Cần giúp: Mẹ nào cho con học trường mầm non Canada Maple Bear cho em xin thông tin ạ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Mẹ Bánh Rán, 21/4/2012.

1. Mẹ Bánh Rán

Mẹ Bánh Rán Thành viên kỳ cựu

Tình hình là ở Vincom Village mới có chi nhánh của trường mầm non Canada Maple Bear, Mẹ nào cho con học trg này cho em xin đánh giá với ạ......em đang muốn cho Bánh Rán nhà e học trg này ạ....tks các mẹ nhìu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Bánh Rán
    Đang tải...

2. MecuabeBO

MecuabeBO Thành viên rất tích cực

Ðề: Mẹ nào cho con học trường mầm non Canada Maple Bear cho em xin thông tin ạ

con của bạn mình học tại chi nhánh trường này ở Vincom Bà Triệu, bên này thì mình không biết.

Mẹ Bánh Rán thích bài này.
  3. Shaila

Shaila Thành viên rất tích cực

Mình thấy cơ sở vật chất của mapple bear bên VIncom village hơn hẳn bên vincom bà triệu!! Mình thích nhất sân chơi đằng sau có thảm cỏ, bãi cát, cầu trượt, xích đu....nơi các con có thể chơi đùa và tận hưởng không gian xanh rất tốt.
    Bạn định cho con bạn học theo chương trình nào? HỘi nhập, liên kết hay toàn cầu? Học phí và chương trình học cũng khác nhau nên mình chưa biết mục đích của bạn là ntn!
    Con mình đang học bên vincom bà triệu, nếu bạn cần thông tin có thể pm cho mình!

4. mebixinh

mebixinh Thành viên Hội Cún 82

Mình thấy chồng mình nói trường này cơ sở vật chất rất chuẩn. Bé con nhà mình cũng được một suất học miễn phí tất tần tật, không phải nộp xu nào trong 2 năm nhưng nhà xa quá nên chẳng sang. Mấy cháu con các anh, chị cùng phòng chồng mình cũng đang học bên đó.

5. Mẹ Bánh Rán

Tình hình là hôm nọ e đi qua đó thấy trường này....nên ham quá mà chưa có tí tị tì ti thông tin nào về trg cả nên mới lập topic....mẹ nó có bé học ở đó rồi mẹ nó biết có các ctrình như thế nào chỉ qua cho e với nhé....Còn về phần con e, chủ trương là cho con tiếp xúc môi trg gd hiện đai (song ngữ - học mà chơi).....Mẹ nó tư vấn cho e cả học phí nữa nhé.....Em cảm ơn chị nhiều ạ

Ôi, sướng thế hả chị....Chị thấy phản hồi của phụ huynh về trg, về giáo viên và giáo án thế nào chị...tư vấn cho e nhé..tks chị

6. mekachi

mekachi Thành viên rất tích cực

Hôm trước mình vừa đọc được 1 bài báo có phản ánh không tốt lắm về trường này mẹ nó tìm hiểu thêm xem nhé hình như tiêu đề là : Học phí 9 triệu 1 tháng trẻ đi học vẫn khóc mẹ nó google search là ra ngay

7. mebixinh

mebixinh Thành viên Hội Cún 82

Nghe chồng mình kể thì ở trường có thầy giáo người Canada dạy nữa. Trẻ con được cho ăn uống tự nhiên, không ép như ở mình, đứa nào ăn được đến đâu thì ăn, được tự do thoải mái chơi, sáng tạo. Nghe kể thì bọn trẻ con rất thích đi học. Mỗi tuần trường lại gửi thư TB tình hình của con ở lớp cho phụ huynh. Học phí thì chát. Một năm khoảng 150 triệu.

