Thông tin: Mẹ đã làm khổ hai con rồi!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi chimishop, 24/12/2012.

1. mebong23

mebong23 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Mẹ đã làm khổ hai con rồi!

Chị đừng nghĩ nhiều...trẻ con ốm vặt là chuyện bình thường mà...
    Nhiều người cũng đẻ con dày mà rồi cũng lớn mà chị...

Đang tải...

2. chimishop

chimishop Thành viên kỳ cựu

bé đầu nhà mình vừa mới khỏi uống kháng sinh được 5 ngày giờ lại ho tiếp, lại kháng sinh tiếp đây vì không biết dùng loại nào cho con đỡ hại, nếu không kháng sinh thì không khỏi được dùng thảo dược mãi thì nó lại nặng lên. Bao lần thế này rồi chả biết làm thế nào cả, huhu. Và điều mình sợ nhất là em bé con mới mấy tháng lại bị lây con chị thôi, ôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

3. hoangmaihp

hoangmaihp Bắt đầu nổi tiếng

Con là lộc trời ban cho mình chị ạ, bây giờ mình chưa có dk nên phải nhờ bố mẹ sao chị không nhờ ông bà trông nom cho đỡ mệt. con gái e mới 2 tháng mà cũng khì khò suốt nhiều lúc thương con lắm,chúc 2 bé nhà chị mạnh khỏe chị nhé

4. vemaybay2001

vemaybay2001 Thành viên rất tích cực

đừng buồn ận ạ. mình nghĩ bạn nên cần thận hơn khi cho con uống thuốc và chịu khó tìm hiểu xem con ồm nguyên nhận gì để chữa dứt điểm đi, chú xem ăn uống và mặc áo ấm cho con như thế giảm đi phần nào

5. tieumanthau

tieumanthau Thành viên tập sự

Bé lớn nhà bạn bao nhiêu tuổi rồi? Bé nhỏ sức đề kháng còn kém. thế nên bé lớn mà ốm thì rất dễ bị lây đó.

6. suckhoeviet.19006690

suckhoeviet.19006690 Thành viên chính thức

Mong 2 bé của bạn nhanh khỏi nhé! Các bé trộm vía, sẽ khỏi nhanh thôi

7. lenhung85

lenhung85 Bắt đầu nổi tiếng

chia sẻ với mẹ nó, khi nào cả 2 đứa nhà em ốm cùng lúc là em lại phát điên

8. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Mẹ nó cố gắng lên nhé, bồi bổ cho con thật tốt để cháu có sức đề kháng hơn ạ.

9. gauyeusau

gauyeusau Thành viên tích cực

Đọc những dòng tâm sự của bạn , mình cũng thấu hiểu và thông cảm cho bạn nhiều ...............vì cảm giác tậm trạng của bạn cũng đã từng giống mình . Đứa đầu mình ko có điều kiện để ăn uống khi còn mang bầu , nên khi đẻ ra con thường xuyên ốm đau lặt vặt , hết bệnh này đến bệnh khác , mà toàn những bệnh trẻ con ko thường xuyên mắc phải mà con mình thì cứ bị dính vào thôi , trẻ con đã bệnh , sốt là phải kháng sinh , dần dần , cơ thể con phụ thuộc vs kháng sinh . Cũng chỉ biết cầu trời phật phù hộ , + bồi bổ con bằng thực phẩm thức ăn bổ dưỡng nhiều chất , nhưng con vẫn ốm . Trung bình 1-2 tháng 1 lần kháng sinh đến 1,5 tuổi , buồn , chán lắm , chỉ ân hận lúc mang bầu mình ko ăn uống cho con khỏe mạnh . Cuối cùng mình cho con ăn thử Yến + uống Ceelin và Vitammin tổng hợp kiên trì đều đặn ..........từ tháng 7 năm 2012 đến giờ .............Phải nói là trộm vía , trộm vía , nghìn lần trộm vía .....con ko phải uống kháng sinh , cũng ko ốm vặt nữa , hắt hơi xổ mũi cũng ít , chỉ hơi sốt khi mọc răng hàm , và cả mùa đông này cũng thấy đường hô hấp của con tốt hơn hẳn . Mình hiện giờ vẫn duy trì cho con uống ceelin + vitamin tổng hợp hàng ngày và ăn Yến theo lịch . Nhưng cái này thì thực sự phải kiên trì và hơi tốn kém về khoản tổ Yến nhưng quan trọng nhất là có thể nó hợp với cơ thể nhà bé mình nên dù tốn kém mình vẫn cố gắng cho con ăn đều đặn...............Mình chia sẻ để bạn có thể tham khảo ......................Làm mẹ chỉ mong con khỏe mạnh thôi . Nghĩ đến đẻ và nuôi con là nỗi sợ hãi của mình , thật sự đấy ,nhưng giờ mình đang bầu bé 2 , hi vọng bồi bổ cho con từ trong để con được khỏe mạnh . Mình giwof cũng ăn Yến ( tốn lắm ) nhưng thấy bảo bà bầu ăn tốt mà cũng tốt hco con nên mình hi vọng là vậy . Mình ko bán Yến đâu nhé , nên mình ko quảng cáo ......Chúc bạn tìm được cách giúp con có sức khỏe và đề kháng tốt

