Mẹ Hiển mở TOPIC tư vấn làm đẹp, chăm sóc da, điểm G miễn phí cho các mẹ đây ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me hien, 16/10/2012.

1. me hien

me hien Thành viên tích cực

Ðề: Mẹ Hiển mở TOPIC tư vấn làm đẹp, chăm sóc da, điểm G miễn phí cho các mẹ đây ạ

Bạn bao nhiêu tuổi rồi, đã sinh nở chưa?
    bạn có phỏng đoán nguyên nhân gây mụn 1 năm nay của mình là gì không.
    Mụn xuất hiện chỉ bởi 2 nguyên nhân chính nhất, hoặc là nội tiết tố hoặc là do vệ sinh.
    Nếu do nội tiết tố thì là do hệ thống nội tạng trong cơ thể có vấn đề, hệ thống lọc yếu như gan hoặc thận. Bạn đi tiểu bao lần 1 ngày, có uống nhiều nước không, bạn có hay bị nhiệt, táo bón không? Kinh nguyệt bạn có đều không, tóc bạn mượt hay khô sơ. Mụn xuất hiện trên trán hay quanh miệng, hay khắp cả mặt mũi. Mụn có ở lưng hay ngực không. bạn có để tóc mái không? Mụn có xuất hiện quanh đường chan tóc không
    Máu ở kinh nguyệt đậm màu hay tươi (máu có vón cục không)
    Bạn trả lời cho mình những câu hỏi trên đi rồi mình sẽ tư vấn tiếp cho bạn nhé
    Thân

Đang tải...

2. tranganh81

tranganh81 Thành viên mới

Ðề: Mẹ Hiển mở TOPIC tư vấn làm đẹp, chăm sóc da, điểm G miễn phí cho các mẹ đây ạ

Cho em hỏi một chút ạ
    Da em là da hỗn hợp, cũng khá nhiều dầu ở vùng chữ T. Em rất hay bị vùng mụn ở quanh miệng, chứ những chỗ khác thì ko có
    Chị cho e lời khuyên nên dùng kem lót, kem nền và phấn phủ loại gì với ạ.
    Hiện nay e đang dùng kem lót loreal, kem nền chanel, phấn phủ the face shop nhưng cảm giác ko ăn phấn lắm. Nhìn kiểu hơi bị mốc và phấn bết
    Chị giúp e chọn loại nào mà tự nhiên, ko cần đậm đâu ạ
    Thanks chị

3. green03

green03 Thành viên tích cực

Em 22 tuổi chị ak, em chưa sinh lần nào hít chị
    Em ko biết nguyên nhân gây nên mụn, bác sĩ cũng ko nói em biết nn nữa chị, c đưa ra 2 nguyên nhân em nghĩ là do nội tiết tố
    Em uống nươc 1 ngày từ 1l-2l, em đi tiểu ngày 6,7 lần, em cũng hay bị nhiệt và táo bón nữa c ak, kinh nguyệt em thì ko đều tháng nào cũng tăng thêm mấy ngày, tóc em khô hok được mượt, mụn xuất hiện khắp mặt em luôn, nó ko xuất hiện trên lưng, ngực và quanh đường chân tóc chị, em có để tóc mái nhưng em đã kẹp lên rùi chị ak. Máu kinh nguyệt có tháng đậm tháng tươi nhưng tháng nào cũng có vón cục hết.
    Tks chị nhé! trả lời những câu hỏi chị đưa em cũng đuối mất hiihihihi

4. ốc sên

ốc sên Bắt đầu nổi tiếng

Dạ em đang dùng dòng Blanc Expert của Lancome, cũng thấy hài lòng vì cũng trắng từ từ (rất chậm) nhưng mắt vẫn thâm và nhăn ạ. Trông rất mệt mỏi :( Chị tư vấn giúp em với ạ.