Sửa lần cuối: 4/5/2012
  8. redhorse289

redhorse289 Thành viên tập sự

chào mẹ Bánh Rán. Không biết mẹ đã cho con đi học ở Maple Bear chưa. Mình xin nói 1 chút suy nghĩ của mình nhé, có gì không phải hoặc không hài lòng thì mẹ Bánh Rán thông cảm nhé. Trước đây mình cũng rất thich Maple Bear, mình cũng đã đi tham quan cơ sở ở Vincom rồi. Về cơ sở vật chất thì mình thấy đẹp, và đặc biệt là mình thích cái bể bơi cho các con của Vincom lắm. Nhưng rồi sau đấy thì mình không cho con học ở đấy bạn ạ. Là vì,
    -Thứ nhất: trường không có bếp ăn (cái này cả ở cơ sở mới ở Gia Lâm cũng thế) . Mà cái này thì mình đặc biệt không thích. Ví dụ nhà trường đặt đúng từng đấy suất cho từng đấy các bé thì nhỡ khi có bé nào bị nôn trớ thì cũng chẳng có bếp để chế biến đồ cho con ăn lại. Và 1 cái quan trọng nữa là đồ đựng để vận chuyển cơm cháo cho các con ăn, nếu bằng đồ kim loại thì mùa đông sẽ nhanh nguội, bằng đồ nhựa thì các mẹ biết rồi đấy, đồ nhựa ở Việt nam mình không hề đảm bảo. Mà đồ ăn nấu xong ăn luôn thì bao giờ cũng ngon miệng hơn là chuyển từ nơi khác đến
    - Thứ hai: học phí khá cao nhưng không có ăn sáng (cái này mình cũng không thích lắm vì tiêu chí của mình là tìm trường có ăn sáng cho con). Và giờ đón thì sau 5h chiều đã tính tiền ngoài giờ rồi. Vậy thì gia đình phải có người đưa đón chứ bố mẹ mà đi làm cơ quan thì kiểu gì cũng bị thêm USD, USD tiền ngoài giờ
    - Thứ Ba: (Cái này mình mới biết được thông tin từ những người có làm trong ngành giáo dục) Tiền thuê mặt bằng tại VinCom Bà triệu (cái này mình chỉ biết tại Bà Triệu thôi) là 50 USD/m2. Vậy có nghĩa tiền học phí cao cũng không hoàn toàn ở chương trình học hay mà là tiền thuê mặt bằng đắt.
    Đấy là tất cả suy nghĩ, ý kiến và cảm nhận của mình thôi. Và mình cũng vừa thấy mấy bài viết về sự thay đổi giáo viên Maple Bear ở trang VNexpress, giáo dục. Bạn cứ nghiên cứu xem thế nào nhé, thực ra việc chon trường cho con cũng tùy thuộc vào tiêu chí của từng bố mẹ, gia đình... bạn à. Chúc mẹ Bánh rán tìm được trường tốt cho con nhé

9. Mẹ Bánh Rán

Re: Ðề: Mẹ nào cho con học trường mầm non Canada Maple Bear cho em xin thông tin ạ

Cảm ơn chị nhé....em cũg nghĩ đến chuyện học phí k chỉ để cho giáo trình....Nếu vậy thì quả là k phù hợp với nhà e ...hic hic.....Em rất muốn tìm trường Song ngữ cho con e theo học vì trộm vía khả năng ngôn ngữ của nó rất tốt....giờ đc 21 tháng nhg đã biết con chó, con mèo, con bò, con cừu, con gà, quả táo....tiếng anh là gì , hoặc số tiếng việt là gì, tiếng anh là gì...em k muốn bỏ lỡ khả năng này của con....Chị có biết trường mầm non nào có Song Ngữ ở Long Biên k chỉ em với nhé....

10. redhorse289

Ðề: Re: Ðề: Mẹ nào cho con học trường mầm non Canada Maple Bear cho em xin thông tin ạ