10. chimishop

mẹ nó ơi mình thì khác bạn một chút là mình được chăm nom từ khi có bầu và lại được ông bà nội giúp đỡ nhưng bé nhà mình đến nay 3t hơn tý mà bệnh chủ yếu vẫn là đường hô hấp thôi ah, nói chung cũng vào dạng bồi bổ nhưng thấy con tăng cân nhưng vẫn bị ốm, chán lắm đi thôi bạn ah.thanks b đã chia sẻ

11. Mẹ Ếch Ộp

Mẹ Ếch Ộp Bắt đầu nổi tiếng

Hic, chia sẻ với mẹ nó, bé nhà mình cũng hay ốm mặc dù mình cũng rất chịu khó tìm hiểu kiến thức chăm con và áp dụng vào con. vậy mà đề kháng bé yếu quá, hơi tí là ốm, nhiều lúc chán cũng nghĩ chắc mình chẳng có tay chăm con hay sao ấy. chúc bé mẹ nó ít ốm hơn nhé!

12. chimishop

ôi em stress quá đi thôi, ..........................................................con lại ốm

13. Diệu Thanh

Diệu Thanh Thành viên kỳ cựu

chia sẻ với chị trẻ mùa này rất dễ bị ốm vì vậy chị đừng lo quá

14. Meminhle

Meminhle Bắt đầu nổi tiếng

Cả 2 nhóc nhà tớ cũng ốm cùng 1 luc. Đua lon phai nghi học cả tuần nay rồi. Đứa bé thi đau trôm vía 9 tháng dc 12 kg . Quấy bắt bế hoài ah. Mỏi dã tay mà vẫn phải ôm cho con ngủ. Có lúc ngồi bế con ngủ mà mẹ cũng ngủ gật ah, nhwng cũng phải twj động viên và an ủi mình thôi. Không ai chăm con bàng mẹ mà. Cố gắng lên mẹ no

15. gauyeusau

gauyeusau Thành viên tích cực

Nếu bệnh đường hô hấp thì Yến có vẻ là lựa chọn đúng của mình bạn ah vì thấy tác dụng của Yến cho trẻ con là hệ hô hấp , sức đề kháng , còn những trẻ khi mẹ mang thai ăn Yến thì đề kháng cũng tốt hơn . Thằng đầu cũng bị bệnh đường hô hấp ừ bé , lại còn viêm VA nữa chứ, ăn vào rồi lại phun ra như vòi nước , mà mỗi lần con nôn thì nhìn thương lắm lăm, mặt tím tái , nôn mật xanh , mật vàng luôn ...ra bằng hết những thứ đã ăn , thậm chí là từ bữa trước nữa cũng ra hết .Uống đu các thể loại thực phẩm chức năng của Mỹ childlife .... Nhưng sau thời gian ăn uống 3 loại như mình kể đó hệ hô hấp có vẻ hơn hẳn luôn . Hôm nào mà con lười ăn , ăn ít thì mẹ lại cho ăn Yến bù thêm vào ....Cũng may mình được chỗ ng thân lấy Yến nên yên tâm về chất lượng , chư giờ ở ngaòi nhiều loại mà chất lượng thì ko biết thế nào .

16. hang.vuminh

hang.vuminh Đủ quyền lập Họ

Chia sẻ với mẹ nó, mong các bé càng lớn càng khỏe mạnh, dễ nuôi.

17. cathinhngon

cathinhngon Thành viên tích cực

cố gắng lên, trẻ nhỏ nếu đề kháng yếu là hay ốm lắm, khoảng ngoài 2 tuổi sẽ đỡ hơn.

18. Mẹ Linh Đan 245

Mẹ Linh Đan 245 091.2424.225

Mẹ nó bình tĩnh vượt qua giai đoạn này nhé, đúng như mẹ trên nói ngoài 2 tuổi sức đề kháng của bé tăng, sẽ ổn hơn .

19. Diệu Thanh

Diệu Thanh Thành viên kỳ cựu

cố lên chị nhé .

20. 29102007

29102007 Thành viên rất tích cực

Hi hi. Thực ra tại chị có 2 đứa chăm sóc cùng lúc nên mới thấy stress thế chứ bây giờ trẻ con dễ ốm lắm. Con e cũng thế thôi. Ho quanh năm. Mà phải cái bố nó cũng thế nên cứ lây cho nhau. Lắm lúc xót con ko dám cho uống ks nhưng nặng thêm nên vẫn phải cho uống. Nói sợ mọi ng bảo quảng cáo nhưng từ lúc thấy đứa em nó dùng đèn đá muối thì hết các hiện tg viêm đg hô hấp trên nên lấy về thử. Từ đó tuyệt nhiên cả 2 bố con nhà nó ko còn bị nữa. Con đi học mà bị lạnh ho và xổ mũi thì chỉ đến hôm sau là hết. Bà ngoại cứ ko tin là sự thật nên mang về cho bà mấy cục. Giờ thì bà tin lắm rồi. Tác dụng của đèn đá muối cũng chính là nguyên nhân mình tham gia bán gần như ko cần lợi nhuận luôn. Mẹ nào từng mua của mình có thể kiểm chứng. Hay chị cũng mua thử dùng đi, mua ở bất kỳ đâu quanh chị. một thời gian nữa chị sẽ thấy ngay sự thay đổi