Cần giúp: Mẹ Nào Bị Tắc Tia Sữa Không

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi nguyenngochadung, 4/4/2017.

1. Minhhuyenhoang

Minhhuyenhoang Thành viên rất tích cực

Em vừa chữa khỏi xong. Cho con ti buốt đến tận óc, còn nghi là bị nứt đầu ti nữa chứ. đi khám bs bảo có triệu chứng viêm tia sữa ( trước đấy em bị tắc nhưng thông được rồi ). Uống kháng sinh 5 ngày. trong 5 ngày này vẫn cho con ti bình thường, kết hợp gọi bên Breastech của phụ sản đến rút sữa ra, phòng tránh mất sữa. sau 5 ngày là khỏi c sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.

Đang tải...

2. Minhhuyenhoang

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

3. mienanhpham2019

mienanhpham2019 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn, chỗ đó chữa rất đó. Mình đợt trước bị tắc sữa gọi c Linh đến 2 hôm là sữa về nhiêu

4. mienanhpham2019

Tắc bên nào thì cho bé bú bên đó cho đến lúc bé mút thông thì thôi. Đau lắm nhưng sau đó hết đau ngay. Sữa sẽ phun ra thành vòi tại chỗ bị tắc ấy đấy, túi sữa đang căng phía trong vú cũng sẽ xẹp và hết đau. bị cái là phải làm luôn chứ để lâu dẫn đếm viêm vú thì khổ đó! Nếu vẫn tắc thì nên gọi đến số này 0946530809 chữa rất là được. (Một chút kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ đến các bạn.)

5. mienanhpham2019

Cảm ơn bạn, chỗ đó chữa rất đó. Mình đợt trước bị tắc sữa gọi c Linh đến 2 hôm là sữa về nhiêu

6. Minhhuyenhoang

Tắc sữa thì k nên để lâu khiến tình trạng kéo dài và nguy hiểm lắm nha các mom. Trước hết mình cần giữ cho đầu vú luôn sạch, trước và sau khi cho bé ti phải luôn lau khô sạch sẽ ạ. Nếu thấy có hiện tượng sữa chảy không thành tia thì các mom nên massage cho vú mềm, sau đó vắt mạnh để thông ống sữa nhé. trước mình được bác sỹ hướng dẫn các cách massage tránh bị tắc sữa hiệu quả lắm, các mom cần thì gọi số 0975318871 nhé.

7. Minhhuyenhoang

Mình cũng mua máy ở đó, công nhận máy tốt, dùng mấy năm rùi mà vẫn ngon.

8. Minhhuyenhoang

Trước chị gái mình cũng hay bị, thử một số biện pháp dân gian không được, cuối cùng đến 105 Láng Hạ họ làm cho khỏi luôn, mà rất nhẹ nhàng ko đau tẹo nào. Công nhận bác sỹ ở đó mát tay mà rất nhiệt tình. Bạn nào bị thì thử đến đó xem

9. mienanhpham2019

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

10. mienanhpham2019

Tắc sữa có thể dẫn đến viêm tuyến sữa, lâu hơn có thể dẫn đến áp xe vú gây đau đớn và chảy mủ. Nặng hơn là viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần.. Tham khảo thêm hutsua.com

11. Minhhuyenhoang

Tắc sữa để lâu có thể dẫn đến áp xe vú, đau lắm. Nặng hơn là dẫn đến viêm xơ tuyến vú mãn tính làm hình thành các khối xơ trong bầu vú và khiến bệnh tái phát nhiều lần. Các mom xem ở trang hutsua.com để có thêm hiểu biết về tắc sữa nhé. Trang này hay đấy ạ.

12. mienanhpham2019

Cảm ơn các mẹ nhé. Các mẹ nó có nhiều kinh nghiệm hay quá. e phải nhớ để áp dụng cho lần sau mới được. Lần trước sinh bé đầu e ko biết tự xử lý nên toàn phải gọi bên trung tâm Breatech thôi. nhưng công nhận ở đó chữa cũng tốt lắm ạ.

13. mienanhpham2019

Mình cũng từng phát mệt với cái vụ tắc sữa này. Đau dã man, mệt mỏi vô cùng. Trước em tí nữa thì bị áp se, may sao đứa bạn nó mách minh gọi bên trung tâm chỗ dốc phụ sản về thông kịp.