chào mẹ bánh rán. Mình cũng đang ở Việt Hưng, gần khu Happy Hose và khu Vincom Village đấy, nhưng mình chẳng biết ở khu Gia Lâm, Long Biên có trường mầm non song ngữ nào tốt cả. Con mình bây giờ 3 tuổi rưỡi nhưng mình cho con học ở Just Kids ở Phố Huế bạn à, chồng mình phụ trách khoản đưa đón con mà. Just Kids thì thực sự là cơ sở vật chất thì thua xa Maple Bear, nhưng mình rất thích chương trình học của Just Kids. Năm ngoái, khi mình đi tìm trường cho con, mình đã thấy rất nhiều phụ huynh ở cơ quan mình và cả trên ********* khen về chất lượng đào tạo tiếng anh của JK, và đến bây giờ con mình học thì mình thấy rất hài lòng.
    Bắt đầu năm nay, trường triển khai chương trình Jolly Phonic vào cả lớp mầm non và trung tâm ngoại ngữ của trường. Chương trình này rất hay bạn ạ, nó giúp cho các con phát âm chuẩn từ đầu luôn. Tiếc là hôm thứ 7 vừa rồi mình đi dự hội thảo về chương trình này mà mình không biết bạn quan tâm để rủ bạn đi. Mình nghe xong cũng thấy rất hứng thú, đồng thời cũng học thêm được cách dậy con. Ví dụ
    - về phát âm chữ cái: khi đọc bảng chữ cái tiếng anh là "ây, bi, xi, đi ..." nhưng đấy chỉ là tên của chữ cái, nhưng khi phát âm thì lại khác (chữ A sẽ phát âm là Eyyy). Vì tiếng việt thì theo 1 quy tắc nhưng tiếng anh thì cả phát âm và ngữ pháp chỉ có 40% là có quy tắc, còn lại 60% là bất quy tắc. điều này dẫn đến việc phát âm sai của ngay cả những người lớn học tiếng anh, và không xác định được trọng âm, âm nào dài, âm nào ngắn.
    - trẻ học tiếng anh thì luôn luôn phải FUN, hứng thú, vui vẻ, thích. Bố mẹ không nên thấy con sai hoặc không được như mình muốn là tét tay con
    - Phụ huynh có 1 nhược điểm là không cho con sai: khi thấy con sai là sửa ngay tức khắc (cái này là thầy Cris dậy tiếng anh thằng cu nhà mình góp ý). Vì khi thầy cô giáo nước ngoài dậy các con, thấy các con nỏi ra 1 câu nào sai là lại tự sửa ngay. điều này làm trẻ dễ mất tự tin và không bật ra 1 cách tự nhiên. Thầy có nói là cứ để con sai cũgn được nhưng để chúng nó tự nhiên, phát âm hoặc nói cả câu sai ngữ pháp cũng được nhưng chúng nó được bật ra 1 cách tự nhiên, khi đến lớp thầy sẽ sửa và cũng để kích thích tính tự học của trẻ, đến 1 độ tuổi nào đấy, chúng sẽ tự nhận biết chúng nói sai về phát âm, ngữ pháp so với các bạn thế nào và sẽ tự chỉnh sửa
    - ngôn ngữ là ngôn ngữ, tiếng việt và tiếng anh tư duy rất khác nhau. Cho trẻ học 1 ngôn ngữ thứ 2 sớm sẽ làm cho chúng nó tư duy tốt hơn và tư duy bằng thứ tiếng chúng cần nói ra, chứ không phải tư duy theo cách dịch từ Việt ra Anh.
    .....
    (đấy là mấy điều mình nghe được ở hội thảo). Bạn có thể tham khảo những người biết ngoại ngữ nhiều về chương trình Jolly Phonic. Mình thấy có mấy chị ở cơ quan mình làm ở phòng quốc tế khen chương trình này.

Như bạn kể về con bạn thì mình thấy đúng là bé có năng khiếu và rất nhanh khi tiếp cận tiếng anh đấy, vì bé chưa được 2 tuổi mà đã biết rất nhiều. Bạn cho con tiếp cận tiếng anh sớm là rất tốt. Mình đây còn đang hối hận vì cho thằng cu nhà mình học song ngữ hơi muộn, hì, 3 tuổi mới học trường này. Mình đang định đứa thứ 2 sẽ cho đi học song ngữ từ 2 tuổi như bạn đây. Trẻ dưới 3 tuổi là nó tập nói nên nó nghe thấy gì sẽ nói theo 1 cách tự nhiên giống những đứa con trong gia đình có bố mẹ nói 2 thứ tiếng ( theo đúng trình tự tự nhiên là NGHE – NÓI - ĐỌC - VIẾT). Độ tuổi 3-6 tuổi là độ tuổi tốt nhất để học tiếng anh. Nếu trẻ nghe, nói tự nhiên trước rồi được học thì phát huy được nhiều hơn, sớm hơm.
    Ban cũng có thể tham khảo trên 1 số trang web chính thống về dậy tiếng anh cho bé nhé:
    Gửi mẹ một số link dạy đọc và viết cho các con:
    Useful phonics links

www.literactive.com

Learning to Read: skill building activities
    http://www.starfall.com/n/level-a/le...ead/load.htm?f

