Kinh nghiệm: Mẹ nào đã đẻ mổ tập 2 cho e xin tý chia sẻ với, e đang muốn có tập 2 mà sợ quá chưa dám đẻ

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi me_toet_2710, 21/10/2012.

1. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Ðề: Mẹ nào đã đẻ mổ tập 2 cho e xin tý chia sẻ với, e đang muốn có tập 2 mà sợ quá chưa dá

Đúng rùi đấy các mẹ ạ, viên đút đít có tác dụng hơn là uống thuốc giảm đau, hình như của Pháp hay sao ấy, giá đúng là mấy chục nghìn thì phải, e chả phải mua nên k nhớ giá nhưng lần trc cũng đặt viên đó. Chắc e nhát nên e đau kiểu cảm giác ấy, nghĩ đến cảnh bác sỹ lấy con dao và làm một đường sắc lẹm ở bụng mình mà thấy lạnh tóc gáy. Huhu

Đang tải...

2. dealgiagoc.com

dealgiagoc.com Thành viên rất tích cực

Ðề: Mẹ nào đã đẻ mổ tập 2 cho e xin tý chia sẻ với, e đang muốn có tập 2 mà sợ quá chưa dá

nghe các mẹ nói mà em sợ quá thôi, em cũng tập 1 đẻ mổ , đúng là đẻ lần đầu chẳng biết gì gặp ông bác sĩ chán quá, mang tiếng là ngừoi quen chưa đến ngày DKS đã khuyên mổ mà con em SA có 3kg ah mẹ thì cao 1,56m. lại được ông bố chồng áp đặt,ông í xót cháu nên kí giấy mổ luôn. Hậu quả là em bị mổ đẻ rồi lỡ kế hoạch làm tập 2 khi tập 1 mới được 12thang thế có chết em không cơ chứ. em cũng sợ đau lắm nhưng đằng nào cũng phải đẻ nữa nên nhắm mắt cố vậy, bây giờ em chỉ mong mẹ tròn con vuông thôi, cứ cái lúc đau vì mổ lại thấy ghét ông bố chồng thế không biết

3. MeBonBill

MeBonBill Thành viên rất tích cực

Cứ đẻ đi bạn đừng đẻ 1 đứa buồn mà khổ thân bé nhà bạn!đẻ cho có anh có em!còn đẻ ai mà ko đau!có điều tùy người tùy sức chịu đựng mà thôi!
    Mình xin chia sẻ Kn đẻ mổ 2 lần của mình cũng là để các mẹ rút KN!
    Đẻ lần 1 ko đau bằng lần 2 !
    thứ nhất lần 1 ko bị đau co dạ con bằng lần 2 vì càng đẻ nhiều dạ con càng mỏng mà!
    Thứ 2 lần 2 họ lại mổ đúng vào vết mổ lần 1 và họ sẽ cắt cái phần da bị sẹo lồi nếu ai bị cơ địa sẹo lồi thế nên đau vết mổ cũng đau hơn lần 1!
    Nói thật nếu ai chiu đc đau tốt nhất đừng tiêm thuốc giảm đau!nếu sinh ở BV phụ sản HN thì hình như họ bơm thuốc vào chai truyền còn ở BV phụ sản TW họ tiêm vào đùi!eo ơi đẻ chả sợ nhưng mình đến giờ sau 6 năm mình vẫn nhớ cái mũi tiêm ấy!chị y tá mới chọc vao 1cai thì ôi thôi thuốc đi đến đâu buốt đến tận xương cả cái chân cứng đờ ra mình ko hiểu tiêm thuốc giảm đau mà lại đau thế!đến đứa t2 mình ko sợ đi mổ chỉ kinh lúc chị ty tá vào bảo tiêm thôi!Nhưng chả hiểu sao hoặc là ko tiêm thuốc đấy hoặc là thế nào mà ko bị đau như lần 1!
    đẻ dứa đầu chỉ 1 ngày mình đi lại đc nhưng lần 2 ngày thứ 3 mình vẫn ko đứng lên đc!đau đến nỗi đứng lên vịn tay vào thành giường mà mặt mũi đỏ như gấc rồi nước mắt cứ ròng ròng về sau mọi người nhìn thấy khổ quá bảo thôi thế là ko đi lại đc!mãi cuối ngày t3 mới đi đc!chính vì thế mà sau khi ra viện mấy ngày mình bị sốt cao nửa đêm vứt con ở nhài bịt tai đi taxi đến khám thì kết luận là Bế sản dich do lúc đẻ mình ko đi lại đc cứ nằm 1 chỗ sản dịch ko lưu thông nên ko ra đc nó bị đọng lại trong tử cung!thảo nào đẻ xong mà chỉ ra máu 3 ngày xong thấy sạch sẽ lại thấy mừng nghĩ là đẻ mổ họ hút sạch sẽ ai ngờ........bsy bắt nhập viện ngay nửa đêm hôm đó mình năn nỉ xin về điều trị vì nhà có 2 con nhỏ 1 d 2,5t 1 đứa đc 1 tuần,mãi sau bác ấy đồng ý nhưng bác ấy còn viết vào sổ khám bệnh là bắt nhập viện mà bệnh nhân cứ đòi về,chắc sợ có VD gì thì ko chiu dc trách nhiệm!rồi mình đặt thuốc kiểu thuốc phá thai ấy!hôm đây đi khắp TP Hn ko mua đc thuốc đấy mới nhục phải chờ đến sáng hôm sau mới đi mua đc mà đến mấy chục hàng mới có!rồi cũng phải ra vào viện 4 lần nữa mới xong mà nhà mình cách viện mười mấy km !Kể thế để các mẹ rút KN sinh mổ lần 2 có đau thế nào cũng phải cố gắng mà đứng lên đi lại sơm chứ như mình khốn khổ!mà mình còn may ko bị lôi đi nạo đấy chứ hôm đấy mà nằm viện hôm sau họ cho đi nạo sớm!mà nạo trong khi mới đẻ đc 1 tuần thì đau còn gấp 10 lần mổ!
    Chúc các mẹ có nhiều sức khỏe và KN để nặn ra các thiên thần!đau mấy thì đau nhưng có đc dứa con thì mọi nỗi đau tan biến!thế mới đc nghe con nói "yêu mẹ nhất trên đời"