14. mienanhpham2019

Em mới sinh 10 ngày, sữa nhỏ giọt ra rất ít tia và yếu, phải thường xuyên vắt bằng máy, mà chả được mấy; khi cho bé bú thì đầu ti rất đau, may có mẹ mách đến dốc phụ sản chữa nên sữa ra nhiều.

15. Minhhuyenhoang

Mình thấy hầu như mẹ nào cũng ko ít thì nhiều lần bị cái khoản tắc sữa này nhỉ. Mình bị tắc đến phát sốt phát rét luôn ý, cứ phải chườm ấm liên tục mới đỡ, có lần mãi chả được lại phải gọi chị Linh ở Nghĩa dũng thông cho mới khỏi được, chị ý làm cũng nhẹ nhàng, ko đau tẹo nào

16. mienanhpham2019

Phải cho con bú thường xuyên sau khi bú vắt hết sữa thừa ra thì tránh tắc sữa. Khi có triệu chứng ngực nổi cục mẹ nó phải chườm ấm ngực rồi day chỗ cứng hút sữa và cho con bú liên tục sẽ làm thông tuyến sữa đồng thời hết tắc sữa. không thì gọi ngay trung tâm tắc sữa Breastech ở dốc phụ sản đến xử lý luôn là nhẹ tênh luôn, đừng coi thường nhé các mẹ

17. mekembean

mekembean Thành viên sắp chính thức

Khi tắc tia sữa thì các mẹ hay nghe theo lời các cụ ngày xưa áp dụng các biện pháp dân gian trước. Mình thấy thế cũng đúng mà. Không được thi tìm đến các trung tâm dịch vụ. Cơ mà bây giờ nhiều trung tâm quá, google nó ra một đống, không biết chỗ nào uy tín mà gọi nữa nên cũng thấy lo lắng lắm các mẹ à

18. meSamy

meSamy Thành viên sắp chính thức

Đúng là bây giờ nhiều trung tâm thật. Thấy các mẹ trên diễn đàn hay giới thiệu ở dốc phụ sản nhưng mà xa nhà mình quá . Mình tìm hiểu mãi thì được giới thiệu chỗ 11 Tô hiệu, Hà Đông, gần nhà nên cũng thử. Gọi cái họ đến ngay, nhân viên cũng nhiệt tình lắm. Mẹ nó thử tham khảo xem sao

19. ngocnhu1876

ngocnhu1876 Thành viên sắp chính thức

Tắc tia sữa đúng là nỗi ám ảnh của nhiều mẹ sau khi sinh. Mình cũng đau lên đau xuống, ngực căng nặng như có đá đè lên vậy. Mẹ mình có xoa bóp, chườm nóng nhưng chỉ đỡ dc chút ít thôi, sữa vẫn ra cực ít. Rồi cuối cùng vẫn phải gọi nhân viên ở dốc phụ sản đến thông cho mới hết tắc hoàn toàn đó các mẹ ạ. Đúng là nhân viên ở đó có chuyên môn nên làm nhanh, không đau mà sữa lại về nhiều cho con bú. Nghĩ lại thấy may thì em gọi họ kịp thời, chứ nhìn con cứ phải ăn sữa ngoài, sốt ruột lắm mà mẹ thì đau. Nên mẹ nào mà bị tắc sữa thì gọi ngay đi, mình còn số đây 0915941618

20. maidang96

maidang96 Thành viên đạt chuẩn

Công nhận bị tắc tia sữa đến khổ, phụ nữa sau sinh hầu như ai cũng bị. Em thì cũng nghe theo mẹ, xoa bóp và dùng mấy biện pháp dân gian, cũng thấy đỡ.Nhưng vẫn phải gọi trung tâm Breatech chỗ dốc phụ sản đến thì mới khỏi hoàn toàn đấy các mẹ ạ. Gì chứ, để bị tắc lâu đau lắm mà con lại ko có sữa bú nên khuyên thật các mẹ đừng chủ quan,cứ gọi nhân viên đến họ thông cho, vừa nhanh vừa đỡ đau mà nhanh có sữa