Khác: Mất ngủ đêm khi mang thai, các mẹ giúp em với?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mecoibomap, 12/3/2015.

1. mecoibomap

mecoibomap Thành viên tích cực

Em mang thai gần 34 tuần, bé đc 2,4 kg rồi. Bình thường thì em cũng thấy dễ chịu, chỉ thi thoảng đau lưng nếu ngồi lâu quá. Nhưng khoảng 2 tuần trở lại đây, mỗi khi nằm xuống em rất khó chịu, cảm giác như giây thần kinh căng lên, giống như khi mình bị cúm ý, đầu với mặt tức tức mà cảm giác như máu không lên não đc ý, khó thở như có cái gì đó đè lên ngực và cổ. Nói chung là khổ lắm ạ.Mặc dù em có nằm gối cao lên nhưng không cải thiện nhiều, nằm cao quá thì đêm đau lưng bả vai.
    Cứ ngủ một lúc lại mơ màng rồi đêm lại tỉnh giấc.
    Các mẹ có cách nào giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mecoibomap
    Đang tải...

2. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m đang 20w mà đã mất ngủ từ tuần thứ 8 rồi, hic

3. Ngay_tho

Ngay_tho Nhận làm báo cáo ***ế

Cũng tuỳ thời điểm thôi mn. Cố gắng lên vài bữa là sẽ hết. Tớ thấy đó là 1 trong những triệu chứng khi mang thai những tháng cuối.

4. mecoibomap

mecoibomap Thành viên tích cực

Huhu em thấy mệt lắm có cách nào chữa được k các mẹ?

5. matphale

matphale Thành viên chính thức

e không rõ tư thế nằm của chị ntn nhưng em những tuần này mà nằm ngửa là cũng khó chịu, tức ngực, khó thở ý. Nằm nghiêng thì có vẻ thoải mái hơn. Chịu khó tập vận động tay chân tí cho đỡ nhức mỏi thì nằm ngủ cũng dễ chịu chị ạ. Nằm nghiêng xoay người cũng mệt, em rên hị hị suốt thôi :D. Vụ mất ngủ thì em cũng bó tay, cũng hay bị tỉnh giấc và nằm ngất ngây mãi k ngủ được, có khi thức gần trọn đêm luôn ý. Trộm vía, 2, 3 hôm nay có tiến bộ, dậy đi wc xong lại ngủ thẳng cẳng tới sáng. Lúc thức thì e đọc báo, chơi game, đọc truyện, xem TV các thể loại, lúc nào mỏi mắt thì ngủ thôi

6. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Thời điểm này thì nhiều mẹ bị như vậy, có thể tư thế ngủ nghiêng sang trai như mẹ matphale cũng là cách hay.

7. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Mình mới 20w mà còn bị mất ngủ này. Cứ nằm là cảm thấy đau người và đầu kinh khủng, nằm nghiêng thì đỡ hơn, vì mình có triệu chứng xế hông rồi, đau buốt mà cứ nằm rên hị hị như mn thôi. lắm lúc đau quá bắt bố nó massage cho. Hay khi mn đau thử bảo bố cháu massage cho xem sao. Biết đâu..... biết đâu lại đỡ :D

8. chik2012

chik2012 Thành viên chính thức

Giai đoạn cuối thường bị như vậy, bạn có thể dùng gối cho bà bầu có thể giúp bạn dễ chịu hơn đó. Cố gắng lên!

9. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

mình 33w cũng tương tự như chủ top đây. mặc dù đc đánh giá là mang bầu khá gọn và bụng bé đấy nhé!
    nằm nghiêng trái, nghiêng phải đều bị tức bụng và khó thở. nằm nghiêng bên nào là bị nặng bụng bên đó, cảm giác như đang mang thêm 1 tảng đá vậy. bụng căng ra, cứng gồng cả lên. ngủ cũng ko đc sâu giấc. cứ 1 tiếng lại dậy đi wc 1 lần. 2 bên hông mỏi nhừ ... cứ phải tự an ủi chỉ còn 6w nữa là sẽ ổn, chứ ko nhiều lúc phát cáu cả lên.
    nằm ngửa thì dễ chịu hơn cả vì lưng đc thẳng và bớt mỏi, nhưng nghe nói ko tốt với giai đoạn cuối này nên mình cũng hạn chế nằm ngửa.

10. Bánh Phu Thê

Mẹ @chubby133 thử kê gối dưới bụng xem sao, nhà mình mới 22w mà cũng thấy nặng nặng rồi, toàn bắt bố cháu kê tay đỡ bụng thôi :D

11. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

hehe bố cháu hơi bị ... ko tâm lý mấy khoản này. thấy vợ bị khó chịu hay có "dấu hiệu bất thường", bố cháu chỉ hỏi mỗi 1 câu "mẹ bị làm sao đấy" xong là lượn thẳng :D
    nhà mình mua gối bầu rồi đấy, cũng nằm lọt thỏm trong cái gối, 1 bên đỡ lưng, 1 bên đỡ bụng nhưng cũng ko tài nào chịu nổi. chị em phụ nữ đúng là trăm thứ khổ các mẹ nhỉ?

12. Bánh Phu Thê

Kiểu này là phải quán triệt ngay mn ạ. nhà em thì bố cháu hơi tý là xoa xuýt hỏi thăm xem thế nào. Hôm ngồi với bà cháu còn tranh phần tắm cho cháu cơ ạ ( chắc tại bố cháu hơi nhiều tuổi nên mong con ạ :D )