mẹ nào có kinh nghiệm giảm cân sau sinh thì vào đây cho cả nhà xin ít kinh nghiệm nhé !

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi nhosochn09, 19/6/2010.

1. ngongioto

ngongioto Thiết kế topic như web

Ðề: mẹ nào có kinh nghiệm giảm cân sau sinh thì vào đây cho cả nhà xin ít kinh nghiệm nhé

Tổng hợp mấy kinh nghiệm hóng được nè :
    - Uống chè vằng, vừa lợi sữa vừa tiêu mỡ
    - Chườm nóng vùng bụng bằng gừng muối
    - Tập yoga (sau 2 tháng có thê tập rùi http://xinhxinh.com.vn/Can-nang/72293/Phu-nu-sau-khi-sinh-2-thang-nen-lam-gi-de-giam-beo.xinh)
    - Ăn giảm bột đường, tăng rau củ quả... uống nhìu nước
    - ....

Đang tải...

2. meoluoi118

meoluoi118 Tất cả các loại ômai mứt

Ðề: mẹ nào có kinh nghiệm giảm cân sau sinh thì vào đây cho cả nhà xin ít kinh nghiệm nhé

Chuẩn.....................................................................

ngongioto thích bài này.
  3. lavender83

lavender83 ĐẶT GIẦY DÉP HÀNG HIỆU

Chào các mẹ!
    Vấn đề tăng cân và giảm cân sau sinh là cả 1 vấn đề rất rất rất nan giải với nhiều mẹ và đặc biệt là em. Hồi con gái e khoảng 59kg cao 1.67m, nói chung là cũng mũm mĩm ạ, nhưng vẫn có đường cong ah ( đấy là theo mọi người comment thế). Hic thế mà lúc có bầu e tăng phát hơn 20kg, lên bàn đẻ chừng 82-83kg ý ạ. Bác sĩ bệnh viện Viêt- Pháp phát sốt phát rét với em vì tăng cân nhiều wa ( ở VP các bác sĩ chỉ khuyên tăng 10-12kg thôi). mà nói thực em ăn cũng k khỏe đâu ạ, mà k uống sữa bầu nhé, mà sao nso cứ tăng vùn vụt ấy ạ. Zai nhà em thì cứ an ủi vợ , thôi cho con nó khỏe, rồi đẻ xong ta giảm cân sau. Hic e cũng quyết tâm vì tương lai con em chúng ta nên e cứ nhắm mắt cho wa. Ấy mà sau khi sinh xong 1 tháng e xuống còn 73 kg, hỡi ôi cái cân đó nó đằng đẵng theo em gần năm trời k hề suy chuyển ạ. Em thử đủ mọi cách ạ: low cab ( ban đầu cũng sướng nhưng mà toàn thấy ăn thịt là thịt mà xót thương hầu bao wa e k chịu nổi);tập thể dục đi bộ cũng có giảm nhưng k ăn thua ạ. Có 1 ngừoi bạn của em nó giới thiệu cho em Herbalife ( mà có 1 mẹ viết tắt là HBL ấy ạ), nó là thực phẩm chức năng cho người ăn kiêng. Vì là thử mọi cách k ăn thua nên em hễ có ai mách pp j là em thử luôn. Cái này có 3 vị ạ : Vani; Dâu; và socôla. Em thử vị dâu , ban đầu cũng chua quen nhưng lâu dần k uống k thể chịu được. Em uống nó vào buổi sáng ( thay bữa sáng) và buổi tối ạ. Kết quả e không ngờ tới là em giảm đuợc 2 kg trong tuần đầu tiên e dùng. Em mới dùng được hơn 1 tháng thôi các mẹ ạ. Giờ em còn 63kg. mà hoàn toàn khỏe mạnh ( đính chính là em chúa lười tập thể dục). Bụng em theo chồng em nhận xét là thon đi nhiều rồi. Còn vài cân nữa là em về phom cũ roài ạ. Nhân đây em muôn chia sẻ với các mẹ vì em biết vấn đề này rất nan giải với nhiều mẹ. Sau khi sinh phụ nữ hay bị trầm cảm , 1 mặt con cái, 1 mặt tự ti về thân hình mình. Em giờ đã khắc phục được rồi cac mẹ ạ. Địa chỉ mail của em ; vantranghp@yahoo.com ạ ( các mẹ rỗi rãi thì chat nhé). Em cũng mua cho mấy đứa cháu ăn k biết no của em uống, giờ chúng nó kìm được cơn đói và k tăng cân nữa. Em thấy sản phẩm nó rất tốt vì bản thân mình và người thân của mình đã là chuột bạch hìhì nên em muốn chia sẻ với mọi người ạ.
    Mỗi 1 cty có hình thức kinh doanh riêng, bên cty Herbalife theo hình thức kinh doanh mạng, kinh doanh đa cấp nghĩa là từ sự thực tế dùng sản phẩm của người này , giới thiệu cho người khác nếu bản thân họ thấy có kết quả tốt. Nhiều người thấy k thích hình thức kinh doanh này đều nói là giá trị sản phẩm là 1 nhưng theo hình thức kinh doanh này thì giá trị của sản phẩm đội lên 10---> chất lượng có vấn đề. Một vấn đề mà mọi người k để ý là với các hình thức kinh doanh khác họ muốn promote sản phẩm của họ thì họ phải quảng cáo, mà chi phí quảng cáo sản phẩm thì quá nhiều. Thử hỏi cái chi phí đó họ cộng vào sản phẩm mà chúng ta mua thì liệu giá trị thực của sản phẩm là bao nhiêu.Hìhì em lan man wa, bệnh nghề nghiệp ma sorry các mẹ.
    EM chia sẻ với các mẹ có cùng mong muốn giảm cân như vậy ạ. Các mẹ muốn hỏi j em thì PM hoặc là chát với em nhé.

