Mẹ chồng ơi là mẹ chồng!!!!!!!!!!!!!!!11111

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi songhan2009, 4/9/2014.

1. songhan2009

songhan2009 Thành viên tập sự

Đúng là chuyện mẹ chồng nàng dâu có muôn đời kể cũng không hết, nhưng đã được làm mẹ chồng tức đã từng làm dâu, sao phải sống ác với con dâu đến thế. Trước khi có con quan hệ giữa mình với mẹ chồng rất tốt(mình nghĩ thế. Nhưng mọi chuyện bắt đầu từ khi mình sinh con. Bà thì muốn mình về quê sinh cho bà tiện việc( mẹ mình mất rồi), mình cũng đồng ý, nhưng đến cuối thai kì thì bé có 2 vòng hoa quấn cổ thế là vc mình quyết định ở lại Hn sinh con. Bà bực lắm.
    Vừa sinh con xong, bà nội vào nhìn mặt cháu xong rồi kêu mệt, thế là chông lại thuê taxi để em mình đưa bà về nhà nghỉ. 2 vc trẻ loay hoay với việc lần đầu thay tã cho con chồng mắng mỏ vợ đến lỗi mình phát khóc( vừa sinh xong được 2 tiếng)
    + Hôm sau đón cháu về, bà kêu ốm thế là bà về quê, hết ốm cũng ko thèm lên với cháu, chồng thì phải đi làm các dì cũng có việc thế là sinh xong chưa đc 10 hôm mình đã phải tắm cho con. Sau mới biết bà cú mình vì không chịu về quê đẻ, Bà bảo " tao có nhà việc B*** gì phải lên".
    +15 ngày sau sinh, chồng phải đưa 2 mc về quê không sợ bà dỗi. Ở đây là chuỗi ngày mệt mỏi. con mình quấy cả đêm, bà thì mải ngủ chả bế cháu cho, mình nhờ bà bế để ngủ 1 lát ròi trông con cả đêm thì bà ra điều kiện" nó quay sang ai người đó phải bế" nghe như trẻ con ấy. Mình thức suốt nên ít sữa con không chịu ti, bà bảo với chồng mình là " nó lười cho con bú". Kinh khủng nhất là khoản ăn uống, ngày nào cũng thịt luộc, mình chán không ăn được bà suốt ngày la ó ko ăn thì lấy gì cho con bú...May quá, hôm sau bà đổi món cho quả tim, nhưng các mẹ biết không bà đựng quả tim vào túi nilong, rồi ném vào nồi khoai luộc cùng cho khỏi mất thời gian, nhìn quả tim móc lên từ nồi nước khoai đen sì mình sợ không dám ăn nữa. Rồi liên tục bà không muốn nấu nướng thì mua cho khoanh giò ăn cả ngày, đến bữa thái cho miếng ném vào nồi cơm hấp lại, thịt gà cũng thế bà thịt cho con gà thì cho ăn 6 bữa liên tiếp, cứ đến bữa là chặt miếng cho vào nồi cơm hấp lại.
    Rồi bà nhắc đi nhắc lại là tiền 120tr bà đưa chông mình mua đất bà chỉ cho vay,,,
    Khi mình mệt có nhờ chồng cho con uống sữa, bà bảo để bà cho, nó phải đi làm cả ngày rồi.
    Mình đi làm nhờ bà lên trông con cho thì bà lên vài hôm là đòi về làm vườn, mình bảo mẹ giúp con mỗi tháng con biếu mẹ 2tr để mẹ nhờ người bà mới ở lại cho 2 tháng. Rồi bà cũng đòi về, bà bảo đem con về quê bà trông cho. Đấu tranh mãi 2 vc cũng phải mang con về quê gửi bà nhưng bà đòi mỗi tháng trả tao 2tr. Vâng. Biếu bà mỗi tháng 2 tr, nhưng bà cũng ko chịu nấu cháu cho cháu ăn mà nhờ chị dâu nấu 1 thể( con chị cũng bằng tuổi con mình). Thế là chị dâu mặt nặng mày nhẹ, VC nó không nhờ con lấy 1 tiếng... nhức đầu quá lại phải cho con lên. Mình không đi làm được thì thỉnh thoảng bà bóng gió, vd có lần nói chuyện với chồng khoe ngày xưa đi học em được thành tích này nọ thì bà bĩu môi " thế giờ chứng minh tài năng đi"...