5. nguyenthao2307

nguyenthao2307 Thành viên đạt chuẩn

chị ơi chị cho e xin yahoo nhé ^^

6. mebong666

mebong666 Hội Bính dần 86& Nam Định

chị ơi, chị tư vấn giúp em với. Thời điểm nào em cũng có mụn, nhưng đợt trc thì mọc nhiều ở lưng và ngực, nhưng 2,3 tháng nay nó chuyển lên vùng mặt, ko tập trung ở giữa mặt nhiều mà là trên trán, hai bên mang tai, vùng gần cầm và cổ nữa, chân tóc cũng rất nhiều mụn. Em ko biết do nguyên nhân gì.
    Còn về vấn đề đi tiểu, ngày em đi tương đối nhiều, hàng ngày em cũng cố uống nhiều nước, nếu uống mỗi ngày khoảng 1,5-2l nước chắc em phải đi tầm hơn chục lần hoặc gần chục lần. Em ko bị nhiệt và táo, tóc em khô và sơ. Em đang bị viêm lộ tuyến cổ tử cung chưa đi thủ thuật được ( vì chưa sạch kinh khoảng 3-5 ngày), máu kỳ kinh thường đậm màu (thi thoảng bị vón cục), chị tư vấn giúp em nhé, em cám ơn chị nhiều :)

7. callmety

callmety Thành viên rất tích cực

Da em gần đây xỉn màu quá chị ạ. Đi spa thì nhân viên làm vẫn bảo là da căng và không có dấu hiệu lão hóa.Nhưng sắc tố da thì lại xấu,Đen đã đành, bây g lại xỉn trông bẩn bẩn í chị ạ .huhu
    Lỗ chân lông cũng càng ngày càng to,xung quanh mắt thì thâm quầng và cười thì bắt đầu nhăn.hu hu, em mới có 27 thôi mà.Có cách nào ngăn nhăn da k ạ
    À mà quên.Da em dầu lắm ạ nên k dùng được các loại kem dưỡng có cách nào dùng serum hoặc đắp mặt nạ ấy ạ

8. me hien

Chỉ tạm trả lời bạn thế này thôi, vì bạn có ghi dùng kem nền của chanel, phấn phủ the faceshop, kem lót của Lỏeal nhưng lại không chi tiết loại và dòng, thực ra dùng trộn lẫn nhiều hãng cũng không phải là vấn đề. Còn da mặt bị mốc khi dùng phấn có lẽ do cách chăm sóc da chưa ổn lắm, bạn có thể tham khảo nhé:

Da hỗn hợp là một trong những loại da rất khó chăm sóc, bởi có sự pha trộn của vùng da đầu (thường là vùng da chữ T trên khuôn mặt) với vùng da khô và da thường ở vùng cằm…Việc chăm sóc da hỗn hợp không đúng cách có thể dẫn đến hiện tượng da bị tổn thương và dễ bị lão hóa sớm hơn so với các loại da khác.
    - Quan trọng nhất là việc làm sạch : không nên dùng những loại sữa rửa mặt có nhiều chất dưỡng ẩm, nên dùng loại có công thức cân bằng. Có thể dùng sữa rửa mặt tẩy dầu nhờn ở riêng vùng da nhờn, tuy nhiên không thể dùng cho toàn bộ da mặt.
    - Nhớ dùng kem dưỡng và kem chống lão hóa
    - Dùng loại kem tẩy nhờn cho vùng da nhờn có thể giúp loại bớt mụn đầu đen, song cũng giúp se lỗ chân lông rất tốt
    - Các sản phẩm thông thường dành cho da có chứa alpha hydroxy acid - chiết xuất từ hoa quả và có khả năng giúp chống lại viêm nhiễm
    - Xông hơi và tẩy tế bào chết 1-2 lần 1 tuần ( mỗi lần 10p)
    - Không chà sát mạnh vào vùng da dầu.
    - Mặt nạ chuyên dùng cho da hỗn hợp như: mặt nạ dưa leo, mặt nạ từ sữa chua, mặt nạ chiết xuất hoa hồng…