Phingertip Fonics
    http://www.teachnet.ie/pbarry/

11. redhorse289

các mẹ có con học Maple Bear chú ý nhé, có 2 bài viết về Maple Bear rồi đấy, 1 bài về vấn đề đổi giáo viên, 1 bài về vấn đề ăn uống là cho các con ăn cơm bụi. Đường link nè các mẹ
    http://laodong.com.vn/Giao-duc/Truong-mam-non-quoc-te-cho-tre-an-com-bui/65444.bld

12. memyt

memyt Thành viên đạt chuẩn

http://www.*********/tin-tuc/zoom-co-so-nau-an-1-truong-quoc-te-c73a99076.html

Giá học phí 450$ - 700$ một tháng và thu đầu vào nhập học là 700$ không hoàn lại trên mỗi cháu, trường mầm non Quốc Tế M.B đã cho học sinh ăn cơm bụi 40 nghìn đồng một bữa.

Trước đó, ngày 24/04/2012, phụ huynh lớp K.B 2, trường M.B, cơ sở VC đã có cuộc họp căng thẳng với trường về những bất cập trong dịch vụ của nhà trường. Trong những vấn đề được nêu có vấn đề dinh dưỡng dành cho các bé học tại đây. Nhà trường đã cam kết là dinh dưỡng cho các bé là bảo đảm.

Tuy nhiên, sau đó gần 1 tháng, phụ huynh trường M.B lại phát hoảng khi phát hiện con họ phải ăn cơm tệ hơn cả … cơm bụi. Sau đây là cận cảnh bếp ăn phục vụ bữa ăn cho các bé trường M.B:

các mẹ vào link trên đọc bài nhé.Em đọc xong thấ khiếp luôn,thông tin liên quan đến trường Maple Bear Canada đấy ạ.Hix

13. vtv SG

vtv SG Thành viên sắp chính thức

http://www.baomoi.com/Home/GiaoDuc/...am-non-quoc-te-cho-tre-an-com-bui/8519677.epi. Đó là thực tế đang diễn ra tại Trường mầm non quốc tế Maple Bear Hà Nội, một trong những trường có mức học phí cao nhất thành phố hiện nay, 12 triệu đồng/tháng, nhưng bữa ăn của các cháu chỉ bằng tiền một… suất cơm bụi. Em mới đọc xong tin này hãi quá đi mất.

14. bangnhi

bangnhi Thành viên tích cực

Mình đang cho con học ở cơ sở VC và thật sự thì cả gia đình mình đang phát điên vì vấn đề này . Mình bỏ 1 số tiền lớn chỉ mong con được học hành tử tế và được quan tâm chu đáo . Vậy mà lương tâm của những người chủ trường , quản lý trường ở đâu ra. Những đứa trẻ đáng thương sao họ nỡ làm như thế chứ . Đành rằng là làm ăn phải có lãi, ăn bớt đã là khủng khiếp rồi chứ sao lại cho các con ăn bẩn như vậy. 1 năm trời bé nhà mình được người ta cho ăn như vậy .Nghĩ thôi đã không thể tưởng tượng được rồi. Mai mình sẽ cho con đi khám tổng thể. Cầu trời khấn phật mong con không bị sao

Sửa lần cuối: 23/5/2012
  15. thuhang_146

thuhang_146 Thành viên rất tích cực

16. Mẹ Bánh Rán

:(........................đọc xong e thấy buồn....đến QUốc tế còn chả tin đc nữa rồi........Đâu cũng vậy cá.....người lớn quá tham lam và ích kỷ......em cho con học tư thục bình thường chắc cũng chưa đến nỗi phải ăn món Bơ Chân Gián......mà có thế thì cũng ko xót mấy chục triệu 1 tháng....tưởng con đc ăn ngon, ngủ tốt, học giỏi..............Cảm ơn tất cả các mẹ đã giúp đỡ e tìm hiểu về trg này.....chắc e phải có cách khác thôi ạ.....:(

