Mâu thuẫn từ những điều tưởng nhỏ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tranyenngoc, 21/11/2009.

1. tranyenngoc

tranyenngoc Thành viên tập sự

Tôi sinh ra trong môt gia đình với tâm trí về một người mẹ luôn là hình mẫu. Bà không phải là người khó tính nhưng trong cuộc sống gia đình thì bà là người rất chu toàn ( gòn gàng sạch sẽ ). Với hy vọng về một người vợ trong tương lai cũng được như vậy nhưng gét của nào trời trao của ấy. Vợ tôi là người hoàn toàn trái ngược. Tôi đã nhiều lần góp ý từ nhẹ tới nặng nhưng rồi đâu lại vào đấy. Hiện tại cuốc sống đang có những khoảng cách, ngày một rời xa.
    Tôi chẳng biết phải làm gì. XIn các bạn một lới khuyên

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranyenngoc
    Đang tải...

2. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Quan điểm của i em thì lại khác bác. Ngày trước bác iu người ta ở điểm gì, thì giờ bác nhớ lại mà bỏ qua những cái nhỏ bé hàng ngày ấy đi. Bác nhìn vào bản chất của vợ bác ấy, đừng nhìn vào hiện tượng. Đấy là ý kiến riêng của i em ạ. Cuộc sống cũng nên nhìn nhận thoáng 1 chút cho thoải mái :p:p:p

3. MebeThuan

MebeThuan

metomvajerry nói đúng đấy. Nên nhìn vào bản chất con người. Dù sao bạn cũng đã chọn và cưới cô ấy mà, hãy nhìn vào những ưu điểm của vợ mình. Còn cuộc sống gia đình, không phải lúc nào cũng "thuận vợ thuận chồng" như mình mong muốn đâu, nhiều khi phải biết lựa nhau mà sống thôi, cầu toàn quá cũng khó cho mình và cho người thân của mình....

4. Mẹ Huyền

Mẹ Huyền Bắt đầu tích cực

Bản chất gì thì bản chất,chứ tính cẩu thả và bừa bộn thì khó yêu lắm.

5. Gaimotcon

Gaimotcon Thành viên mới

Tớ đồng ý với mẹ Huyền. Tốt mấy mà cứ cẩu thả bừa bãi thì không thể cho điểm cao được.
    Thôi, "nước chảy đá mòn", cứ cố gắng nhắc nhở làm gương nhiều lần chắc vợ chủ tóp cũng sẽ cải tạo được thôi mừ.

6. me be mi va mon

me be mi va mon Thành viên chính thức

Mình thì lại thấy bạn đã yêu và lấy người ta làm vợ. Tất hẳn phải có tình yêu đúng ko nào? vậy thì tại sao không từ xuất phát điểm ấy mà hoàn thiện người sẽ gắn bó mình suốt cuộc đời nhỉ? Có ai toàn vẹn đâu bạn. Nếu toàn vẹn rồi thì chắc hẳn sẽ chẳng ai yêu nổi ai nữa đâu! bạn hãy giúp vợ bắt đầu từ những cái nhỏ nhất. Từng chút một... Mình tin là với thời gian, với tình yêu, với cả lòng kiên nhẫn nữa bạn sẽ sửa được cô ấy. nếu là tính cách thì có thể khó sửa nhưng nếu là thói quen thì sẽ dễ hơn mà. Cố lên bạn nhé!

7. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Chẳng ai hợp với ai hoàn toàn đâu bác chủ topic ạ. Mình chỉ nghĩ là sống thì lựa nhau, bảo ban nhau dần thôi. Con người chứ không phải là thần thánh mà hoàn hảo được :p:p:p

8. inquocgia

inquocgia Bắt đầu nổi tiếng

Em có ý kiến, nếu sai các bác đừng ném đá em nhá
    - Thứ nhất,bác chủ top nên "sang tên sổ đỏ" cho vợ vào chỗ lâu nay vẫn dành cho mẹ!
    - Thứ hai, bác chịu khó làm tất cả mọi việc mà bác muốn vợ bác làm trong một thời gian.
    Em nghĩ môi trường cũng ảnh hưởng đến cư xử trong cuộc sống! Ngày xưa, ở nhà với bố mẹ, em là người gọn gàng nhất, sạch sẽ nhất. Ăn cơm xong, hay dùng cái gì xong, em cũng rửa ngay, nhưng nhà chồng em không thế, để tất cả đấy, rửa 1 lần, nếu đang bận xem phim, hay làm gì thì để lúc khác! Lúc đầu, em cứ theo thói quen mà làm, nhưng mọi người nói nhiều quá, thì em đành theo! Còn bây giờ em ở riêng, em cứ theo tâm trạng và tình hình thực tế mà làm! Chồng em không vì thế mà có khoảng cách với em! Chắc tại lão ý bận, khi nào rỗi rãi, lão ý cũng dọn , nhưng hình như vừa làm vừa bê mặt hay sao ý ,vì mặt nặng trình trịch!

9. me be mi va mon

me be mi va mon Thành viên chính thức

Bao nhiêu là ý kiến thế này mà không thấy bác chủ top đâu nhi?

10. raucaudua

raucaudua Thành viên sắp chính thức

Ðề: Mâu thuẫn từ những điều tưởng nhỏ

Nhièu đàn ông lun lấy mẹ ra là hình tượng để chọn vợ ...............................