4. phuc1986

phuc1986 Thành viên nổi tiếng

Bổ xung thêm là aerobic cũng giảm cân cực kỳ nhé ạ, có điều chắc 2 tháng sau sinh thì chưa được, phải 4 tháng mới tập nhỉ các mẹ nhỉ. Các mẹ kết aerobic có số này alo nghe tư vấn giảm cân nhé 0437153668

5. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Yoga hoặc aerobic đều giảm cân tốt, ngoài ra thì có mỹ phẩm Body wave hỗ trợ giảm cân nữa ạ, sản phẩm của Mỹ, dạng kem, thấm nhanh không nhờn rất tác dụng trong việc tiêu mỡ chống nhăn da khi giảm cân, các chị pm cho em để được giảm 10-15% hoặc alo để được tư vấn số O9O6 179692.

6. vuha1818

vuha1818 Thành viên rất tích cực

Nếu cần có thể massage thêm nữa, cho đẹp và căng da khi giảm kg nhé

7. tròn lú lu

tròn lú lu Bắt đầu tích cực

Đánh dấu theo dõi thôi chứ em chưa sinh nở gì nhưng em cũng mún giảm kg

8. Bé Savio

Bé Savio I

Mình nhận tư vấn giảm cân sau sinh cho các mẹ ở sài gòn nhé (mình ở sài gòn nên chỉ nhận tư vấn cho các mẹ ở sài gòn thôi nhé). Sản phẩm của mình bán hoàn toàn có nguồn gốc từ thiên nhiên, sử dụng ko những giảm cân mà còn đảm bảo sức khỏe tốt và làn da đẹp nữa (các mẹ đang cho bé bú vẫn có thể sử dụng được luôn). Ko những thế, các mẹ giảm cân mà còn giảm được luôn cả vùng mỡ vòng bụng vì trong sản phẩm có những thành phần đào thải mỡ rất mạnh.
    Vế chất lượng sản phẩm thì mình hoàn toàn bảo đảm vì chính bản thân mình đã sử dụng qua rồi, mình thấy tốt nên bắt đầu cung cấp sản phẩm này luôn. Lúc trước mình chỉ có 54kg thôi, nhưng từ lúc mang bầu đến lúc sinh thì ngót nghét 82kg thôi à (đau khổ). Sau sinh thì mình bắt đầu giảm cân luôn và sau 4 tháng cố gắng mình đã xuống được gần 20kg, hiện tại thì mình 62kg và vẫn đang cố gắng trở lại như cũ.
    Các mẹ quan tâm có thể liên lạc với em qua số điện thoại 0902.912.123 (Huyền)

