mâu thuẫn với mẹ chồng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thithunkhoingon.hn, 15/10/2013.

1. thithunkhoingon.hn

thithunkhoingon.hn Thành viên chính thức

Có mẹ nào rơi vào hoàn cảnh như em không.
    Mc em suốt ngày lôi em ra kể xấu với hàng xóm, họ hàng, của đáng tội không phải chỉ mình em đâu mà cứ người nào mc em không thích hoặc có vụ gì nóng sốt là y như rằng ... cả bố chồng và chồng em cũng là nạn nhân.
    Cụ thể là bà có tính nói nhiều, cứ người nào trong gia đình làm phật ý bà là bà lại thêm mắm thêm muối, bóp méo sự thật, rồi ngồi kể với hết người này người kia,( nhà em bán hàng nên đông người). Cứ không bằng lòng cái gì là lại đi kể xấu sau lưng, em chán quá! Em thấy sợ con người đó, thậm chí không dám nhìn thẳng mặt bà. Em chẳng muốn gì hơn, chỉ muốn có gì bà góp ý thẳng thắn chứ đừng đi kể vung kể vít, vạch áo cho người xem lưng, nhưng xét cho cùng chính chồng bà và con trai bà cũng bị bà lôi ra nói xấu thì hà cớ gì bà tha cho con dâu khác máu tanh lòng, em phải làm gì các mẹ ơi!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thithunkhoingon.hn
    Đang tải...

2. shop be bi

shop be bi Thành viên mới

Ðề: mâu thuẫn với mẹ chồng

neu me chong c la nguoi nhu the thi ke ba thoi ngay ca chong va con trai con noi xau nua la.chu yeu la minh song nhu the nao c a hang xom ho khac biet.neu c song tot ma ba ke xau thi ho chi nghi ba hay soi moi con dau.me chong em thi de tinh nen ko gap phai nhungvan de day.nhung em van thay lam luc tuc lam nhung me chong nang dau nhin nhau va nhịn nhau ma song thoi c a

3. mesu89

mesu89 Thành viên rất tích cực

Đành chấp nhận thôi mẹ nó à, tính bà như thế rồi không thay đổi được đâu, tốt nhất là càng tránh xa càng tốt và coi như là điếc luôn

4. me_bin_bon

me_bin_bon

đành chấp nhận thôi chứ biết làm sao nữa, hix

5. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

mẹ chồng e nói về e toàn nói với người khác,với nhà bác bên cạnh hoặc với chồng, có lần thì nói với mẹ e nữa. chẳng thẳng thắn chia sẻ con sai cái này, con ko dc cái kia, nên e cũng quen rồi, mặc kệ thôi

6. ZinoShop

ZinoShop Bắt đầu nổi tiếng

Bơ đi thôi, tốt nhất đừng làm gì phật ý bà ấy :)

7. Thai Anh

Thai Anh

con ng đã có cái tính xấu như vậy thì ai cũng biết và sẽ hiểu để thông cảm cho bạn, mình cứ sống đúng đạo đức theo lòng mình thôi bạn ạ

8. meoluoi1107

meoluoi1107

trong hoàn cảnh này im lặng là xong vì mọi ng sẽ tự biết tính MC chị mà, nói ra chỉ tổ cãi nhau cho mệt ng ra thui ạ

9. huehuehue

huehuehue Thành viên rất tích cực

Ôi.. Thui thế thì kệ đi chị! Càng nghe càng mệt mình thui..!

10. thithunkhoingon.hn

2 vợ chồng e ăn riêng trên tầng 3, ông bà ăn cùng chú út kém chồng e 10 tuổi( dang học dại học năm thứ nhất, 1 tuần về 1 lần), mà cũng lắm chuyện phức tạp quá! giá như mẹ em không có tính như vậy thì tốt biết mấy, huhu. Em cũng nhịn nhiều lắm rùi mà nhiều chuyện cứ trên trời rơi xuống làm e bực mình, ức chế, chắc chết sớm thui!!!

11. chery_ngoc

chery_ngoc Thành viên chính thức

Ôi các bà lắm chuyện này thì kệ thôi, để ý làm gì cho mệt tâm, NHư mẹ chồng nhà tớ đây đi kể xấu hết người nọ đến người kia trong gia đình với làng xóm, cuối cùng những người làng xóm đấy lại nói lại với tớ, còn bảo là trong mắt bà ấy thì ai cũng xấu . Tớ cười bảo kệ thôi bà ấy nói sao thì nói, còn trước mắt mình ko nói là được Hehe giờ mình đã quá chán với cái kiểu các bà ấy, Thôi thì cứ nghĩ các bà cũng giống chị em mình thôi, kể ra cho nó nhẹ lòng chứ các bà ấy chắc cũng chẳng để trong lòng đâu, kể lắm thì nghe nhiều chứ mình cứ vô tư mà sống bạn ạ .

12. thithunkhoingon.hn

đấy các mẹ ở trong hoàn cảnh ấy mới thông cảm dc cho e, em không dám noi với ai, chỉ biết chia sẻ với các mẹ cho đỡ bực dọc, nói với chồng thì anh ấy lại khó xử, mà nhiều lần chồng e cũng góp ý với mẹ em đó, các chị bít không, bà đùng đùng bảo em xui chồng...cãi hỗn bà, mà em có làm gì đâu cơ chứ, huhu, mà ko nói trước mặt em đâu. Ngay hôm sau bà thêm mắm thêm muối kể lung tung với mấy ông khách uống bia nhà em, tất tần tật họ hàng làng xóm biết hết.đi đâu cũng có người xì xào con này nó hỗn voisiws bà ý, rồi thông đồng với chồng cãi mẹ chồng, thế mới đau chứ...

