Thông tin: Mẹ đã làm khổ hai con rồi!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi chimishop, 24/12/2012.

1. tcamtrang

tcamtrang Thành viên rất tích cực

Ðề: Mẹ đã làm khổ hai con rồi!

Cố lên mẹ nó nhé, nhà em tháng trước còn cả 2 anh em bị thủy đậu, anh hết lại đến em.

Đang tải...

2. tranvananh_vn

tranvananh_vn order_web_china

mẹ nó ơi, conminhf đẻ ra mình phải kiên cường giữ vũng lập trường chứ
    bạn mình nhà nó có đk, toàn cho con đikhám bsi nước ngoài, bệnh viện mỹ pháp...., 6 tháng ktra sk 1 lần, mấy ông bs nuoc ngoài k kê đơn như ông Vn
    khi ho, phản ứng là nó phải ho để tống đờm ra ngoài, cơn ho càng nhiều tức là hệ miễn dịch đang chống lại bệnh
    qua cơn ho căng đó, em bé sẽ khỏi
    ông ý giải thích rằng trẻ con nó có 1 loại đề kháng mà người lớn k có
    nếu nó ho, cách giảm cơn ho và hạn chế tối đa để nó mau khỏi là dùng các loại thảo dược k kháng sinh, cuối cơn ho bao giờ cũng có 1 trận ho dồn dập kiến người lớn cắt từng khúc ruột (đó là cảm giác của mình) với ong ba bo me khi thay con ho nhu vay thuong lo lang sot ruột, muốn conmau khỏi nên đi khám, bs cũng đánh vào tâm lý đó mà táng ks nặng cho mau khỏi
    việc uống kháng sinh nặng làm em bé tự nhiện BỊ MẤT ĐỀ KHÁNG tự nhiện của trẻ con (mà nguoi lon k có) dẫn đến việc nhờn thuốc, rất nhanh mắc bệnh khio gặp thời tiết thay đổi, việc càng nhờn thuốc nhiều khiến em bé phải càng dùng ks mạnh hơn... và ntn thì các mẹ cũng rõ
    khi bạn mình đưa con bị ho đi khám bsi "tây" bảo k cho uống ks và giải thích cặn kẽ lý do tại sao như trên mình đã nói
    kết quả : cả gia đình nội ngoại 2 bên gay gắt phản đối, ví con bé cứ ho là tất cả xót ruột đòng loạt, mẹ nó kiên quyêt nghe chửi mắng nhất định k cho uống kháng sinh, kết hợp với thảo dược và nén lòng chịu nghe con ho cho qua cơn đó, con bé tự khỏi mà k cần ks, sau nhiều lần nghiện ra cả nhà bắt đầu công nhận ong bs tây hơn ông bsi ta rồi, em bé đi du lịch với bme nhieu nơi, thời tiết thay đổi liên tục nhưng cũng rất ít khi bị ốm, mẹ nó giải thích với mình đó là cái kháng thể tự nhiên của trẻ con và người lớn k có đc
    đến tầm 10t là trẻ con nó cũng bị mất đi kháng thể đó
    mình k học y cũng k rành, cứ đi copy chắt lọc qua nhiều bạn bè cũng phần nào nghiệm thấy điều đó
    KS chẳng tốt đẹp gì với các em bé cả, TH bất klhar kháng phải dùng thì mình mới dùng, chứ k thể áp dụng đồng loạt đc, mình cho con đi khám bsi này nọ, từ bt đến nổi tiếng đều thấy tên Ks trong đơn thuốc :(
    vì con mình có thể chết đc thì lên bờ xuống ruộng vẫn chưa là gì =))
    tự mình an ủi mình để lấy ý chí nuôi con mẹ nó nhé!

3. chimishop

chimishop Thành viên kỳ cựu

hic ui mẹ nó ơi, mình cũng không biết thế nào con bé đầu nhà mình ốm thế là tiếp theo bé thứ hai ho có mũi ( bé lúc 4 tháng n hé) mình dùng các loại thảo dược áp dụng nhưng cứ làm ra ở nhà ông bà không cho uống đều, quy kết lại mình cho uống được ngày 3 lần mà mình thì mình muốn cho uống nhiều hơn thế, ông bà lúc nào cũng sợ cháu nôn tốn công bà cho ăn vì thế thấy cháu không uống là thôi. Cuối cùng cháu có tiếng khò khè đưa đi khám thì bs bảo vpq, từ đó bà bảo mình lang băm cứ lang thang chỉ tội làm con nặng lên, lúc này mình cũng thấy ân hận vì để con nặng lên. khó lắm bạn ơi chắc là do các mẹ biết cách chăm con mình nuôi con chán lắm, suốt ngày mình bị so sánh với mấy người xung quanh nuôi con sao không bị ốm, ,,,,,,,,,,,,nhà mình tiền ốm chi cho hai đứa nhiều quá nên bà cũng xót ruột lắm y

4. thuydung6636

thuydung6636 vợ chồng nhà 2 con mèo

cố gắng lên nhé chị, bản thân em cũng ốm đau bệnh tật suốt nên em hiểu cảm giác đó bi đát như thế nào? cố lên nhé chị, vì hai bé nữa mà, chúc bé nhà chị mau khỏe

5. me tuyetnhung

me tuyetnhung Trang phục lót Sense

Mình rất thích câu nói này của bạn. Có con rồi thì sống chết tất cả cho con.

6. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

thôi đừng buồn và tự trách mình nữa, tớ cũng cảm thấy số tớ nuôi con vát vả, 2 đứa ốm suốt. Mệt và buồn kinh khủng, nhưng thôi tự an ủi các bé lớn dần đỡ dần
    Thực ra là từ đầu mùa đông đến giờ, k có lúc nào k có 1 đứa đang ho, viêm họng, sổ mũi...
    Buồn lém

7. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

Ui giống mình 100%. Con lớn nhà mình có tháng uống KS cả tháng từ lúc 2.5 tháng đến lúc cháu vào lớp 1 mới đỡ KS, giờ bé thứ 2 mới dc 20 ngày đã bị viêm phế quản nhập viện tiêm và uống KS mất 10 ngày. Buồn và thương con lắm nhưng chẳng biết làm thế nào tặc lưỡi tự an ủi mình là số vất vả nên chấp nhận và cố gắng thôi.

8. mebebin_giahuy

mebebin_giahuy Bắt đầu tích cực

Bé nhà mình cũng hay ốm lắm mà. hồi bé thì bị nổi hạch sau tiêm lao.mọi người cứ bảo do ko bú mẹ nên sức đề kháng kếm. Con mình từ lúc đẻ ra đã ko bú mẹ rồi, thế nên mẹ càng ít sữa. Cứ hì hụi ngồi vắt được 4 tháng thì hết sạch. Bé hầu như nuôi bộ, đến 9 tháng thì bắt đầu làm quen với kháng sinh do bị viêm mũi và tiểu phế quản. Hiện nay thì đã sử dụng nhiều loại kháng sinh quá rồi. 19 tháng mà chỉ khoảng 12 kg. hơi tý là sổ mũi và ho. Chán quá đi. Mọi người nuôn con dễ mà sao mình thấy mình nuôi con vất vả quá. hic, mong cho các con luôn khỏe mạnh

9. chimishop

mình thì cho con bú sữa mẹ hoàn toàn mà sao bé chả có sức đề kháng, sữa mẹ thì được nói là cũng tốt vì tháng đầu cháu tăng 2kg kia, tớ ăn kinh khủng đến mức béo ú để lấy sữa cho con vậy mà con vẫn ốm, bạn nuôi bộ đến 9 tháng bé mới ốm là cũng giỏi rồi hơn tớ nhiều

10. memit121209

memit121209 Bắt đầu tích cực

Chia sẻ vơí chị. nhà e cũng sinh 2 bé sát nhau, thằng 3t và đưá 11thang, cũng hay ôm và lần nào cũng kháng sinh từ lơn đên be, khổ lăm cơ, nhưng biêt lam thế nào đc, số mình nuôi con ko tôt, voi cả do thơì tiêt mà, đên mình còn ko chịu nôỉ nưã là trẻ con, chịu khó khăc phục mẹ nó ạ, đùng tự trách mình làm gì

11. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Chia sẻ với chị. Làm mẹ nhìn thấy con đau mình còn đau nhiều hơn. Những hôm thấy con em ho quá, hoặc nghẹt mũi ko ngủ được, ko ti được nên con khóc vậy là em cũng khóc theo con luôn.

12. bodoicon_1312

bodoicon_1312 Em yêu bộ đội cụ Hồ

Giống mình thế,nhiều hôm con đau ốm khóc mà mình cũng khóc theo.Cái hồi con được 4 tháng tuổi bị sốt cao phải đi cấp cứu trong đêm,y tá đè con ra lấy máu,mình ko dám nhìn chỉ đứng nghe con khóc mà ko kìm nổi nước mắt!Làm mẹ,niềm hạnh phúc lớn nhất là con được thông minh mạnh khỏe,hay ăn chóng lớn

13. me tuyetnhung

Sao chủ top bị ban nick rồi, có ai biết vì sao ko vậy ?

14. mommyreturn

mommyreturn Đủ quyền lập Họ

ui em nhớ con quá khi đọc topic này haiz. vì con của em đang ở nhà với ông bà huhu. thương ơi là thương luôn ấy. nghĩ mà buồn rầu.

15. bodoicon_1312

bodoicon_1312 Em yêu bộ đội cụ Hồ

hình như tại chị ấy lập quá nhiều top trong cùng 1 mục nên bị ban nick đấy chị ah!

me tuyetnhung thích bài này.
  16. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Có ai biết ko các mẹ. Mà làm sao để biết nick nào đó bị band hả các mẹ ơi?

17. chimishop

em bị banned nick giờ mới mở được ah,hihi rút kinh nghiệm lần sau........

18. me tuyetnhung

Sao bị ban vậy bạn, hihi thoát rồi

19. gaucon305

gaucon305 Thành viên nổi tiếng

chị Q ơi, bé ốm khỏi chưa? Gấu con nhà em viêm họng, ho, phải tiêm, bg khỏi ho thì họng vẫn chưa ổn, cứ ăn là nôn, chỉ bú là k nôn, em đang rầu hết cả người. 20th, đã 12kg, ốm có vài ngày còn 11kg.
    Chả biết có về quê được k, bố Gấu thì cứ bảo từ từ xem thế nào mà em xót con quá, nhìn con ốm, đói, đòi ăn, ăn xong lại nôn mà chảy nước mắt chị ơi
    16th đầu thì chả biết ốm là gì, cứ lớn còn cọt, 16th trở ra thì nào răng hàm nào ho...

20. chimishop

sao mới viêm họng mà đã tiêm phải nặng mới tiêm chứ, bé nhà chị bị dai dẳng lắm vẫn ho em ah nhưng chị không cho uống kháng sinh nữa, hại người lắm rồi, ...............