    Cay nhất là chuyện, mình về làm dâu 2 năm thấy đôi khăn mặt của bố mẹ vẫn chưa thay, đen nhẻm thế là lúc đi mua sữa cho con mình mua cho ông bà 1 đôi, sau không thấy bà dùng mà bà cắt làm đôi ra làm rẻ lau(mình có thể bỏ qua nếu bà là người có điều kiện, đằng này bà kibo, tiết kiệm hết mức mà làm vậy thì mình không thể quên được). Rồi mình mua cho bà quần áo thì bà không thích màu nọ mầu kia khiến mình phải đi đổi đến 5 lần.
    CHuyện rắc rối hơn khi con mình ị ra quần. Mình liền tìm cái bô cho con ị nốt, thì bà gào lên để nó ị hết ra nhà à.Mình nói lại cháu nó mặc quần dài với lại nó mới són ra 1 tí nếu không cho ngồi bô ị nốt thì nó thụt lại mất. Bà liền sẩn cồ lên lại muốn giống Thu Cam hả( vợ chồng thằng em bên nhà chồng mình, thằng chồng ngoại tình bỏ vợ chưa được 1 tháng thì cưới vợ mới). Đến đây mình không thể bình tĩnh được nữa, mình nói lại tại sao mẹ lại lội VC nó vào đây, chuyện này liên quan gì đến nó, hay mẹ cũng muốn con trai mẹ mất nết giống thằng Cam. Bà đuối lí, cãi cùn "Tao không cãi nhau với mày" Mình chán chả thèm nói nữa. Nhưng bà thù ra mặt. Con mình còi và lười ăn, Nên mình suốt ngày quanh quẩn với việc pha phách, nấu nướng cho con ăn, ép con ăn. Bố nó thì chủ trương không được ép con. Ây thế, nhưng bà đi kể là mình suốt ngày để con đói trong khi bố nó liên tục mắng mỏ mình vì bắt con ăn nhiều quá.
    Đỉnh điểm của mọi chuyện là khi Con bé nhà mình ăn cứ ọe ra, ẹo vào thì mình bảo thôi không ăn nữa cho con đi ngủ nhưng sau đó thấy nó yên yên ình lại xúc thêm thìa định bón cho con thì chồng mình mắt long sòng sọc, " mày lắm chuyện vừa thôi" và xách chiếc dép ném vào người mình. Mình cãi lại " Em hàng ngày hàng giờ chăm con em biết nết của nó, anh chăm con được mấy tí mà suốt ngày quản thúc việc chăm con của em", thế là lão xông vào đánh mình, Bà mẹ chồng lại ở ngoài nói xen vào "đúng là con sai, đã bảo thôi lại còn cho nó ăn thêm", Lão chồng xông vào tát, không làm gì được mình chửi và mày tao lai. Xong việc lão chồng cũng biết sai, và tỏ ra có lỗi. Nhưng bà thì không bỏ qua, gọi điện nên hỏi mình "có sợ bố mẹ chồng và chồng không". Mình bảo con lấy chồng, có thêm bố mẹ chồng, chúng ta là 1 gia đình sao con phải sợ, mọi người có phải là hổ báo đâu mà con sợ. Với bố mẹ chồng con chỉ có nể và tôn trong, con không sợ ai hết" Bà gầm lên thế mà mày dám cãi nhau, chửi nhau tay đôi với chồng, nếu không sợ chồng thì chia tay". Mình bảo lại" Bọn con tự nguyện đến với nhau, và sẽ chia tay nhau trong tự nguyện không ai thay đổi được quyết định của bọn con". Mẹ thấy trong tình huống như thế chồng con đánh, chửi con là đúng hay sai. Chả nhẽ chỉ con mẹ mới được quyền đánh chửi con người khác. Bà điên tiết tắt phụt máy. Không biết bà gọi điện nói gì với lão chồng mà thấy đi làm về thái độ khác hẳn, đêm trằn trọc không ngủ.
    Còn rất rất nhiều chuyện nữa bà lúc nào cũng chỉ con mình đúng, con mình đẹp. Mệt mỏi thật.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi songhan2009
    Đang tải...

2. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

Ðề: Mẹ chồng ơi là mẹ chồng!!!!!!!!!!!!!!!11111

nói chung mỗi nhà một hoàn cảnh nhưng chốt lại là nta quý mình thì mình quý lại thôi ạ

3. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

đúng là khác máu tanh lòng nhỉ! không thể ưa nổi

4. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Chuyện mẹ chồng nàng dâu muôn thuở nhỉ, hic. Em còn chưa bt sau này sẽ thế nào đây! Cố gắng sống tốt vs ngta mà ngta k chịu thì mình cũng phải chịu thôi! hic. Chia sẻ cùng mn!

5. bot_beo

bot_beo Thành viên rất tích cực

đúng là bmc có ghê gớm như cọp hổ thì cũng ko bằng thái độ của chồng mình với mình ntn.chỉ mong chồng luôn là người công tâm thôi.

6. akikoi.vn

akikoi.vn Bắt đầu tích cực

hixhixx. chuyện muôn thuở mẹ chồng, nhưng bà cũng ghê ghê thật. Căn bản nhất là chồng :(
    Mn làm sao để chồng mình hiểu chuyện mình mới đỡ được

7. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Chủ yếu là ck chị thôi chỉ cần ck chị hiểu và yêu thương ck chị là đc. còn mẹ ck nếu ko muốn năm về 1-2 lần cố nhẫn nhịn là đc rồi.

8. bumbum1612

bumbum1612 Bắt đầu nổi tiếng

nghe cũng bực thật, thôi giờ m nói chuyện với chồng xem ý chàng thế nào? giờ phải phân tích ra rồi cùng nhau giả quyết.
    chúc gđ bạn hp

9. BellaShopHn

BellaShopHn Túi xuất khẩu - Giày trẻ em

Khiếp mẹ chồng nàng dâu mà nghe cứ như chuyện mẹ ghẻ con chồng ý nhỉ, ác như mẹ cám.

10. missekay_vn

missekay_vn Thành viên nổi tiếng

em thấy giống mẹ cám và tấm lắm

11. me_bin_bon

me_bin_bon

Rõ khổ, mối quan hệ cố hữu, mẹ nó cố lên. Mình trộm vía với mẹ chồng mình rất tốt tính tới thời điểm hiện tại

12. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

chuyện muôn thuở của cái xã hội này, nhưng mà ghét thì ghét, chức ác quá thì hơi khó ưa. Cầu mong chị có sức khỏe, vui vẻ và được chồng thương yêu để mà vượt qua

13. songhan2009

songhan2009 Thành viên tập sự

Cảm ơn các mẹ đã động viên, mình cũng đã xác định những tình huống xấu nhất có thể sảy ra. cũng chẳng thiết tha gì nữa.

14. pnh11082005

pnh11082005 0988.44.00.51

Nếu mình có bà mẹ chồng thế này thì mình phát điên lên mất. Bỏ ngoài tai đi bạn, quan trọng là chồng bạn kìa. Bạn phải cho chồng bạn biết cái đúng, cái sai mà phân xử.

15. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

mẹ chồng nàng dâu thì muộ thủa rồi, bà nào cũng ko ưa con dâu, mà có con dâu nào ưa bà dâu cơ chứ :)

16. ngocnguyen_cn

ngocnguyen_cn

Chuyện này muôn thuở mn ơi , em còn ở 1 lúc với 1 mc và 1 chị ck lấy ck r nhưng cũng vác cả ck con về ở cùng cơ , lại còn xét nét em như thể mc thứ 2 ấy, r đố kị ghen ăn tức ở đủ thứ , hay xỉa xói em sau lưng.........
    Nới gì em biết cũng đặt xuống xó ...ít hết , mồm liền tai tự nói tự nghe sao phải nghĩ ............
    Bà có nói nhiều r bà sẽ mỏi miệng nên tốt nhất mn cứ kệ, bơ đi mà sống hơi đâu đôi co lại mang tiếng láo trừ khi chuyện gì ko thể nhịn nổi thì nói lí lại thôi.
    Ck ở giữa cũng khó xử nhưng ko bh bênh vợ mà nói lại mẹ đâu mn ơi , TH đấy hiếm hoi lắm , muốn nt mình phải ngọt nhạt dần dần mới đc.

17. Merucon

Merucon ThatRe.vn/ 0942 921 599

Gớm đang bực mà đọc bài này sôi máu thêm thôi. Tốt nhất hạn chế gặp MC tối đa.

18. trangsky249

trangsky249 Thành viên rất tích cực

hoàn cảnh của chị thật em k muốn lấy chồng nữa, chia sẻ với chị :)

19. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

khổ quá cơ,, hai thế hệ khác nhau khó sống là vì thế

20. Mẹ yêu Măng

Mẹ yêu Măng Bắt đầu tích cực

Mn chịu nhịn giỏi chứ em là xong lâu rồi. Riêng cái khoản đánh vợ thì đánh vợ lần đầu chắc chắn sẽ có lần sau. Chồng đã nghe mẹ 1 lần cũng sẽ có lần sau