Thân

tranganh81mebehant thích.
  9. me hien

Sau khi em trả lời, chị có thể tạm kết luận em bị mụn do nội tiết tố, do hệ thống thải độc của cơ thể kém, dân gian gọi nôm na là nóng trong. Việc em cần làm bây giờ như sau:
    1. Giữ thói quen uống nước như hiện tại, tuy nhiên đừng có uống ngụm to, uống ít một, ít một để nước ngấm đều, nếu uống ngụm to thì lại đi tiểu hết, không giúp cho việc lọc được tốt
    2. Tăng cường đồ mát cho cơ thể
    3. Thanh lọc cơ thể bằng cách tập thể dục, làm các dịch vụ giúp tiêu độc tố ra khỏi cơ thể, lưu thông khí huyết. Em có thể uống tảo chả hạn, cũng giúp cơ thể mát mẻ và đủ dưỡng
    4. Giữ vệ sinh da thật tốt, không nặn mụn bằng móng tay (thiếu vệ sinh và dễ để lại sẹo), em có thể mua sản phẩm chấm mụn để khi mụn lên thì chấm vào đó
    5. Nếu da có nhiều sẹo thâm do mụn có thể uống thêm viên tinh nghệ Bio Curmin, giúp da rất đẹp nữa.
    Chị nghĩ, sau khi thực hiện những điều trên, da của em sẽ cải thiện tốt, và quan trọng là kinh nguyệt sẽ đều, tóc sẽ mượt nhé

Thân

green03, mebehantmebong666 thích.
  10. Monxinhxinh

Monxinhxinh ĐẶT CHỮ TÍN HÀNG ĐẦU

Mẹ Hiển làm tổng đài tâm sự mà không ghi rõ số tổng đài nè? :eek: Hi hi. Em xin chân oánh dấu khi nào có việc gì nhờ mẹ Hiển gỡ giúp em nhé. Chị lớn hơn em nhiều chắc nhiều kinh nghiệm để truyền dạy cho em. (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

11. me hien

Thế nào là Uống nước đúng cách
    (thấy các mẹ, ai cũng nói uống 1-2 lít nước 1 ngày nhưng mặt vẫn nhiều mụn, mình đưa thông tin về cách uống nước để các mẹ tham khảo, rút kinh nghiệm cho bản thân thật tốt nhé)

Uống nước là thói quen có lợi cho nhan sắc và sức khỏe nhưng nếu uống không đúng cách thì sẽ rước họa.

Có nên uống nước cho no bụng?

Không đúng. Uống nước quá tải có thể gây hiểm họa như nhiễm độc nước, “ngập úng” não bộ… Vì thế, đừng bao giờ bắt cơ thể tiếp nhận một lượng nước “khủng” hơn nhu cầu.

Buổi sáng nên uống nước muối để “thanh lọc” cơ thể?

Sai. Đây là thói quen và quan niệm của không ít người cho rằng một ly nước muối vào buổi sáng là cách “cuốn trôi” những vi khuẩn cư trú trong khoang miệng cũng như trong đường ruột. Điều này thật hoang tưởng, bởi uống một cốc nước muối vào buổi sáng khi mới thức dậy bạn sẽ có cảm giác khát khô cổ họng, nguyên nhân là sau giấc ngủ dài cơ thể không được bổ sung nước, gây nên cảm giác háo nước và nước muối sẽ càng khiến cho cơ thể dễ bị khử nước nghiêm trọng.

Ngoài ra, vào buổi sáng huyết áp trong cơ thể tăng cao nhất mà muối lại là “khắc tinh” của chứng cao huyết áp.

Nên uống 8 cốc nước mỗi ngày?