9. nhosochn09

nhosochn09 Thành viên rất tích cực

chào các mẹ !
    em thấy đề tài của em bị trôi đi xa quá, con em đc 25,5 tháng rùi. nhưng công cuộc giảm cân của em vẫn trường kỳ kháng chiến lắm. Dù giảm đi đc nhiều nhưng em vẫn còn béo lắm. em mới phát hiện ra 1 loại thuốc giảm cân không cần ăn kiêng nhiều, cái gì mà slim của mỹ ấy ạ, có mẹ nào biết thì mách giùm cả nhà nhé. Mà lâu rùi không biết công cuộc giảm cân của các mẹ thế nào rùi. có gì kể cho cả nhà nghe nữa nhé

10. Pretty Shop

Pretty Shop Bắt đầu tích cực

Mình chia sẻ kinh nghiệm của mình nhé, bé nhà mình được 4,5 tuổi rồi mà gần đây mình mới giảm cân được. Trong 4 tháng mình giảm được 8kg, không cảm thấy mệt, vẫn khoẻ mạnh và làm việc bình thường.
    Mình nghĩ đầu tiên là quyết tâm giảm cân quan trọng lắm, nếu ko quyết tâm là có thể bỏ ngang giữa chừng. Để tăng quyết tâm thì ngày nào cũng phải cân, khi cân biết mình giảm được mấy lạng cũng thấy phấn khởi rồi, còn nếu ko giảm mà tăng mấy lạng là mình cũng cần phải tăng quyết tâm hơn.
    Kinh nghiệm của mình đơn giản lắm: Ko ăn đồ ngọt, tuyệt đối là bánh kẹo, socola, không ăn đồ béo, nhiều cholesterol, buổi tối không ăn cơm mà chỉ ăn vài miếng thịt/cá, canh + rau + hoa quả.
    Ăn sáng no (có thể ăn sáng 1 bát cơm với thức ăn), trưa ăn 1 bát cơm và thức ăn như bình thường. Khi cảm thấy đói có thể uống sữa đậu nành không đường (nhà tự làm là tốt nhất)
    Và để tăng cường thể chất có thể tập đĩa của Kỳ Duyên, mỗi ngày chỉ cần 15-20 phút tập là đủ
    http://www.youtube.com/watch?v=OJovCrirQNA
    Mình đã giảm từ 66kg xuống còn 58kg, mình biết giảm như thế không nhiều như 1 số người, nhưng mình thấy rất an toàn và hiệu quả. Còn uống thuốc giảm cân hay sữa giảm cân thì mình không có kinh nghiệm gì, nhưng đa phần những người mình biết thì sau 1 thời gian giảm được khá nhiều cân lại quay trở lại cân nặng cũ...

11. mevittytach

mevittytach BA ĐÌNH FAMILY-0912082284

Chia sẽ chương trình giảm cân hiệu quả của ông xã mình nhé:
    1. Uống trà thảo môc cô đặc của HERBALIFE vào giữa buổi sáng và buổi chiều >>>> cái này giúp thanh lọc cơ thể làm giảm lượng mỡ thừa không cần thiết ah
    2. Ăn bữa trưa dinh dưỡng bằng sinh tố Herbalife >>>> cái này cực kỳ thích hợp cho dân văn phòng đấy ah, bữa ăn lý tưởng với đầy đủ vitamin và khoáng chất đấy, giá trị chỉ bằng 1 bữa ăn cơm văn phòng của các mẹ thôi, nhưng các mẹ không phải đi ra ngoài nắng nóng và liệu bữa cơm văn phòng các mẹ hay ăn có đủ dinh dưỡng và sạch không nhie ( cái này khó kiểm chứng nha :) )
    Sau 1 tháng ông xã mình sử dụng liệu pháp này đã giảm đc 4 cm vòng bụng và 4 kg cân nặng.
    Các mẹ tham khảo nhé, đây là liệu pháp giảm cân rất tốt đấy không nên bỏ qua đâu ah, đặc biệt giảm cân nhưng vẫn duy trì được sức khỏe ổn định và làn da khỏe mạnh chứ không bị mệt và tốn thời gian như các hình thức giảm cân khác.
    Các mẹ có thể call cho mình để được chia sẻ thêm liệu pháp giảm cân này nhé. thanks

12. me_soc_nhi

me_soc_nhi Banned. Cẩn thận người này không trung thực!