17. mebong666

mebong666 Hội Bính dần 86& Nam Định

Ðề: Re: Ðề: Mẹ nào cho con học trường mầm non Canada Maple Bear cho em xin thông tin ạ

hic, sáng em đi làm thấy cái xe của trường này đón học sinh đi học, cũng nghĩ là học phí đắt, nhưng ko ngờ lại những 150tr/ năm :(. Chị nhiều tiền thật, cho con đi học trường này, chứ với số tiền này bằng thu nhập 1 năm của nhà em rồi, chắc ko dám cho con học đâu. Em nghĩ học phí cao thế chắc là tốt hơn hẳn những trường học phí 2,3tr/ tháng. ĐÚng là ở HN tốt thật, dịch vụ gì cũng có nhưng nó chỉ tốt với những ng nhiều tiền thôi :(

Nhimxuxinh thích bài này.
  18. bsbin

bsbin Quan tâm nhiều hơn

Đúng vậy, đọc xong buồn quá các mẹ ơi. Mất tiền mà con chả được ăn 1 bữa ăn hẳn hoi. Trường quốc tế mà tồi tệ như vậy. Mong các cơ quan chức năng có biện pháp thanh tra và dừng ngay hoạt động của các trường kiểu như mần non canada maple Bear.

Mẹ HippoNhimxuxinh thích.
  19. cunsin

cunsin Thành viên chính thức

Ui giời, bạn đọc bài này đi nhé: may là bạn chưa cho con học ở đây!

Trường Maple Bear bị tố cho trẻ ăn "cơm bẩn": Nhiều bà mẹ bật khóc...
    Thứ tư 23/05/2012 06:03
    (GDVN) - "Tôi không ngủ được mỗi khi nghĩ con mình hằng ngày bị đầu độc bởi những suất cơm như thế… Đó là những con người bất nhân. Họ có thể kinh doanh ở đâu chứ kinh doanh trên những bữa ăn của trẻ là điều không thể chấp nhận được…”.

Hưởng dịch vụ 9 triệu đồng mỗi tháng, học sinh vẫn sợ đến trường

Trường mầm non Canada Maple Bear ở Vincom Village đã đi vào hoạt động

Trường mầm non quốc tế Maple Bear Hà Nội, một trong những trường có mức học phí cao nhất thành phố hiện nay, 9-12 triệu đồng/tháng. Thế nhưng những dịch vụ trẻ nhận về lại không hề tương xứng với số tiền dịch vụ đắt đỏ mà phụ huynh đã phải bỏ ra hằng tháng, thậm chí bữa ăn của trẻ chỉ có giá trị và hàm lượng dinh dưỡng như một suất cơm bụi vỉa hè.

Chính phụ huynh trong trường đã phát hiện ra bê bối này vào ngày 17/5 vừa qua. Phát hiện này đã gây nên một làn sóng phẫn nộ trong toàn bộ phụ huynh Trường Maple Bear.

Nhiều phụ hung Trường mầm non quốc tế Malpe Bear Hà Nội đã vô cũng bức xúc và phẫn nộ khi họ nộp học phí 9.000.000 đồng - 12.000.000 đồng/tháng nhưng con cái của họ lại không được chăm sóc với điều kiện tương xứng.
    Phóng viên báo Giáo dục Việt Nam ghi nhận những phẫn nộ, bức xúc của, thất vọng của các phụ huynh đang cho con theo học ở Trường mầm non quốc tế Maple Bear Hà Nội.