13. thithunkhoingon.hn

Các mẹ thử nghĩ nhé, 2 vc em ăn riêng trên tầng 2 và 3, như vậy coi như một gia đình riêng rùi còn gì, cả tuần e gửi con từ sáng đến 5h chiều bố cháu đón, có hôm ông nội đón, em di làm ca, hôm sáng, hôm chiều, như vậy bà chỉ trông con cho em vài buổi tối, một tuần em có 3 buổi làm tối, chủ nhật cháu nghỉ, em cũng nghỉ ở nhà, vậy mà bà suốt ngày kể công tôi vừa phải trông cháu, vừa nấu cơm, vừa bán hàng, trong khi vợ chồng e ăn riêng, di làm về cũng phải nấu cơm, dọn dẹp nhà cửa...mà hầu như cứ hôm nào e ở nhà là e bế con lên vừa trông vừa cơm nc,...không bà lại kêu...công nhận là bà rất yêu cháu nhưng e ko chịu nổi tính bà cứ di đâu cũng kêu làm vc em mang tiếng là bóc lột sức lao động của bà, ỷ lại bà.vv..

14. thithunkhoingon.hn

Ngoài giờ làm em luôn chân luôn tay, hết việc nọ đến việc kia, chỉ muốn nhà cửa sạch sẽ, tinh tươm cho con bò chơi thoải mái kềnh càng, con e mới 21 tháng. Thế mà nay bà bảo bẩn mai bà bảo lười, thế là sao hả các mẹ? Con em thì hôm nào em về nhìn nó cũng nhếch nhác, đợt nào mà sổ mũi thì ôi chao, 2 lỗ mũi như bị đổ bê tông, trời rét bà đi tất cho cháu rồi ko cần di dép, cứ thế cho chạy ở sân chơi cụm, toàn bê tông, thi thoảng lại dẫm phải vũng nước. Bình sưa của con thì bà tráng qua nước, sục sục vài cái rồi úp lên, lâu ngày nó cáu đen xì, chính tay e phải vứt đi 2 bình rồi. ( em phải để mỗi tầng 1 bình) . Có lần bà cho nó uong nước cải bắp luộc xong không rửa, em sờ đến, trời ơi! Một mùi thối bốc lên...may quá em thấy thế vứt luôn bình di chứ mà để con e uống phải thì ko biết chuyện gì xay ra.

15. thithunkhoingon.hn

Còn nhiều vấn đề lắm các mẹ ơi, em chắc phát điên phát rồ mất thui. Nói thì bà bảo là cãi, hỗn, mà em nói rất chi là nhẹ nhàng, bà bảo, giờ chúng mày nuôi con khoa học nghe gì chúng tao bà già lạc hậu, mà lạc hậu cũng nuôi 2 đứa con lớn bằng ngần này...

16. thithunkhoingon.hn

Ước gì được ở riêng hẳn như một số mẹ...ôi, em đang mơ!!!

17. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Bạn biết tính bà thế thì còn nghĩ nhiều làm j. Người già cũng ko nghe ai góp ý đâu. Nên cứ lơ đi mà sống thôi bạn ơi.

18. PhamMinhTuan

PhamMinhTuan Thành viên nổi tiếng

hii, thui lơ đi mà sống mẹ nó ah, để ý làm gì............................

19. thithunkhoingon.hn

Huhu, em có nói thì bà bảo cãi hỗn và dạy khôn bà, mà em có dám cãi câu nào đâu, chỉ góp ý nhẹ nhàng...không nói thì em ấm ức, người bốc hỏa không chịu dc, các mẹ nghĩ mà xem, bà có yêu cháu mấy đi nữa mà chăm không đúng cách thì chỉ hại cháu mà thôi, mới hôm qua bà còn cho cháu mới 21 tháng tuổi ăn cà chua bi sống, may mà là cà chua em tự trồng bằng thùng xốp trên tầng 3, bà còn cho cháu ăn món r*** mận thịt chó ( có riềng, mẻ, mắm tôm ) nữa, nguy hiểm hơn, các mẹ có biết quả táo giòn của Trung Quốc mà mùa này đang bán đầy ngoài chợ không ạ? Loại chỉ có 15k/kg, buổi tối em đi qua chợ đầu mối Long Biên đầy rẫy xe lớn xe bé, toàn chở loại táo này, bên ngoài hộp toàn chữ TQ, mà cái bọn Tàu Khựa các mẹ không lạ gì, nó tẩm toàn thuốc làm hoa quả tươi lâu, ăn vào ko sớm thì muộn cũng sinh bệnh sinh tật, hôm nào thèm quá e mới mua về ngâm kỹ nước muối loãng mới dám ăn, mà tuyệt đối ko dám cho con ăn

20. thithunkhoingon.hn

Hix, vậy mà bà mua về thắp hương, rùi chỉ rửa qua bằng nước, bổ ra gọt vỏ cho cháu ăn, mà con em mới 21 tháng ...hệ tiêu hóa còn chưa hoàn thiện hẳn, không biết hum nay có làm sao không...khổ thân con!!!