Mẹ nào biết thủ tục XIN GIẤY PHÉP THÀNH LẬP NHÓM TRẺ GIA ĐÌNH.chỉ em với ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Bống Diên Vỹ, 9/3/2014.

1. Bống Diên Vỹ

Bống Diên Vỹ vì con,mẹ sẽ cố Sống & LV

Như tiêu đề em hỏi ạ.
    Mẹ nào biết thủ tục xin giấy phép thành lập nhóm trẻ gia đình ko ạ? chỉ giúp em với nhé.
    Em cảm ơn ơn....nhìu lắm ạ :h:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bống Diên Vỹ
    Đang tải...

2. Bống Diên Vỹ

Ðề: Mẹ nào biết thủ tục XIN GIẤY PHÉP THÀNH LẬP NHÓM TRẺ GIA ĐÌNH.chỉ em với ạ

mẹ nào biết giúp em với ạ . EM hỏi cho đứa bạn học.

3. lam_tamnhu

lam_tamnhu thờ trang nữ giá rẻ

Thổi lên cho mn nào.mình k biêt nhiều về cái này

Bống Diên Vỹ thích bài này.
  4. aloonline_1987

aloonline_1987 www.shipgiatot.com

em cũng ko hiểu lắm cái này ah/.//////////////////////////////////

5. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

Em cung cấp cho mẹ nó trước 1 số thông tin nhé:

Tổ chức, cá nhân đăng ký thành lập nhóm trẻ, lớp mẫu giáo độc lập khi đảm bảo các điều kiện sau:

1. Đáp ứng nhu cầu gửi trẻ của các gia đình;

2. Giáo viên có trình độ chuẩn được đào tạo của giáo viên mầm non là có bằng tốt nghiệp trung cấp sư phạm mầm non..

3. Có phòng nuôi dưỡng, chăm sóc, giáo dục cho trẻ em và các thiết bị, đồ dùng, đồ chơi, tài liệu theo quy định của Điều lệ Trường mầm non.

3.1 Yêu cầu đối với nhóm trẻ, lớp mẫu giáo độc lập

a. Nhóm trẻ, lớp mẫu giáo độc lập không bị dột nát, được xây dựng kiên cố hoặc bán kiên cố, an toàn, đủ ánh sáng tự nhiên, thoáng và sắp xếp gọn gàng. Nền nhà láng xi măng, lát gạch màu sáng hoặc bằng gỗ.

b. Diện tích phòng nuôi dưỡng, chăm sóc, giáo dục trẻ em: đảm bảo ít nhất 1,5 m2 cho một trẻ. Có đủ nước sạch dùng cho sinh hoạt và đủ nước uống hàng ngày cho trẻ.

c. Có chỗ chơi, có hàng rào và cổng bảo vệ an toàn cho trẻ, có phòng vệ sinh ít nhất 0,4 m2 cho một trẻ và phương tiện phù hợp với lứa tuổi và đủ phục vụ.

d. Những nơi có tổ chức ăn cho trẻ phải có bếp riêng, an toàn, bếp đặt xa lớp mẫu giáo, nhóm trẻ; Đảm bảo phòng chống cháy nổ và vệ sinh an toàn thực phẩm. Thực hiện chế độ đăng kiểm thực phẩm.

3.2 Trang thiết bị đối với một nhóm trẻ độc lập

a. Có chiếu hoặc thảm cho trẻ ngồi chơi, giường nằm, chăn, gối, màn cho trẻ ngủ, dụng cụ đựng nước uống, giá để đồ chơi, giá để khăn và ca cốc cho trẻ, có đủ bô đi vệ sinh cho trẻ dùng; Một ghế cho giáo viên.

b. Có đủ thiết bị tối thiểu cho trẻ gồm: đồ chơi, đồ dùng và tài liệu phục vụ hoạt động chơi và chơi - tập có chủ đích.

c. Đủ đồ dùng cá nhân cho mỗi trẻ.

d. Có đồ dùng, tài liệu cho người nuôi dạy trẻ, gồm: bộ tài liệu hướng dẫn thực hiện hoạt động chăm sóc, giáo dục trẻ; Sổ theo dõi trẻ; Sổ theo dõi tài sản của nhóm trẻ; Tài liệu dùng để phổ biến kiến thức nuôi dạy con cho cha mẹ.

3.3 Trang thiết bị đối với một lớp mẫu giáo độc lập

a. Có bàn, ghế đúng quy cách cho trẻ ngồi (đặc biệt đối với trẻ 5 tuổi): một bàn và hai ghế cho hai trẻ; Một bàn, một ghế và một bảng cho giáo viên; Kệ để đồ dùng, đồ chơi; Thùng đựng nước uống, nước sinh hoạt. Nếu lớp bán trú, có ván hoặc giường nằm, chăn, gối, màn, quạt phục vụ trẻ em ngủ.

b. Có đủ thiết bị tối thiểu cho trẻ bao gồm: đồ chơi, đồ dùng và tài liệu cho hoạt động chơi và học có chủ đích.

c. Đủ đồ dùng cá nhân cho mỗi trẻ.

d. Có đồ dùng, tài liệu cho giáo viên mẫu giáo gồm: bộ tài liệu hướng dẫn thực hiện hoạt động chăm sóc, giáo dục trẻ; Sổ theo dõi trẻ; Sổ ghi chép tổ chức các hoạt động giáo dục của trẻ trong ngày; Tài liệu dùng để phổ biến kiến thức nuôi dạy con cho cha mẹ.

Cơ quan cấp phép thành lập:

a) Cơ quan có thẩm quyền quyết định theo quy định: UBND xã, phường, thị trấn.

b) Cơ quan trực tiếp thực hiện TTHC: Bộ phận tiếp nhận và trả kết quả.

c) Cơ quan phối hợp (nếu có): Phòng Giáo dục và đào tạo

Chị ở đâu ạ?

6. Bống Diên Vỹ

cảm ơn mẹ nó nhiều. Bạn mình ở Xuân Đỉnh, Từ Liêm mẹ nó ạ. Ví như bạn mình ko có bằng tốt nghiệp mầm non thì co thể nhờ người đứng thay làm chủ nhóm đc ko mẹ nó?

7. Bống Diên Vỹ

hì. mình cũng ko biết. mình hỏi cho bạn mình mẹ nó ạ.

8. Bống Diên Vỹ

cảm ơn mẹ nó nheieuf nhiều nha :h: .