Bạn vẫn thường nghe nói mỗi ngày nên uống đều đặn 8 ly nước nhưng con số này không chính xác với mỗi người vì điều này còn phụ thuộc hoạt động thể chất của cơ thể, tình trạng sức khỏe. Ví như nếu bạn đang bị tiêu chảy hoặc mắc bệnh lý gây nôn mửa thì lượng nước cơ thể cần sẽ nhiều hơn 8 cốc. Hoặc trong trường hợp chơi thể thao cơ thể tiết ra nhiều mồ hôi, đồng nghĩa cơ thể dễ mất nước khi ấy lượng nước cơ thể bạn cần cũng sẽ là nhiều hơn 8 ly.

Đã là nước lọc thì không có “hạn sử dụng”?

Không đúng. Các chuyên gia nghiên cứu thuộc Viện Dinh Dưỡng Quốc gia khuyến cáo, khoảng 2 giờ ở ngoài không khí, nước đun sôi đã có vi khuẩn, thậm chí là rất nhiều vi khuẩn.

Tốt nhất nước đun sôi để nguội nên dùng trong ngày và không nên để quá 3 ngày.

Khi nào nên uống nước?

Khi có cảm giác khát tức là cơ thể đã có biểu hiện bị khử nước, đó cũng là thời điểm cơ thể bạn đã mất đi khoảng 2% lượng nước trong cơ thể. Không nên đợi đến thời điểm khát mới uống nước mà nên uống nước đều đặn, thường xuyên. Tuy nhiên, các thời điểm vàng để uống nước được các chuyên gia dinh dưỡng đưa ra như sau:

Buổi sáng: Một ly nước lọc sẽ giúp đào thải độc tố, thanh lọc cơ thể hiệu quả. Đây cũng là thời điểm uống nước lý tưởng để kích thích các nhu động ruột, chống lại chứng táo bón.

Trước khi đi ngủ: Uống nước trước khi đi ngủ 1 – 2 giờ giúp hạn chế được nguy cơ mắc chứng nhồi máu cơ tim.

Trước khi, trong và sau khi vận động: Việc này sẽ cung cấp cho cơ thể lượng nước cần thiết, hạn chế tình trạng khử nước trong cơ thể.

mebehantmebong666 thích.
  12. mebong666

mebong666 Hội Bính dần 86& Nam Định

c ơi, chị giải đáp giúp em với, với da mặt em ko được sáng, em đã uống sữa ong chua, nhưng uống vào có vẻ buồn ngủ và nhiều mụn hơn hay sao ấy, chị chỉ giúp em cách làm da trắng lên nhanh ạ, người ta bảo " gái 1 con trông mòn con mắt" mà e thì " đau con mắt", da thì sạm, người thì gầy, hic

13. MeBiBo40789

MeBiBo40789 Banned

Lanh chanh hộ mẹ Hiển tý nhé,theo kinh nghiệm em tìm hiểu đc quầng thâm mắt là vấn đề rất khó đtri,vì thường nguyên nhân do di truyền và nội tiết.Với thói quen sinh hoạt và làm việc hiện nay thì giữ cho mắt và vùng da quanh mắt là rất khó,cho dù bạn dùng sản phẩm hay bất cứ pp nào để đtri thì kết quả đều không đáng kể.Tốt nhất bạn nên giải quyết theo 2 hướng:
    -Sử dụng những dịch vụ với liệu pháp bấm huyệt và massage giúp lưu thông hệ tuần hoàn máu và hệ bạch huyết xung quanh vùng mắt.
    -Sử dụng những sp đặc trị có tinh chất vitamin C giúp làm sáng quầng thâm + uống thêm sp chức năng giúp tăng cường độ tươi sáng cho vùng da mắt.
    Chúc bạn sáng suốt lựa chọn được những sp tốt phù hợp với mình nhé.

14. me hien

em cần gì cứ nhắn tin trên này cho chị, để chị làm xong sim điện thoại sẽ post lên để phục vụ các chị em về vấn đề tâm sự nhé.

