớ chỉ biết nghe theo thôi.
    Chuyện ngoài lề tí nhé, thấy chồng bạn Nghexinh chịu khó ghê còn giúp vợ đưa hàng, bảo là chiều vợ thôi chứ đã bảo vợ nghỉ mà ko chịu, hehe.
    Các mẹ cứ lăn tăn nhiều là lại lên giá giống tớ hôm trc, ko chịu mua luôn. Chúc me Nghe xinh đắt hàng nhé,

13. Nghe_xinh

Em đính chính thông tin các mẹ ơi!
    Quạt hộp ko kêu quá to như em đã nói đâu ạ, em mới phát hiện ra là quạt hộp có tiếng kêu nhưng ko quá to, tại cái nhà em đang sử dụng nó kêu rè rè nên em tưởng tất cả đều kêu to thế, nhưng có một số KH dùng quạt hộp và bảo cũng chấp nhận được, có 1 chút tiếng ồn thôi :)
    Vậy nên mẹ nào cần để quạt trong màn và không muốn thêm tiền mua quạt cây thì có thể dùng loại quạt hộp cũng Ok đấy ạ.

14. Nghe_xinh

Không lấy đèn thì trừ 50k ạ.
    Mua nhiều thì... hic hic... MẸ MÁ PHÍNH ơi, cứu tớ với, người thứ 2 mặc cả này :(
    Nếu chị mua nhiều thì em cũng bớt được tẹo cho vui thôi, chứ giá mỗi loại cứ tăng dần, em vẫn chưa dám tăng giá vì vẫn còn lãi tí chút. Có gì chị pm cho em để thống nhất số lượng và giá cả nhé!
    Thanks chị

15. Nghe_xinh

Vâng, giá đó là gồm quạt hộp và đèn. Em ko rõ phòng nhà chị rộng thế nào? Nếu sử dụng đèn với mục đích cho con học thì ko đc chị ạ, nó là ánh sáng trắng, giúp mình sinh hoạt bình thường thôi, giống kiểu đèn sạc ý ạ!

16. Nghe_xinh

Hi hi cảm ơn mẹ nó nhé. Trộm vía, tớ bán cho nhiều khách dưng chưa thấy ai complain về chất lượng cả, trường hợp có vấn đề gì với bộ quạt này thì mẹ nó cứ alo hoặc email cho tớ, có có lưu ds khách hàng của tớ, đảm bảo sẽ được chăm sóc cẩn thận.
    Khổ thân chồng tớ lắm, phải mượn xe đồng nghiệp để dễ chở đồ, rồi tìm nhà mẹ nó khó vì khu đó tớ rành mà chồng tớ lại hơi ù ù cạc cạc, tối qua 9h mới được ăn cơm, nhưng may mà mọi người nhà má phính niềm nở nên cũng thấy vui :rolleyes:
    Được cái chồng chịu thương, chịu khó :) Lúc nào chồng tớ lại qua đưa bóng điện nhé! Cảm ơn mẹ nó nhìu nhìu!

17. nguyenmaihoa

nguyenmaihoa Bắt đầu nổi tiếng

OK!
    Mình lấy bộ MS02 nhé!(2 bộ)- và lấy thêm 1 quạt!
    Mà bạn nhắn mình số di động gọi trao đổi luôn cứ nhắn ở đây mạng bên mình chậm quá!

18. Nghe_xinh

Các mẹ confirm gấp để em chốt, gọi hàng nhé! Nếu ko kịp thì phải đợi đến cuối tuần sau đấy ạ!
    Cảm ơn các mẹ

19. Nghe_xinh

Thêm thông tin về sự tiêu tốn điện của từng sản phẩm thế này ạ:
    - Quạt hộp: 13w
    - Quạt cây: 16w
    - Đèn: 25w
    Vì vậy, nếu các mẹ lưu ý nếu ko cần thiết ánh sáng thì đừng cắm bóng vào ắc quy nhé, tốn điện nhất đấy ạ!

20. Nghe_xinh

Cảm ơn chị Hoa nhé, sáng mai em sẽ giao hàng cho chị.