Cần giúp: Mẹ Em Bị Bệnh Thoát Vị Đĩa Đệm, Ai Giúp Em Với?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Lan Lý, 18/4/2017.

1. Lan Lý

Lan Lý Thành viên tập sự

Mẹ em mới được chẩn đoán thoát vị đĩa đệm, thế mà ngày xưa cụ cứ khăng khăng là tao bị thần kinh tọa nên chữa mãi không khỏi!! Khổ thế đấy :(
    Bây giờ ra bệnh rồi thì lại không biết chữa thế nào với ở đâu... Mọi người tư vấn cho em với!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Lan Lý
    Đang tải...

2. nguyenthuhuong81

nguyenthuhuong81 Thành viên tập sự

Mẹ chồng mình hiện cũng đang bị. May sao được người quen giới thiệu cho bác sĩ đông y. Chữa khoảng 2 tuần thì mẹ mình đỡ đau hẳn. Giờ đang điều trị cách nhật tuần 1 buổi. Mẹ mình nhìn hồng hào tươi tỉnh khác hẳn trước. Nếu mẹ nó cần thì mai mình sang bà xin số cho nhé.

3. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Thoát vị đĩa đệm chèn dây thần kinh Phía sau chi dưới, gây ra đau thần kinh tọa(dây thần kinh ngồi). Vì vậy để chữa tận gốc bệnh thì:
    Phát đồ Thoát vị đĩa đệm gồm 3 bước cơ bản.
    Chú ý
    : Cột sống chia làm 3 phần- Đốt sống cổ(C), đốt sống Ngực & đốt sống Lưng(D), đốt sống thắt Lưng & đốt sống Cùng(L,S) và đốt sống cụt(Cx). Nên khi chữa trị gia giảm thuốc cũng khác nhau.
    1- Giai đoạn 1 & 2:
    + Kéo dãn & định vị đốt sống bị thoát vị bằng vật lý trị liệu(nên thực hiện tại nơi mình sinh sống, Tốt nhất nên đến các trung tâm VLTL gần nơi mình sinh sống).
    + Kết hợp dùng thuốc nam "CỬU PHỤC THANG" để đả thông kinh lạc, hoạt huyết, khử ứ, trừ đàm thấp ứ trệ, tiêu viêm, chấm dứt sự đau nhứt.
    Liệu trình từ 5-10 thang(dùng từ 5-10 ngày tùy thuộc bệnh cấp hay hoãn).
    2-Giai đoạn 3:Bổ sung các Khoáng chất, vị lượng ,,, có nguồn gốc từ Động vật như: Cao Mèo, cao rắn, cao ngựa, cao trăn, ...
    Liệu trình: Dùng 1kg Cao Mèo, có thể ăn trực tiếp hoặc ngâm với Rượu nhất dùng dần theo chỉ định. Bệnh nhân tự mua tại nơi mình sinh sống cho chắn ăn.
    Như vậy mọi người thực hiện đúng 2 giai đoạn trên, thì xem như Hoàn thành phát đồ chữa trị.
    * Về bài thuốc nam daann gian CỬU PHỤC THANG -dùng uống trong để "thông kinh hoạt lạc", các Bạn có thể tham khảo thêm tại đây. Hoặc liên lạc trực tiếp về email: rongkinh.vn@gmail.com - để Ông hướng dẫn giúp.

4. linhlinh1481986

linhlinh1481986 Bắt đầu nổi tiếng

mn ơi, có thể cho em xin thông tin ko ạ?