Em đang cần ngâm cứu vụ này đây ! Mới mang bầu tháng thứ 7 mà đã tăng 12kg rồi :(. Chắc sau sinh phải tính giảm cân sớm

13. refrain_of_love

refrain_of_love Thành viên tập sự

Sau khi sinh e bé xong mình cũng thuộc dạng quá béo (150cm, 60kg). Sau khi bé hết bú, mình uống nước lá giảo cố lam nguyên chất để giảm mỡ. Trước đấy, nhà mình cũng hay mua hộ các ông bà già hàng xóm chữa mỡ máu, huyết áp (vì quê mình ở tuyên quang, người nhà lấy giảo cổ lam tươi ở vùng núi tam đảo làm thành loại khô bán cho công ty tuệ linh gì đó thì phải). Mình sau khi sinh em bé xong mới thử dùng vì hy vọng giảm cân. Kết hợp tập thể dục và uống giảo cổ làm hàng ngày, mình đã giảm được từ 60kg xuống 48kg trong khoảng 8 tháng. Hiện nay, mình vẫn uống hàng ngày vì mình bị tăng huyết áp nữa. cân nặng vẫn duy trì ở mức 47-48kg mặc dù mình ăn uống rất thoải mái.Có thể cơ địa mình hợp với loại lá giảo cổ lam này. Thấy mấy chị cũng mua cho các ông chồng bụng bia nữa )
    Mình thì nghĩ cái gì cũng phải từ từ, nhất là đang cần sức khỏe để chăm con. giảm cân nhanh quá cũng không tốt đâu bạn à

14. giongyeu

giongyeu 100% từ Thái Lan, Hàn Quố

mình cũng vậy chả kiên chì được. Bà ngoại suốt ngày bảo tập thể dục để bụng bớt đi nhưng chỉ tập được 1 vài ngày rồi nghỉ cả tháng (kiểu như là 1 ngày quăng chài 72 ngày phơi lưới í). Giờ thì kệ chả tập tành gì hết, mà ngày xưa rõ là chăm chỉ tập thể dục thẩm mỹ ấy nhé, thế mà có con xong dọa ra thế đấy các mẹ ạ.

15. refrain_of_love

refrain_of_love Thành viên tập sự

hihi, mình giờ cảm thấy ngon rồi nên cũng lười chẳng tập thể dụng nữa, chỉ uống giảo cổ lam hàng ngày thôi, được cái ko kiêng gì mà ko bị tăng cân trở lại :D

16. huongkh009

huongkh009 Bắt đầu tích cực

Mình cao khiêm tốn 1m50 Lúc con gái mình 42kg
    Khi lên bàn để 63kgs
    sau sinh dư thừa một đống mỡ bụng cùng chân tay bự luôn
    Con thì suốt ngày ti mẹ nên chả có uống thuốc giảm kgs được
    Giờ con 24 tháng mà bụng vẫn như bầu í ! Chán kinh khủng
    Có mẹ nào có phương pháp gì chia sẻ nhé mà không phải nhịn ăn => vì mình không chịu được đói.Không tập thể dục được vì không có thời gian.

17. thuyha1961

thuyha1961

Em chịu khó đi tập earobic nhanh giảm cân lắm

18. heocoi_883

heocoi_883 Mẹ NguyênĐức 0985.885.833

Hihi, em lạc đề tý, Thấy tiêu đề các bác giảm cân sau sinh. Còn em thì sinh xong bắt đầu đi làm xuống đến 10kg rồi giờ còn có 42kg thôi ạ. Thèm được mũm mĩm như các bác thía không biết!!!!

19. huongkh009

huongkh009 Bắt đầu tích cực

Dạ em đi tập một tháng tăng 2 kg ạ, thế là thui em ở nhà luôn ạ

20. daobong

daobong

Oánh dấu cái, chiều đọc!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!