Cần giúp: Mẹ nào có con bị HEN PHẾ QUẢN vào đây chia sẻ nhé-- ho kéo dài thành cơn hay tái diễn

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Nhimdethuong, 27/2/2013.

1. kinkin1106

kinkin1106 Thành viên tích cực

Ðề: Mẹ nào có con bị HEN PHẾ QUẢN vào đây chia sẻ nhé-- ho kéo dài thành cơn hay tái diễn

Chú ý theo doi...................................

Đang tải...

2. nguyeta6

nguyeta6 Thành viên tập sự

Ðề: Mẹ nào có con bị HEN PHẾ QUẢN vào đây chia sẻ nhé-- ho kéo dài thành cơn hay tái diễn

Con mình cũng đang dung ventoline với pumicort liều dự phòng, bé nhà mình hay khám bác sĩ Tú là trưởng khoa tự nguyện A, bác có khám ngoài ở phòng khám 21 NGuyễn Công Hoan nên mang con ra đấy khám cho tiện, đỡ mất công phải đợi lâu, mình cũng đã hỏi bác xịt nhiều có ảnh hưởng gì không nhưng bác bảo không sao, chia sẻ cho mẹ nó nhé

3. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

cái này mình không biết
    chúc bạn chóng chữa khỏi cho con mong bé chóng khỏi

4. nguyenvan157

nguyenvan157 vanviva

Trường hợp này em cũng đã gặp khá nhiều rồi, em biết có một người giỏi về các vấn đề của trẻ em và đã chữa trị cho rất nhiều trẻ em khỏi được các bệnh ho hen, sức đề khắng kém và dị tật. Nếu chữa trị nhiều rồi mà hai bé nhà mình chưa khỏi thì mẹ mình alo em, em cho biết thêm thông tin. Gọi em qua số này cũng được: 09 3232 9136
    Vì chị ấy không bao giờ đăng tin hay quảng cáo trên mạng xã hội hay internet nên khi chưa hỏi ý kiến em ko dám đưa sdt lên đây.
    Chúc hai cháu sớm khỏi!

5. Moon_Mama

Moon_Mama Banned

Nghe giống như giọng điệu của mấy ngừi bán TMCP ý. Em nghe quen quen, kiểu nhà mình dùng A B C đã khỏi, ai cần PM cho mình nhé, xong rồi lại ra một công ty bán hàng đa cấp nào đó :(
    Còn nếu là pp dân gian hay kinh nghiệm bản thân có sẵn thì mẹ nó cứ post lên đây cho mọi ng cùng tham khảo!

6. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

em hóng kinh nghiệm các mẹ vì con e thỉnh thoảng cũng hay khò khè.

7. Tiendinhkhang

Tiendinhkhang Thành viên chính thức

bé nhà mình từ khi sinh ra rất hay bị ho sốt,mình đẫ dùng nhiều loại thuốc nhưng cũng ko thấy khuyên giảm,mình thật sự rất no nắng ,ko biết phải làm sao nữa

8. brown bee

brown bee Thành viên tập sự

có mẹ nào cho con dùng THUỐC HEN- PH rồi không? mình mới cho con dùng dc 10 ngày,( vừa dùng thuốc này, vừa xịt dự phòng và uống singular
    ) nghe quảng cáo thì rất ok n không biết có khỏi dc không, hix

9. nguyentranhaiyen

nguyentranhaiyen Chia sẻ những bài thuốc hay đến mọi người

Tây y thì chỉ có thuốc xịt thôi.
    Với các bệnh mãn tính thì phải tìm đến Đông y và một yếu tố rất quan trọng là chế độ dinh dưỡng và sinh hoạt.
    Chị chồng tớ lúc 3 tuổi cũng nhập viện thường xuyên vì hen phế quản, ngày đó chưa biết đến thuốc Đông y chữa hen, sau này lớn lên sức đề kháng tốt hay sao ấy, tự nhiên hết.
    Nhưng cũng rất nhiều trường hợp gắn với bệnh đến cả tuổi già.

10. nguyentranhaiyen

nguyentranhaiyen Chia sẻ những bài thuốc hay đến mọi người

Sau đợt dùng PH bé có khỏi không bạn?