“Tôi không ngủ được mỗi khi nghĩ đến con đang bị đầu độc…”

Chị Mỹ Bình, phụ huynh của bé Mỹ An đang học lớp Koala Bear 2, Trường mầm non quốc tế Maple Bear bức xúc: “Bữa ăn của học sinh ở một trường công bình thường theo quy định của Nhà nước là 25.000 đồng/ngày. Tuy nhiên, trường công họ có bếp riêng, có quỹ lương để trả cho bộ phận nấu bếp nên suất ăn được cố định ở mức 25.000 đồng và không thể xê dịch. Trường Maple Bear thuê ở ngoài với mức 44.000 đồng/ngày. Có một điều hiển nhiên và chắc chắn là nhà hàng họ phải ăn lãi khoảng 40 - 50%/suất ăn. Điều này có nghĩa là, còn lại bao nhiêu con mình ăn bấy nhiêu. Tôi thật sự bức xúc khi biết con mình phải ăn bơ thực vật của Việt Nam chứ không phải bơ ngoại, ba tê Việt Nam chứ không phải ba tê Pháp…

Tôi không ngủ được mỗi khi nghĩ con mình hằng ngày bị đầu độc bởi những suất cơm như thế trong khi ở nhà thì được bố mẹ chăm sóc, nâng niu cẩn thận. Đó là những con người bất nhân. Họ có thể kinh doanh ở đâu chứ kinh doanh trên những bữa ăn của trẻ là điều không thể chấp nhận được…”.

Hộp bơ có chân gián
    “44.000 đồng/ngày là mức ăn quá thấp và không hề tương xứng so với mức phí 9.000.000 – 12.000.000 đồng/tháng chúng tôi phải đóng cho trường. Chúng tôi đã yêu cầu nhà trường tăng mức ăn của các con lên ít nhất 80.000.000 đồng/ngày. Tuy nhiên, họ mới chỉ trả lời là sẽ xem xét. Phụ huynh chúng tôi đã gặp quá nhiều vấn đề với ngôi trường này. Họ có quyết định hôm trước nhưng hôm sau lại lật mặt được ngay. Dó đó, cũng chả hy vọng gì nhiều.

Tin nóng: Trường mầm non quốc tế Maple Bear cho trẻ ăn cơm bụi

Tôi đang chờ phản ứng và câu trả lời cuối cùng của nhà trường về vấn đề này. Trường hợp xấu nhất thì cũng phải chuyển trường cho con thôi. Tuy nhiên, con còn quá nhỏ! Hơn nữa, con đã quen trường, quen lớp, quen bạn, tôi không hề muốn cuộc sống và tâm lí của con bị xáo trộn…”, chị Bình trăn trở.

“Tôi đã quá mệt mỏi, chán nản và mất niềm tin…”

Chị Phạm Hồng Ngọc, phụ huynh của bé Nguyễn Duy Anh, lớp Koala Bear 2 cũng bức xúc không kém: “Đã cho con vào học ở Trường Maple Bear thì tôi chỉ quan tâm đến chất lượng mà con sẽ được hưởng chứ tiền bạc không là vấn đề quá quan trọng. Tuy nhiên, đến giờ phút này, tôi thấy vô cùng chán nản và mất niềm tin với Trường Maple Bear. Có lẽ, gia đình tôi phải tìm một trường khác cho con.

Chúng tôi chấp nhận đóng góp để nhà trường cải thiện nhưng con cái chúng tôi lại không hề nhận được những dịch vụ chất lượng. Nhà trường không có thiện chí hợp tác, dịch vụ càng ngày càng kém đi khiến người ta không còn có thể chấp nhận được. Chúng tôi còn phải lo làm việc chứ thời gian đâu mà chạy theo trường suốt. Tôi thấy mệt mỏi và chán nản lắm rồi…”.

“Con tôi từ ngày đi học không hề lên được cân…”

Chị Hà Phương Mỹ, phụ huynh của bé Sơn, lớp lớp Koala Bear 2 cay đắng nói: “Tôi là một trong những người đã chiến đấu với Trường Maple Bear quá nhiều! Những bức xúc của tôi bây giờ không biết bắt đầu từ đâu.