4. bepnhapsieukhuyenmai

bepnhapsieukhuyenmai Bắt đầu tích cực

Hehe oh mẹ này ngược lại với em thế! lúc em gần sinh ấy đi khác bác sỹ bảo con em 4kg , em sợ quá đòi mổ đẻ vì sợ chẳng may đẻ thường con có vấn đề gì thì chết, mẹ đau cũng được,nhưng Bố chồng nhất định khuyên ko nên mổ, lúc đó mình lại thấy bực Bố chồng quá. Giờ gặp mẹ này nói thế nghĩ lại thấy Bố mẹ chồng lo cho mình mà ko biết đường huhu. Cuối cùng mình cugx mổ, nhưng con chỉ được 3,3kg hix hix. Đúng là mổ đẻ đau dã man,đẻ thường chỉ đau lúc đó thôi, còn mổ đẻ ảnh hưởng sức khỏe lắm các mẹ ạ, mà muốn đẻ mau mau ty cũng ko được, phải it nhất 3 năm mới được sinh em bé nữa. Huhu minh thì già mất ròi, để lâu ko tốt chút nào

5. Tú Quyên 80

Tú Quyên 80 SÀN GỖ CHẤT LƯỢNG CAO

mình cũng cbi mổ tập 2, tập 1, ôi đau dã man, khóc suốt đêm đầu tiên
    đi còng 1 tuần, đau hơn tháng liền, sợ quá
    ko biết tập 2 thế nào, huhuhuhu, mình lại nhát gan nữa chứ

6. bonongcoc

bonongcoc Thành viên rất tích cực

Ôi meBonbill vất vả nhỉ! Riêng đối với mình thì sợ nhất ko phải là con dao mổ, không phải cái đau vết mổ sau 1 ngày, cũng không phải là lúc tập đi của ngày hôm sau mà là khi bị y tá phòng mổ đút cái ống để thoát nước tiểu vào cửa mình và lúc y tá phòng hậu phẫu rút nó ra. Nó thót người, đau điếng, khó tả. Đến lúc đi tiểu sau này vẫn hơi buốt.

MeBonBill thích bài này.
  7. MeBonBill

MeBonBill Thành viên rất tích cực

hic!mỗi người 1 nỗi khổ mà mẹ nó!nhưng rồi cũng qua hết thôi mẹ nó nhỉ!giờ nhìn thấy con khôn lớn mỗi ngày là vui lắm rồi!Nói thật là mình vẫn thích có 3 đứa con cơ nhưng mà thấy bsy mổ đứa t2 nhà mình bảo là dạ con của mình quá mỏng nên lúc đang nằm trên bàn mổ bác ấy định triệt sản cho mình nhưng sau nhìn mặt thấy vẫn còn trẻ nên thương tình bảo thôi về kế hoạch cẩn thận cháu nhé!Thành ra giờ mình ko dám đẻ nữa hơn nữa có cu t2 kinh tế khó khăn hơn nên ko dám đẻ!chứ đang thích con gái quá mà ko có!huhu!

