Tâm sự Mẹ Chồng Em Sống 2 Mặt, Nhìn Chung Em Chán, Mọi Người Giúp Em Giải Pháp Với Ạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi GiaLinhHN, 8/2/2017.

1. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

Cứ nghĩ mọi chuyện nhẹ nhàng cho thanh thản đầu óc chị ạ

Đang tải...

2. GiaLinhHN

GiaLinhHN Thành viên đạt chuẩn

Nhìn chung kết luận lại chỉ có mấy ý như này

1. Các chị em chưa lập gia đình => tuyệt đối đừng lấy những ông mà phải sống chung với mẹ ck => vì những ông ck của các bạn sẽ không bao giờ trưởng thành đâu.
    2. Các chị em mà đã sống chung với bm ck rồi => cố mà tìm đường ra ở riêng.
    3. Tích lũy tài chính về già nhớ là nên ở riêng, đừng có sống chung với con trai mình, vì mình sẽ làm nó dựa dẫm, không lớn được. Mình muốn tự do sống theo ý mình thì tốt nhất là ở riêng.

GrowMan thích bài này.
  3. GiaLinhHN

Đó là tính cách bạn ạ, không phải đắc ý, mà là một tính cách đáng học tập đấy bạn. Những người sống rõ ràng nó khác với lập lờ, 2 mặt.

4. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Đúng là tính cách chịu khó, thương con thương cháu của một số ông bà làm chúng ta ngưỡng mộ, kể cả nhà mình thì mình cũng phải rất theo sau ông bà về đức tính này. Mình chỉ nói rằng thấy ông bà như vậy không nên dựa dẫm, ỷ lại quá mà khổ ông bà.

5. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Đúng là chẳng cần nghĩ ngợi gì, cứ làm tốt phận làm con, phận làm vợ, phận làm mẹ thì chẳng ngán chuyện gì.

6. chito.shoe

chito.shoe San Sẻ Lỗi Lo - Tiếp Sức Thành Tài

Theo em thì chị kệ việc sống 2 mặt của mẹ chồng đi, quan trọng là làm sao để mặt tốt hiển hiện nhiều hơn, còn khi nào mặt xấu thể hiện thì mình coi như không có
    E vẫn thấy ck chị là quan trọng nhất, phải thống nhất đc việc con còn nhỏ và cần ck thường xuyên ở nhà để phụ giúp vk chăm con, mẹ thì cũng cao tuổi rồi ko thể để mẹ vất vả đc ...blalba chị hiểu anh ấy rồi nên sẽ có nhiều nguyên nhân khiến anh ấy ở nhà nhiều hơn
    nếu anh ấy phụ chị mọi việc thì bà mẹ ck cũng sẽ xót con mà phụ chị nữa

GiaLinhHN thích bài này.
  7. tramanh305

tramanh305 Thành viên chính thức

e cũng thấy bh k thuê giúp việc rất mệt, gây ức chế nhiều vde. E thà làm thêm việc ngoài, bận thêm tí để có $ thuê gv còn hơn làm việc nhà mà vẫn bị nói này kia. Con ng chứ có phải cỗ máy đâu, cũng phải có thời gian nghỉ ngơi. E đi làm cả ngày xong về tắm rửa cháo lão cho 1 đứa thôi bây giờ đã kiệt sức rồi, đây c quần 2 đứa cũng tài :(

8. GiaLinhHN

Mình 5 năm nay rồi bạn, trừ 1 năm cho gia đình đi du lịch 2 lần, thì không biết đi chơi là gì. Đi làm về là cuốn vào con cái, không có tg để mà chăm sóc bản thân nữa luôn. 2 đứa lít nha lít nhít và nhà ck thì tình hình như bên trên đã nói.

Người ta bảo phụ nữ đừng chọn hy sinh này kia, phải tự lo bản thân này kia ... nhưng mà nói thật, là mình ko có chọn hy sinh khỉ gì cả, là không ai làm thì phải xắn tay vào mà làm thôi.

Chị em mình còn lên mạng mà ngồi bán than được, chứ ra ngoài chợ mà nhìn, hàng nghìn người phụ nữ chỉ có biết câm nín. Thử nói lý thuyết với họ xem, họ không có thời gian mà nghe đâu.

9. Van_nguyen_2016

Van_nguyen_2016 Thành viên chính thức

Khổ thân em gái.
    Chị cũng ở cùng mẹ ck giống em nè. Mà nhà chị còn lít nhít hơn nhà em cơ. He he ...
    Lửa thử vàng, gian nan thử sức.
    Chỉ biết nói với em là: HÃY CỐ GẮNG LÊN!
    p/s: Cảm ơn em về vụ đặt chữ ký nhé, dù chỉ quen qua diễn đàn. Cảm ơn nhiều ấy.

GiaLinhHN thích bài này.
  10. GiaLinhHN

Em cảm ơn chị còn không hết mà
    Chút xíu này có đáng gì đâu chị

11. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Chung quy là do chồng bạn giành ít thời gian cho gia đình quá. nếu chồng bạn ở nhà nhiều hơn, chia sẻ việc gia đình nhiều hơn thì mọi việc đỡ căng thẳng. Khi đó bạn sẽ được chồng giúp đỡ,hỗ trợ thêm hoặc mẹ chồng bạn sống 2 mặt thì cho sống 2 mặt luôn càng nhàn (vì chồng bạn ở nhà nhiều thì lúc nào mc bạn cũng phải diễn mà).

GiaLinhHN thích bài này.