Con tôi từ ngày đi học ở Maple Bear không hề lên cân nào. Con về nhà thường kêu chán, bảo thức ăn ở trường không ngon. Thương con, tôi đã phải thường xuyên mang cơm, đồ ăn ở nhà đến trường cho con. Tôi không thể hiểu, với 44.000 đồng trong thời buổi này chia ra làm 3 bữa thì họ sẽ nấu ăn như thế nào cho con chúng tôi? Tôi rất bức xúc khi phải bỏ ra 10.000.000 đồng/tháng mà con chỉ được ăn 44.000 đồng/ngày. Chưa kể sự phẫn nộ khi xem các hình ảnh cơm cháo bẩn thỉu, hộp bơ có chân gián, sự nhếch nhác, mất vệ sinh nơi nấu ăn… nhiều mẹ nhìn thấy hình ảnh này đã bật khóc”.

Nơi chế biến thức ăn của cơ sở Cơm Việt (xem hình ảnh)

“Con tôi ngoài chán ăn, không lên cân còn thường xuyên ốm vặt, sổ mũi, uống thuốc vào là bị đi ngoài… Lúc đầu thì gia đình không nghi ngờ gì đâu nhưng đến thời điểm này thì chắc chắn là do thức ăn ở trường. Trường quốc tế gì mà dịch bệnh gì cũng có, hết dịch Tay chân miệng lại đến thủy đậu. Trong cuộc họp vừa qua, còn có bé bị hạch trong ruột…

Vì con đã quen trường, quen bạn, tôi muốn tôn trọng con và không muốn con bị tổn thương tình cảm. Chiến đấu được đến ngày nào thì chiến đấu thôi. Nếu trường không có những trả lời và cam kết thay đổi, bảo vệ quyền lợi cho các con thì tôi sẽ phải tính đến việc chuyển trường cho con”, chị Mỹ cho biết thêm.

“Con tôi mới 18 tháng tuổi thì làm sao ăn được xôi?...”

Chị Võ Hồng Trang, phụ huynh của bé Tuấn Khôi, lớp Koala Bear 2 nghẹn ngào: “Khi chưa đi học, con rất lười ăn. Nhưng từ ngày đi học, con đi học về đến nhà là luôn miệng kêu đói. Trong khi đó, các cô giáo trên trường cho biết, con tôi bữa nào cũng ăn được 2 bát cơm. Con ăn được 2 bát cơm/bữa thì không thể đói được chỉ có cơm không có chất thì con mới đói như vậy.

Tôi không hiểu sao, tôi gửi con ở trường quốc tế, nhà cửa rộng rãi, thoáng mát mà con lại không lên được cân, đau ốm thường xuyên. Bệnh chân tay miệng cháu cũng bị, ốm sốt thường xuyên, viêm họng như cơm bữa…”.

Chị Trang bức xúc: “Gia đình tôi gửi con vào trường quốc tế cũng chỉ mong con có điều kiện học tập tốt nhất, được chăm sóc tốt nhất để con phát triển thể chất và trí tuệ ngay từ những năm tháng đầu đời. Nhưng những gì con cái chúng tôi được nhận nó không hề xứng đáng một chút nào. Con tôi mới 18 tháng tuổi thì làm sao ăn đc xôi? Tôi không yêu cầu thức ăn phải đắt đỏ, sang trọng như ở khách sạn nhưng ít nhất những thứ họ cho con tôi ăn phải sạch sẽ, đảm bảo dinh dưỡng. Đến lúc này thì tôi không còn bất cứ niềm tin nào với Trường Maple Bear. Khi vào học tại Trường Maple Bear, gia đình cũng phải đóng phí rất cao. Bây giờ chuyển trường cho con mọi thứ đều dang dở… Tôi chỉ có nguyện vọng là trường biết đến nỗi khổ của phụ huynh, học sinh mà có sự điều chỉnh, cam kết và cũng là lấy lại uy tín, danh dự cho nhà trường…”.

Nguồn: http://giaoduc.net.vn/Giao-duc-24h/...tre-an-com-ban-Nhieu-ba-me-bat-khoc/167631.gd

20. Cải Cúc

Cải Cúc Thành viên tích cực

Có mình đây. Con mình dính vào cả 2 scandal của trường: thay đổi giáo viên và thức ăn. Cơ sở vật chất có chuẩn đến đâu mà Ban quản lý vô lương tâm, vô trách nhiệm thì cũng chả mong có được gì tốt đẹp cho con cái mình.

Nhimxuxinh thích bài này.