Hà Nội: Mật Ong Lục Ngạn Nguyên Chất 100% - Thêm Mật Ong Rừng Nguyên Tổ Sơn La

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi sky_amway, 4/10/2016.

1. sky_amway

sky_amway Thành viên tích cực

Bạn ơi lấy mật hoa táo hay hoa rừng thế. Mới lấy 5 lít mật hoa rừng mà dùng nhanh thế chắc là đi biếu. Mật ong dùng không nên để quá 2 năm bạn nhé. Lần sau lấy có thể inbox trên fb cho mình.

Cảm ơn bạn.

traixaydung123 thích bài này.
  2. mumchomdu2016

mumchomdu2016 Bắt đầu nổi tiếng

fs thì m lấy 2 lit mật ong về ngã tư sở nhé

sky_amway thích bài này.
  3. sky_amway

Bạn lấy mật ong hoa táo hay hoa rừng ? Mật ong hoa táo nhà mình mới quay được và gửi ra hôm qua. Chiều tối mai hoặc thứ 4 mình sẽ chuyển + tặng mỳ gạo chũ không qua tẩy trắng của nhà mình để quảng cáo. SĐT 099 36 19775 là của bạn?

4. mumchomdu2016

mumchomdu2016 Bắt đầu nổi tiếng

hoa táo hay hoa rừng ngon? vậy mỗi thứ 1 lit nha! cho m về số 6 ngõ 72 khương trung nha! đúng, đấy là sdt của mg đấy. Comment đầu tiên m bị xoá mà chả đúng tí nào?

sky_amway thích bài này.
  5. sky_amway

Hi. Uh, cảm ơn bạn đã ủng hộ. Mai mình chuyển mình sẽ gọi trước nhé.
    Mình cũng xin lỗi bạn vì bạn ủng hộ mình mà bạn đã bị mod để ý.

Sửa lần cuối: 11/10/2016
  6. sky_amway

3 đơn Cầu Giấy, 1 đơn ở Liễu Giai cho ngày thứ 5. Chiều nay gửi bạn Mumchomdo2016 2 lit fs ở Ngã Tư Sở nữa. Bạn nào ủng hộ mình thì đặt nha.

Mật ong hoa táo và mật ong hoa rừng: 160k/lit ~ 1,4kg, sánh, để ngăn đá không đông, chỉ mềm như thạch và kéo tơ như kẹo kéo.

Nhà mình ở Thạch Bàn, Long Biên nên:

Cùng cung đường đi ship thì xin mn tiền ship: 10k

Free ship: Khu vực gần nhà Hát lớn, hồ Hoàn Kiếm, big C Long Biên (thứ 2 đến thứ 6); Đại học Bách Khoa, Đại học Xây dựng (sáng thứ 7), Ngã tư sở tối thứ 2, 4, 6 hoặc trên cung đường vợ chồng mình đi làm nha (đường Cổ Linh lên cầu Chương Dương, Cầu Vĩnh Tuy ra Nhà hát lớn, đường 5 đoạn từ Thạch Bàn lên Big C Long Biên.

Nếu mn ở xa mà có nhu cầu thì cố gắng nhờ người quen ở các khu vực này hoặc báo mình để mình lên đơn xem tiện và sẽ cố gắng giảm phí ship.

Cám ơn mn đã ủng hộ Đặc Sản Quê - Lục Ngạn, Bắc Giang quê mình. Mùa này quê mình cũng có cam vinh rồi nhưng mới đầu mùa nên chưa ngon lắm nên chưa đăng bài. Sắp tới còn cả lô táo, bưởi da xanh, bưởi đỏ ngọt nữa - Chuẩn đất Lục Ngạn.

7. sky_amway

3 đơn Cầu Giấy, 1 đơn ở Liễu Giai cho ngày thứ 5. Chiều nay gửi bạn Mumchomdo2016 2 lit fs ở Ngã Tư Sở nữa. Bạn nào ủng hộ mình thì đặt nha.

Mật ong hoa táo và mật ong hoa rừng: 160k/lit ~ 1,4kg, sánh, để ngăn đá không đông, chỉ mềm như thạch và kéo tơ như kẹo kéo.

Nhà mình ở Thạch Bàn, Long Biên nên:

Cùng cung đường đi ship thì xin mn tiền ship: 10k

Free ship: Khu vực gần nhà Hát lớn, hồ Hoàn Kiếm, big C Long Biên (thứ 2 đến thứ 6); Đại học Bách Khoa, Đại học Xây dựng (sáng thứ 7), Ngã tư sở tối thứ 2, 4, 6 hoặc trên cung đường vợ chồng mình đi làm nha (đường Cổ Linh lên cầu Chương Dương, Cầu Vĩnh Tuy ra Nhà hát lớn, đường 5 đoạn từ Thạch Bàn lên Big C Long Biên.