15. mebehant

mebehant

Topic hay và hữu ích quá chị ơi, e oánh dấu để học hỏi nè. E thì được cái có làn da sáng, không mụn dưng mà lỗ chân lông hơi bị to, do trước đây thời dậy thì, da e là da dầu nhiều mụn, mà hồi đó e chẳng biết chăm sóc da làm sao hết trơn, giờ muốn cải thiện lỗ chân lông mà thấy khó quá, mọi người nhìn sơ qua thì tưởng da e đẹp, nhưng mà mỗi lần e soi vào gương nhất là gương xe máy đó chị hoặc đi soi da thì mới thấy lỗ chân lông khủng khiếp thế nào. E sn 83, giờ có thể làm gì để cải thiện vấn đề này hở chị ơi, e cảm ơn chị ạ!

16. me hien

Sữa ong chúa rất tốt cho da và cơ thể, quên mất, tốt cho cả chuyện kia nữa. tuy nhiên có thể liều lượng uống của em chưa chuẩn nên bị nóng bên trong, 1 tác nhân gây ra mụn. Nước da sạm đi phải xem kỹ xem nguyên nhân vì sao nhé, bạn hãy chú ý những dấu hiệu sau đây nữa.
    1. Môi có bị xỉn màu, nhợt hoặc tái không?
    2. Bạn có hay đứng lên ngồi xuống hay chóng mặt không?
    3. Môi bé (trong cô bé) của bạn có bị xỉn màu không
    4. Nách, háng như thế nào

Nếu những bộ phận đó đều có vấn đề thì hiện bạn đang thiếu cân đối về nội tiết tố, hãy năng uống nước tập luyện và ăn rau trước tiên, sau đó mình sẽ tư vấn tiếp bạn nên dùng cái gì để cải thiện tình hình nhanh nhất nhé

mebong666mebehant thích.
  17. me hien

Làn da sáng là biểu hiện của một cơ thể khỏe và được thanh lọc tốt đấy
    Việc của bạn là làm sao thu nhỏ lỗ chân lông thôi nhỉ, chứ da đã hết dầu rồi phải không?
    Vậy thì bạn nên tăng thêm trong túi đồ trang điểm của mình nước tonic (một loại nước hoa hồng sẽ khít lỗ chân lông)
    Giảm tối đa sử dụng phấn nền có nhiều chì, dùng giấy thấm dầu thường xuyên (bởi đôi khi lỗ chân lông bị đọng dầu sẽ tự nhiên gioãng dần ra đó)

Ngoài ra, bạn có thể dùng sản phẩm để se khít lỗ chân lông gợi ý này xem sao: DNA cream concentrade (pevonia) hoặc bạn có thể tìm loại nào tương đương nhé
    Những lúc rảnh, chú ý tự masage da mặt bằng tay sạch để lưu thông khí huyết nhé.
    Nếu có nhiều thời gian mình sẽ bày cho cách tự dưỡng da bằng sản phẩm tự nhiên như hoa quả tươi, vừa thư giãn, vừa đỡ tốn kém.
    Tuy nhiên, việc dùng kem dưỡng vẫn là cần thiết nhé.

mebehant thích bài này.
  18. coldmoon_

coldmoon_ Thành viên tích cực

Ôi mẹ Hiển tốt quá! (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)
    Em cần tư vấn:
    Da mặt em hơi khô nhưng ko quá khô có mấy cái mụn đầu đen nhỏ trên mũi. và 2 năm gần đây tự nhiên da xỉn màu và ko trắng như trước nữa(da toàn thân ạ). Em nên làm gì để da trở lại như trước đây. Em đang tính dùng cám gạo để tự tắm trắng tại nhà rồi bôi sữa dưỡng thể thường xuyên có được ko. Da mặt thì em nên dùng loại dưỡng da nào nhỉ

19. me hien

Dòng đó chất lượng ok đấy em
    Mắt thâm và nhăn do nhiều thứ khác nữa, em bị thâm mắt lâu chưa, do mất ngủ hay do nguyên nhân khác, xem những điều sau đây cái nào giống em hiện tại nhất nhé
    1. Di truyền

Quầng thâm dưới mắt là đặc điểm có thể di truyền. Nếu người thân trong nhà bạn bị quầng thâm dưới mắt, 90% bạn cũng sẽ bị tình trạng này. Điều này được các nhà khoa học lý giải là do phần da quanh mắt rất mỏng, khi máu lưu thông qua các tĩnh mạch sát bề mặt da thường có màu xanh. Nếu các tĩnh mạch này nhiều sẽ tạo thành màu sẫm dưới mắt, mà mọi người thường gọi là quầng thâm.