11. Handmade Love

Handmade Love Mẹ Ốc tiêu

Các có thể vào fb Nam Dược Thần Hiệu nhờ a Hạnh xem,anh ấy có thuốc các bệnh hô hấp, viêm da cho trẻ em và người lớn í nó là thuốc đông y cũng đỡ, dùng cũng được đó cm ạ.

12. giadinh_cu_tit

giadinh_cu_tit Bắt đầu tích cực

hen có 2 dạng: hen dị ứng và hen do bội nhiễm. Cần phân biệt để tìm ra cách chữa đúng, nếu không thì có uống đến tạ thuốc cũng không khỏi. Với người hen dị ứng thì sẽ không có đờm, khi gặp thời tiết, bụi, mùi không hợp sẽ lên cơn hen. Với dạng dị ứng này còn gọi là dị ứng hen cơ địa thì ai mắc bạn đi cấy chỉ chữa hen+ khiêu kim sài 10 huyệt tứ phùng ở giữa đốt các ngón tay sẽ khỏi hẳn. Còn đối với hen bội nhiễm thì người lớn hay trẻ em lúc sắp bị hay sau bị thường có rất nhiều đờm, đờm khạc ra dính như tơ. Đây là 1 loại khuẩn khó mà phần lớn dùng các thuốc kháng sinh hiện nay không có hiệu quả (dùng thì đỡ), nếu muốn điều trị tốt nhất dùng kháng sinh đồ để tìm thuốc điều trị đúng

huonglt1507 thích bài này.
  13. thuhien

thuhien Mỗi ngày một niềm vui!

Con mình k phải hpq nhưng viêm phế quản co thắt, thay đổi thời tiết, nhiệt độ nóng lạnh là ho. Mình theo khám bác sĩ thịnh bv hồng ngọc thấy rất ổn. Các mẹ có thể tham khảo thêm.

14. Bảo Khí Nhi

Bảo Khí Nhi Giảm ho đờm, khó thở. chặn đứng viêm đường hô hấp!

mẹ tìm hiểu kỹ trướck khi cho bé sử dụng nhé. mong bé mau chóng hồi phục sức khỏe

15. Elisa93

Elisa93 Thành viên nổi tiếng

Em nhà em thì chưa bị hen phế quản bao giờ nên cũng chưa có kinh nghiệm bệnh này. Nhưng em biết 1 bác sĩ chữa được hen phế quản cho trẻ mà được mẹ bé viết thư cảm ơn trên website bệnh viện cơ. Trước đó bé này chữa nhiều rồi mà chưa khỏi, có khi cũng là vì hợp thầy hợp thuốc nữa. Thấy đúng bệnh hen phế quản nên em chia sẻ để các mẹ tham khảo chứ em ko quảng cáo gì đâu nhé :D

Link gốc: http://bachmai.gov.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=2189

Sửa lần cuối: 23/7/2016
  16. Nguyễn thị tươi

Nguyễn thị tươi Thành viên tập sự

Mình là Tươi, quy ở Nam Định nhưng bây giờ đang sống và dạy học ở Bình định. Cách đây 4 tuần mình có vô trang này để tìm lời khuyên nhưng thật sự con mình đã thực hiên cả rồi mà không bớt. Bé mình bị hen phế quản từ 2 tuổi tới8 tuổi nhưng bây giờ khỏi hơn 90 % rồi, mình cũng từng khóc suốt khi con không thở được phải đưa đi cấp cứu suốt, cháu rất nặng có tuần phải cấp cứu 2 tới 3 lần đó. Vậy mà tình cờ hôm đi cấp cứu có người chỉ cho thằng cu mình đi cấy thuốc vô lưng chữa theo đông tây y ket hon. Vậy mà mới sau khoảng 4 tuần con mình dương như ổn , bạn bè nói minh phải có phước lắm con mình mới được như vậy. Nên mình hứa khi nào có thời gian sẽ vô đây chỉ chỗ cho mọi người đưa con đi chữa. Mẹ nào cần thì email cho mình, ở đó chữa khỏi hen cho cả người lớn và trẻ nhỏ. Email của mình tree2406@gmail.com . Do mình mắc dạy nên mình sẽ trả lời mail khi có thể nhé. Ah mình có chụp cái card hôm đi chữa cho con nè IMG20161003170654.jpg