Nếu mn ở xa mà có nhu cầu thì cố gắng nhờ người quen ở các khu vực này hoặc báo mình để mình lên đơn xem tiện và sẽ cố gắng giảm phí ship.

Cám ơn mn đã ủng hộ Đặc Sản Quê - Lục Ngạn, Bắc Giang quê mình. Mùa này quê mình cũng có cam vinh rồi nhưng mới đầu mùa nên chưa ngon lắm nên chưa đăng bài. Sắp tới còn cả lô táo, bưởi da xanh, bưởi đỏ ngọt nữa - Chuẩn đất Lục Ngạn.

nguyenchinhxd thích bài này.
  8. sky_amway

Mật hoa táo có hàng rồi và sắp đến lại có táo nào mọi người ơi.

Attached Files:

9. sky_amway

Mỳ gạo chũ: hàng đặt làm, không tẩy trắng, màu hơi đục để bán cho các gia đình ở chung cư 45-50k/1kg. Ở đây, mình bán 35k/1 túi 900g. Túi này là tự mua ngoài chợ về đóng cho gọn chứ bình thường bán cả thùng 400k/10kg rồi các mẹ ở chung cư tự chia nhau. Đợt nào gạo rẻ hơn hoặc nhờ vận chuyển còn có 380k/10kg - 1 thùng. hihi

nguyenchinhxd thích bài này.
  10. traixaydung123

traixaydung123 Thành viên tập sự

có túi 1kg không bạn ? nhà mình ở Khâm Thiên có FS không ? nếu có thì cho mình 1 chai mật ong táo và 1kg mì nhé. Ngon mình sẽ ủng hộ thường xuyên

sky_amway thích bài này.
  11. sky_amway

Túi 1 kg thì chỉ có mỳ rối thôi bạn ạ, túi mỳ cuộn thì 900g. Tối mình sẽ chuyển cho bạn 1 lit mật ong hoa táo và 1 túi mỳ 900g không qua tẩy trắng nhé. Hàng thật - người thật. Uh, free ship, ngon thì ủng hộ mình. Mình cũng ở Khâm Thiên 5 năm rồi mới chuyển sang Thạch Bàn đây nhưng nhà chị gái thì vẫn ở đấy . Bạn nhắn giúp mình địa chỉ vào sđt 0913.482.154 để mình lấy sđt của bạn luôn. Cám ơn bạn.

12. traixaydung123

Mình làm về muộn, tầm 9h bạn ship dc không ?

sky_amway thích bài này.
  13. sky_amway

Được bạn ạ. Hôm nay nhà mình có việc bên Nguyễn Xiển nên chắc cũng tầm đó mới về. Nhắn tin cho mình nhé. Yên tâm :)

14. sky_amway

Hôm qua anh xã làm về rồi đi ship mật ong hóa táo cho mấy bạn.

Không biết có phải do anh xã nhà mình đẹp trai, cười duyên không nhưng nghe anh xã kể thì khách hàng rất ưng ý. Rẻ, ngon và chất lượng.

Thực ra, mật ong có thể loãng hoặc đặc, màu có thể sáng hoặc sẫm nhưng thông thường mình khuyên mọi người cho 1 ít vào ngăn đá để 2-3 tiếng xem có đông không? Nếu giả là đóng đá nhé. Còn nếu sờ nó chỉ như thạch rau câu, quết lên thấy tơ như kẹo kéo thì mình tin đó.
    Thêm nữa, mật do ong ăn đường rồi bị đọng đường cũng không phải mật ong giả đâu nhé, đấy vẫn là mật của con ong mà chỉ là không chất lượng như loại mật hoa thôi. Loại này nhà mình thì không làm vì mật ong đường (hoặc mật của chính nó) chỉ có mùa đông nhưng mùa này nên cho ong nghỉ ngơi hoặc mang vào miền nam để đợi đến tháng 2 âm lại bắt đầu có hoa vải rồi hoa nhãn, hoa rừng, hoa táo -> Lại sắp hết 1 năm rồi.

Đặt mua qua mạng, ai cũng sợ, mình cũng sợ hàng giả nhưng cái gì cũng có giá của nó: Mình có tâm, hàng chất lượng thì tại sao không cung cấp cho người đang cần nó. Cảm ơn bạn bè, hàng xóm, các khách hàng đã tin tưởng nhà em.

Nhà em luôn quan niệm: Người thật - Hàng chất lượng.

Hy vọng, mật ong và mỳ gạo chũ của Đặc sản đất Lục Ngạn - Bắc Giang sẽ đến được với nhiều gia đình.