2. Ánh nắng mặt trời

Thường xuyên tiếp xúc với ánh mặt trời chính là nguyên nhân khiến lượng sắc tố melanin dưới da tăng cao. Sắc tố này tạo ra những đốm đen dưới da mà mọi người thường gọi là nám. Dưới vùng da quanh mắt, sắc tố melanin sẽ tạo ra những mảng màu tối, sẫm màu.

3. Chứng dị ứng, hen suyễn, chàm eczema

Bất cứ yếu tố gì khiến bạn bị ngứa đều có thể là nguyên nhân tạo nên quầng thâm dưới mắt. Chưa kể, một số thức ăn gây dị ứng cho cơ thể cũng có thể khiến quầng thâm dưới mắt xuất hiện.

4. Dược phẩm

Các loại thuốc bạn uống có thể khiến cho các mạch máu bị giãn nở, khiến vùng da dưới mắt bị sẫm màu. Bởi vì bạn biết đấy, vùng da dưới mắt rất mỏng manh, vì thế, mọi thay đổi ở mạch máu dưới da đều bị xuất hiện lộ thiên.

5. Chế độ dinh dưỡng

Chế độ ăn kiêng thiếu chất dinh dưỡng cũng là nguyên nhân khiến vùng da dưới mắt bị đổi màu.

6. Cơ thể bị suy nhược, thiếu ngủ

Thiếu ngủ hoặc mệt mỏi quá mức là nguyên nhân khiến da bị nhợt nhạt, xanh xao. Điều này tạo điều kiện cho các mạch máu dưới da có cơ hội xuất đầu lộ diện, tạo thành những màu xanh đen thẫm dưới mắt.

7. Thai nghén

Khi bạn đang ở thời kỳ kinh nguyệt hoặc thai kỳ, da của bạn cũng trở nên xanh xao hơn. Và vì vậy, chúng lại cho phép các mạch máu màu xanh sẫm dưới da xuất hiện ra bên ngoài, đặc biệt là ở vùng da mỏng manh quanh mắt.

7. Tuổi tác

Càng có tuổi, vùng da quanh mắt càng có xu hướng thường xuyên bị sẫm màu. Đây là quy luật, bạn khó có thể tìm được cách trốn tránh.

Nếu mắt thâm, nhăn, da bạn nhìn có thiên hướng hơi màu vàng không
    Rồi mỗi buổi sáng, tối, bạn có thể tâp những động tác đơn giản dưới đây nhé
    Ngồi thẳng lưng, xoa 2 tay vào nhau cho nóng lên, nhớ lúc xoa giơ cao quá đầu. Khi tay nóng lên, hãy áp nhẹ vào khu vực mắt khoảng 1 phút. Lặp lại khoảng 10 lần mỗi khi rảnh bạn nhé.
    Điều đó sẽ giúp các huỵet khí huyết quanh mắt lưu thông, không tích tụ cũng giúp cho đôi mắt đỡ mỏi, thâm nếu do căng thẳng công việc nhé.
    Thân

mebehantốc sên thích.
  20. ốc sên

ốc sên Bắt đầu nổi tiếng

Em nghĩ là em bị cái số 3 và 7. Em bị chàm và có tuổi chị nhỉ?
    Sẽ cố gắng thực hiện các động tác chị hướng dẫn để cải thiện ạ. Em cám ơn chị nhìu.