Cần giúp: Mẹ Có Biết Đạm Chất Lượng (advanced Protein) Giúp Trẻ Phòng Ngừa Béo Phì?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi tunglinh511, 27/5/2016.

1. tunglinh511

tunglinh511 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi! Các mẹ có biết cách nào để giúp con tăng cân khỏe mạnh tránh béo phì không? Các mẹ có biết gần đầy có xu hướng nuôi con nào mới giúp trẻ phát triển khỏe mạnh dài lâu không?

Mới đây, nhờ tham gia hội thảo "Khởi đầu vững chắc, khỏe mạnh dài lâu" mình mới biết 1000 ngày đầu đời là giai đoạn quan trọng đối với sự phát triển của trẻ. Nếu biết cách lựa chọn chế độ dinh dưỡng phù hợp trong giai đoạn này mẹ có thể giúp trẻ trẻ tăng cân khỏe mạnh, phòng ngừa dị ứng.

Tại hội thảo, mình được khuyên nên kiên trì cho bé bú sữa mẹ ít nhất là trong 6 tháng đầu, vì sữa mẹ là nguồn dưỡng chất quý giá nhất và phù hợp cho sự phát triển của trẻ nhất. Trong trường hợp không có đủ sữa mẹ, mẹ nên bổ sung sữa công thức Đạm Chất Lượng có trong NESTLÉ NAN OPTIPRO HA 3. Các bác sỹ đầu ngành chia sẻ Đạm Chất Lượng chứa hàm lượng Đạm vừa đủ khoảng 2.01g/100ml sữa đã pha nhưng Chất lượng Đạm gần với sữa mẹ. Chính vì vậy, Đạm Chất Lượng giúp bé tăng cân khỏe mạnh và phát triển tốt. Ngoài ra, kích thước Đạm Chất Lượng được tách nhỏ ra gấp nhiều lần giúp trẻ dễ tiêu hóa, dễ hấp thu và phòng ngừa nguy cơ dị ứng.

Nghĩ lại thấy quá đúng. Hôm đi hội thảo, mình biết Hoa hậu Hương Giang cũng cho con uống sữa NAN OPTIPRO HA 3. Bé cứ roi roi, tung tăng vui vẻ lanh lợi và đáng yêu lắm. Mình đang định chuyển sang dùng sữa NAN. Các mẹ nào đang dùng sữa NAN thì cho chị/em xin tí ý kiến tham khảo nhé!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tunglinh511
    Đang tải...

2. Giangtd89

Giangtd89 Thành viên tập sự

Chào cả nhà!
    Cả nhà có biết tại hà nội có pkhám da liễu tư nhân nào uy tín mách hội em với ạ.
    E bị nổi nốt và ngứa xung quanh phần phụ đã đj khám tại bv phụ sản, và bv da liễu tw họ cho thuốc về uống vài lần rồi nhưg k đỡ.em muốn đj khám ở ngoài để tiện cho bsỹ theo dõi sẽ tốt hơn. Cả nhà biết mách e với ạ
    Thanks cả nhà

TInhdausen thích bài này.
  3. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Hội thảo chủ top nói là do nhãn sữa Nan tổ chức ạ? Mình cũng nghe các mẹ trên diễn đàn nói mà cuối tuần bẵng đi quên mất, thì ra hội thảo đã tổ chức xong rồi, thật tiếc quá. Hóng các mẹ nhà mình đã đi hội thảo để học hỏi thêm cách chăm sóc con

4. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Cám ơn chủ top đã chia sẻ những thông tin hữu ích nhé. Nhiều khi mình nuôi con cũng đơn giản lắm mà đọc các thông tin trên đây mới thấy giật mình, sai lầm của bố mẹ trong việc chăm con sẽ làm con bị ảnh hưởng lớn đấy nhỉ

5. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Trong 1000 ngày đầu tức là trong hơn 3 tháng đầu là giai đoạn các bé yêu phát triển nhanh và mạnh nhất các mẹ nhỉ. Mỗi tháng các con tăng khoảng 1kg là vừa phải, còn sau đó không tăng được nhiều thế đâu, vài lạng là mừng rồi ý

6. Panda mama

Panda mama Thành viên tập sự

Sửa lần cuối: 11/6/2016
    Đoàn Lành thích bài này.
  7. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Chà, ngay cả người nổi tiếng như hoa hậu Hương Giang cũng cho con uống Nan Optipro HA3 thì quá yên tâm rồi. Những người nổi tiếng quan tâm tới con cái lắm, thậm chí có hẳn bác sĩ riêng cho con mà đã lựa chọn đúng loại sữa này cho con sử dụng thì mình cũng theo thôi, hihi

Đoàn Lành thích bài này.
  8. hatbi2119

hatbi2119 Bắt đầu tích cực

Bà chị mình cho con uống Nan Optipro HA 3 từ lâu rồi. Thằng cu không béo mập đâu mà roi rói, khỏe mạnh, lanh lợi lắm. Quan điểm nuôi con khỏe mạnh lâu dài là ko bổ sung quá nhiều đạm là quan điểm khoa học và chuẩn xác đấy các mẹ ạ