Ấp ủ sẽ mang vải thiểu (giá cắt cổ), nhãn, thanh long, táo, cam, bưởi đường của quê nhà ra Thủ đô Hà Nội sẽ hiện thực hóa dần.

15. sky_amway

Nhà dạo này quay được nhiều mật ong hoa táo quá, không biết có mẹ mua nhiều biếu họ hàng hay kinh doanh không (hi, đương nhiên là giảm giá với số lượng nhiều rồi) hoặc vẫn chương trình tặng mỳ gạo chũ - hàng đặt không qua tẩy trắng. Nguồn gốc: Lục Ngạn - Bắc Giang. Xuất xứ: Việt Nam.

16. sky_amway

Phải bật loa mới đươc: Mật ong hoa táo, hoa rừng: 160k/ lit của nhà làm ra nào. Mỳ gạo chũ đặt làm không qua tẩy trắng nào. [​IMG]

17. sky_amway

Sáng nay ox đi chuyển mật ong hoa táo cho khách.
    Hôm nay trời bắt đầu hơi lạnh. Hãy mang đến sự ấm áp cho cả gia đình bằng những cốc mật ong ấm nào: Nên nhớ, pha mật ong với nước nguội cho tan rồi mới cho nước ấm vào nhé. Nếu mật ong mà pha với nước ấm là không tốt chút nào, mất hết vitamin đó.

Lợi ích khi uống mật ong vào buổi sáng

Nước ấm, mật ong và chanh là hỗn hợp thức uống tuyệt vời. Ngoài việc làm dịu các cơn đau dạ dày và đem lại sự tươi mới cho làn da, thức uống này còn có nhiều công dụng khác mà bạn chưa biết đến.

1. Hỗ trợ tiêu hóa
    Nước cốt chanh tươi cùng mật ong giúp loại bỏ độc tố khỏi dạ dày. Nếu bạn ăn tối quá no hoặc ăn đồ chứa nhiều dầu mỡ vào ngày hôm trước, thức uống này sẽ giúp bạn làm sạch dạ dày.

Chanh chứa khoáng chất và vitamin giúp gan sản sinh mật hỗ trợ tiêu hóa. Nước chanh ấm rất tốt cho sự co bóp đường ruột và được khuyên dùng bởi Hiệp hội Ung thư Hoa Kỳ.

2. Thức uống giải độc, lợi tiểu
    Thức uống này không chỉ có lợi cho hệ tiêu hóa, mà còn được biết đến như một phương thuốc giúp lợi tiểu. Nó giúp hệ thống đường tiết niệu được sạch sẽ và khỏe mạnh.

3. Hơi thở thơm tho
    Đây là thức uống tự nhiên nhất giúp đánh bay mùi của khoang miệng sau một đêm ngủ dài. Nước ấm mật ong và chanh không chỉ đem lại cảm giác tươi mới cho bạn vào buổi sáng, mà đồng thời nó còn giúp giết chết vi khuẩn có hại trong khoang miệng.

4. Da dẻ mịn màng
    Thức uống này giúp da mặt tiết ít dầu nhờn, ngăn ngừa mụn trứng cá. Dùng hỗn hợp nước ấm, mật ong, chanh thường xuyên, làn da sẽ đẹp và mịn màng lên trông thấy.

5. Tăng cường hệ thống miễn dịch
    Thức uống này tăng cường hệ thống miễn dịch và là phương thuốc tốt cho phòng chống bệnh cảm cúm, đặc biệt vào mùa lạnh. Không chỉ bởi chanh và mật ong có đặc tính chống khuẩn, chúng còn là chất chống oxy hóa hiệu quả và chứa nhiều vitamin C tốt cho cơ thể.

Thời điểm dùng hỗn hợp nước ấm, chanh, mật ong tốt nhất là vào buổi sáng, thời điểm trước khi ăn hoặc trước lúc đánh răng.
    ST: http://khoahoc.tv/5-li-do-de-uong-nuoc-chanh-mat-ong-vao-sang-som-52790

18. sky_amway

Mn ơi, trời se lạnh rồi, làm tô mỳ gạo chũ không qua tẩy trắng cho ấm lòng nào:
    Chiều tối mai mình có đơn 10 túi mỳ gạo đến Cầu Giấy để chị ấy gửi vào miền Nam cho ông nội. Nhanh nhanh đặt mỳ nào.

19. traixaydung123

Nhận hàng quên chưa cám ơn chủ top. Tuần sau có ông bạn hẹn lấy 1 lit hoa rừng 1 lit hoa táo mang biếu bố mẹ vợ nên bạn xem có chai đựng thủy tinh cho đẹp nhé

sky_amway thích bài này.
  20. sky_amway

Cám ơn bạn. Chai thủy tinh thì mình phải đi mua thêm 20k/chai. Nếu bạn cần thì ới mình nhé.