Cần giúp: Mẹ Bỉm Sữa Muốn Quay Lại Với Nghề Kế Toán.

Thảo luận trong 'Học tập' bởi TrungNhiChinh, 16/3/2020.

1. TrungNhiChinh

TrungNhiChinh Thành viên tập sự

Không biết có mẹ nào ở đây giống em ko. Trước em đi làm kế toán, được 1 năm thì lấy chồng rồi có bầu ở nhà sinh con. Chồng em đi làm công trình xa cũng đủ nuôi 2 mẹ con nên anh khuyên em ở nhà trông con đến khi nào cứng cáp hãy đi làm lại. Giờ cháu được 3 tuổi rưỡi, em cho đi lớp được nửa năm rồi, nhưng chưa tìm được việc nào phù hợp để đi làm lại. Hầu như cty nào cũng yêu cầu làm cả ngày, từ 8h sáng - 5 rưỡi chiều, nhưng trường mầm non con em tầm 4 rưỡi đã phải đón rồi, em ko về muộn được, rồi về còn tắm rửa nấu nướng cho con nữa. Dạo gần đây em cũng bán hàng online nhưng bập bõm, ngày có ngày không chẳng đáng là bao. Em ở nhà mang tiếng ăn bám, thỉnh thoảng nhà chồng cũng hỏi han làm em áp lực lắm. Cũng muốn làm lại nghề kế toán ngày xưa nhưng 3 năm ở nhà kiến thức rơi rụng hết. Có chị em nào trong hoàn cảnh tương tự cho em xin lời khuyên với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TrungNhiChinh
    Đang tải...

2. Bùi Bích Huệ

Bùi Bích Huệ Thành viên tập sự

Cố lên mom ạ, mình cũng ở nhà bán hàng online đây mà cũng túc tắc thôi, ngày nào lãi nhiều được khoảng 50k-100k cũng gọi là thêm tiền bỉm sữa cho con

TrungNhiChinh thích bài này.
  3. HoangMinhDuc20

HoangMinhDuc20 Thành viên tập sự

Mình thấy chị dâu mình làm kế toán nhận sổ sách về nhà làm thu nhập cũng đc lắm, tháng 3-4 triệu mà chỉ ở nhà làm thôi

4. TrungNhiChinh

Chị ngày nào cũng có lãi là siêu đấy, em bán thì 1 hôm lãi rồi 2 hôm lại ngồi không chán lắm

5. TrungNhiChinh

Em giờ chả còn nhớ gì kiến thức bác ạ, bảo đi học ở trung tâm mà bên đó toàn học tối, con cái chả biết gửi ai nên lại thôi haizz

6. Vũ Thu Hằng 89

Vũ Thu Hằng 89 Thành viên tập sự

Ôi mẹ nó giống mình, cũng làm kế toán xong ở nhà chăm con. hồi trước đẻ Bun xong cũng ở nhà mất 2 năm, vừa lếch thếch lại tự ti, đi ra ngoài lúc nào cũng ngượng ngùng nhút nhát. Mình nhìn mình trong gương nhiều khi còn thấy chán ấy :)) Mẹ nó thử học mấy khoá đào tạo lại kiến thức kế toán online xem, mình tranh thủ được thời gian mà học cũng dễ hiểu lắm. chỗ mình học đang có khuyến mại nên giảm còn có 400k thôi, bớt tiền ăn mấy hôm là học thoải mái

7. TrungNhiChinh

chị học khoá nào thế, có hiệu quả ko chị?

8. Vũ Thu Hằng 89

Vũ Thu Hằng 89 Thành viên tập sự

Mẹ nó quan tâm để mình gửi link cho tham khảo, khoá ấy tên là Kế toán tổng hợp A-Z của Gitiho, mình thấy học cũng ok, dễ hiểu, bài bản, học xong mình nghiền ngẫm mấy hôm là bắt đầu nhận việc về nhà làm được rồi.
    https://gitiho.com/course/preview/kth101-ke-toan-tong-hop-tu-a-z link đây bạn nhé

9. Designedbyk

Designedbyk MAY TÚI XÁCH THEO YÊU CẦU

Bản thân mình cũng đang làm kế toán, cviec phụ là bán hàng online , nếu bạn muốn kiếm thêm thu nhập có thể làm ctv bên mình nhé

10. LinhSan Hoàng

LinhSan Hoàng Thành viên yêu màu tím .

cv gì thế b. cho m xin thêm thông tin zl 0363711993 với ạ

11. snow_rainbow

snow_rainbow

12. thutrakt5

thutrakt5 Thành viên nổi tiếng

e cũng thế ạ

13. Meyeucon050690

Meyeucon050690 Thành viên đạt chuẩn

Nhà mình ck là lxe riêng của gdoc ngân hàng đi coi như cả tuần mà lương k đủ tiêu gdinh. Mình có 2 đứa 1 đứa gần 3t và đứa lớn gần 6t. Mình làm từ 8h45 sáng đến 5h30 chiều. 2 đứa mình cho đi lớp 1 đứa trường công, 1 đứa trường tư. Sáng mình đưa lần lượt 2 đứa đi học. Tối thuê 1 cô hàng cháo gần trường công đón thằng lớn về nhà cô ý, thằng bé trường tư cứ ở trường. 6h mình về tới nhà cô cháo đón thằng lớn cho đi chợ cùng mẹ rồi tạt vào đón thằng bé. Về đến nhà tầm 6h30. Nấu cơm nhanh mất 20phut xong tắm cho 2 đứa. Tầm 7h10 cho bọn nhỏ ăn cơm. Thằng bé nhà mình lười ăn còn phải xay và đút cho nó. Ai cũng bảo mình nhanh nhưng do cách sắp xếp hết thôi. Mình còn nhận thêm 2 cty nhỏ về làm. Thằng bé nhà mình lại tháng nào cũng ốm chứ k dc khỏe mạnh. Giờ mình đỡ vất vả hơn nhưng trong mọi hoàn cảnh đều có cách giải quyết hết thôi b.

14. Bàn ghế inox chính hãng

Bàn ghế inox chính hãng Thành viên chính thức

tình trạng chung của Chị em phụ nữ hiện nay ạ

15. quynhtam10

quynhtam10 Thành viên tập sự

Mình thấy có nhiều bạn sau khi sinh xong kiếm công việc online làm cũng kiếm dc kha khá đó, với bạn thử đổi mặt hành kinh doanh online khác xem sao

16. huequang

huequang Thành viên chính thức

không phải nhanh mà là quá nhanh chị ơi. hehe
    Tiện chị làm kế toán dịch vụ bên em có cung cấp phần mềm hóa đơn điện tử, tìm cộng tác viên dùng thử giới thiệu sản phẩm, ckhau 30% cho cộng tác viên, chị cần thì ib em nhé, bên em có cả phần mềm kế toán, bảo hiểm... các dịch vụ cho doanh nghiệp luôn ạ.