Tâm sự Mẹ Chồng Và Tháng Cô Hồn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Mẹ SongLinh, 23/8/2018.

1. Mẹ SongLinh

Mẹ SongLinh Moderator

::):)(
    Em không biết các mẹ thì như thế nào nhưng mà em lúc nào cũng tâm niệm là có thờ có thiêng có kiêng có lành, chứ xét thấy bản thân cũng chả tới mức mê tín gì. Nhất là cả năm có cái rằm tháng giêng với tháng 7 nên muốn làm cho tử tế, mua tiền vàng về cúng cho người đã khuất - bà cô ông chú,... mình lòng thành nhớ tới được, rồi làm cái ban cúng chúng sinh một hôm.
    Thế mà mẹ chồng em kiên quyết không cho làm, cứ bảo là em vẽ chuyện rồi phiền phức, kiên quyết chỉ hương hoa oản quả thôi. Thành ra 2 mẹ con, em lại bị nói các mẹ ạ, xong chồng em thấy thế cũng hùa vào nói em sợ này sợ nọ có tức không chứ.
    Chả biết các mẹ có như em không chứ dù sao thì em thấy vẫn cứ có thờ có kiêng có thiêng có lành vẫn hơn chứ. Đúng không các mẹ ? Hay là em cứ làm mâm cơm rồi cúng chúng sinh nhỉ ? Chứ không thì cứ thấy sao sao ý

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ SongLinh
    Đang tải...

2. mebephuong123

mebephuong123 Thành viên mới

Thì bảo con làm chứ mẹ có làm đâu mà phải lo, con làm để cảm thây an tâm, làm rùi mình sử dụng chứ mất đau mà lo

3. mecutit2017

mecutit2017 Thành viên tích cực

bình thường thì ngày này chỗ nào cũng làm 1 mâm mà, đơn giản cũng có xôi gà cho các cụ đỡ tủi thân ý
    Mua quần áo biếu nữa

Quê nhà em làm ngày mùng 10 rồi, rằm này lại làm mâm lễ nữa. Dù sao, thờ cúng nên cẩn thân không nên sơ sài quá. Quê em ngày mồng 1 có tháng vẫn cúng xôi gà hoa quả nữa

4. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

em cũng nghĩ có kiêng có lành

5. hoan130918

hoan130918 Bắt đầu tích cực

phong tục vn là vậy mà