Đoàn Lành thích bài này.
  9. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Mình rất thích tham gia những hội thảo về sữa như thế này. Ngày xưa mình cũng hay bị cuồng đồ bổ. Cứ ép con ăn với uống đủ các loại đồ bổ mà thấy con vẫn cứ yếu, không nhanh nhẹn và hoạt bát như các bạn khác, còn hay bị rối loạn tiêu hóa nữa chứ. Tới khi đi khám dinh dưỡng, mình mới tá hỏa ra là con càng ăn nhiều đồ bổ, nhiều đạm thì chính mẹ đã hại con vì con dư đạm rồi mà, hic hic

Đoàn Lành thích bài này.
  10. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Nếu các mẹ chịu khó nghiên cứu và tìm hiểu sẽ thấy việc bổ sung đạm cho con phải đúng cách: cần bổ sung cả đạm động vật và đạm thực vật. Mà với con trẻ thì sữa lại vô cùng quan trọng bởi các con uống sữa hàng ngày. Vì thế các mẹ nên chọn sữa công thức có đạm chất lượng nhé ^^

Đoàn Lànhthanhtam1 thích.
  11. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Chứng tỏ đạm chất lượng rất quan trọng và có những lợi ích không thể phủ nhận trong sự phát triển của các bé đúng không mẹ nó

Đoàn Lànhshopten thích.
  12. shopten

shopten Thành viên tích cực

Theo mình được biết thì Đạm Chất Lượng chứa hàm lượng Đạm vừa đủ nhưng Chất lượng Đạm gần với sữa mẹ. Chính vì vậy, Đạm Chất Lượng giúp bé tăng cân khỏe mạnh và phát triển tốt. Ngoài ra, kích thước Đạm Chất Lượng được tách nhỏ ra gấp nhiều lần giúp trẻ dễ tiêu hóa, dễ hấp thu và phòng ngừa nguy cơ dị ứng đấy mẹ thanhtam1 ơi

Đoàn Lành thích bài này.
  13. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Thấy các mẹ hay than phiền về tình trạng sức khỏe của con mà mình mới thấy mình thật may mắn vì mình có ông anh là bác sĩ dinh dưỡng. Anh ý tư vấn luôn cho mình mua NAN OPTIPRO HA 3 cho con. Con mình dùng từ nhỏ tới giờ rất tốt, ko bị rối loạn tiêu hóa hay dị ứng gì cả :inlove:

Đoàn LànhTInhdausen thích.
  14. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Muốn nuôi con khỏe manh, phát triển toàn diện thì bản thân các bà mẹ phải nắm được các kiến thức cơ bản và khoa học. Cho con bú mẹ hoàn toàn 6 tháng đầu tiên, sau đó tới thời kỳ ăn dặm thì phải cân đối khẩu phần ăn của con, phải cho con tập ăn từ từ chứ đừng nghĩ cái gì bổ dưỡng là tốt hết nha

Đoàn Lành thích bài này.
  15. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Sữa nào cũng có thành phần đạm nhưng tìm được loại sữa có đạm tối ưu đối với các bé thì không phải sữa nào cũng đáp ứng được phải không ạ

Đoàn Lành thích bài này.
  16. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang cho con uống NAN OPTIPRO HA 3 đây mẹ nó ơi, đúng là con chỉ roi rói thôi. Nhưng trộm vía ít ốm vặt và rất nhanh nhẹn nhé. Mẹ nó cần tư vấn gì để mình chia sẻ cùng nha!

Đoàn Lành thích bài này.
  17. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Mình nuôi con theo quan điểm không sử dụng nhiều đạm các mẹ ạ, mình cũng tìm hiểu và học hỏi thì thấy dư đạm các bé nhìn sẽ bụ bẫm nhưng lại dễ bước qua béo phì. Mà khi đã béo phì thì ba mẹ cực vất vả với các bạn ấy đấy ạ

Đoàn Lành thích bài này.
  18. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Ôi, nghe chủ top nói mình mới nhớ. Hôm trước có thấy hội thảo “Khởi đầu vững chắc, khỏe mạnh dài lâu" mà bận việc quá không thu xếp tham gia được. Thấy tiếc quá đi mất, đúng loại sữa con dùng mà, hic

Đoàn Lành thích bài này.
  19. linhmeo_88

linhmeo_88 Thành viên chính thức

Bé nhà mình lúc mới sinh được hơn 2 tháng cũng phải đi khám dinh dưỡng, vì ở nhà bà giữ quá nên con bị thiếu chất các mẹ ạ. Bác sĩ khuyên mẹ ăn uống đa dạng để con bú trọn vẹn trong 6 tháng đầu, nếu cần có thể bổ sung thêm sữa cung cấp Đạm chất lượng từ Nestlé cho trẻ. Mình làm theo và trộm vía con đỡ hẳn đấy!

Đoàn Lành thích bài này.
  20. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Mình thấy các mẹ khen sữa Nan Optipro HA 3 đó mẹ nó ơi. Đạm tối ưu là lượng đạm vừa sát với thành phần đạm có trong sữa mẹ nhất. Vì thế các bé sẽ dễ hấp thu cũng như đảm bảo phát triển cân đối, toàn diện, không có nguy cơ thừa đạm gây béo phì ở trẻ

Đoàn Lành thích bài này.