8. me_toet_2710

Đúng mẹ nó ạ, nhiều lúc nghĩ bảo cũng bõ công mình đau đớn, vì lúc nào cũng yêu mẹ nhất trên đời, lúc nào cũng bám lấy mẹ, cái gì cũng nhường mẹ, bênh mẹ. Chả biết sau này có thế nữa k nhưng bây giờ thì thấy sướng ghê mẹ nó nhỉ. Cái gì cũng nhất mẹ. Hehe

MeBonBill thích bài này.
  9. cunthoi09

cunthoi09 Thành viên tích cực

Ôi, mình nghĩ đến đẻ mổ mà lạnh cả người. Tập 1 mình cũng đẻ mổ, bây giờ bắt đầu có tập 2 dc mấy tuần rồi.Mình cũng giống như 1 mẹ trên này, mình đẻ ở phụ sản TW, sao cái lúc họ tiêm thuốc giảm đau mình thấy buốt kinh khủng, mãi 1 tháng sau chỗ mũi tiêm vẫn buốt. Mình còn bị bí đái nữa chứ, trời ơi, cả 1 ngày trời ở viện mình cứ leo lên leo xuống cái bô mà ko thể nào rặn nổi, đau buốt hết cả người. Tập 2 mình cũng có chút kinh nghiệm về đẻ mổ nhưng lại sợ cái vụ đau dạ con sau khi mổ. Mình cũng chứng kiến 1 chị mổ cùng giờ với mình, đẻ mổ lần 2, chị ấy rên từ lúc ra khỏi phòng mổ đến 3 ngày sau vẫn rên, Mình và chị ấy nằm cùng phòng tự nguyện luôn mà. Nhưng ở bệnh viện phụ sản TW mình cũng ngán nhất là đoạn: một ngày đuổi người nhà bệnh nhân ra ngoài 2 lần, mỗi lần mấy tiếng liền, mình thì đau ko dậy nổi mà vẫn phải tự chăm con ko có ai lúc ấy, đau ko đứng dậy dc thì làm sao mà bế nổi con, mình hãi lắm, đã thế lần 1 lại ko có kinh nghiệm chăm con và cho con bú nữa chứ, cứ đút mãi mà con cứ chộp chộp, chẳng bú dc mấy.
    Nhưng dù sao bây giờ nhìn con cũng lớn và đáng yêu, mình thấy cũng bõ công vất vả mấy năm, rảnh rang một tí lại muốn đẻ thêm bé nữa cho xong nhiệm vụ, dù gì có chị có em cũng vui hơn. Bố mẹ ko thể đi suốt cuộc đời với con cái nhưng trên cuộc đời này con cũng ko bị đơn độc vì còn có anh chị em của con, Hy vọng dc mẹ tròn con vuông.

10. me_toet_2710

Đúng là việc k cho ng nhà ở trong đó thì vất vả thật mẹ nó ạ, e đẻ viện Bưu điện nên ng nhà đc ở trong đó, e thấy 1 ng còn lúng túng mà phải có 2 ng mới đủ ấy.

11. bepnhapsieukhuyenmai

bepnhapsieukhuyenmai Bắt đầu tích cực

Để mổ vừa đau vừa lâu khỏi, tổn thọ sau này lắm đấy. Hy vọng nhà chồng chì bắt mình đẻ 2 đứa, léng phéng bắt đẻ đứa thứ 3 là ăn vạ cho m à sợ hehhe

12. hpt0712

hpt0712 Thành viên rất tích cực

em cũng mới 1 đứa vào hóng các mẹ, hồi em đẻ ở Hồng Ngọc thấy nhẹ nhàng lắm, đau thì có đau nhưng vì dịch vụ tốt nên tâm lí cũng thoải mái, 5 ngày đi đẻ như đi du lịch ý:D có cho em đẻ 3 đứa ở đấy cũng đc, thế nên mẹ nó cứ chọn bv nào dvu ổn ổn là yên tâm mà đẻ thui

13. miumiu-zp

miumiu-zp Thành viên mới

haizza mình cũng cùng suy nghĩ với mẹ này đây, nghe mấy chị bảo, mổ lần 2 cũng ngay cho đã mổ lần 1, tưởng tượng thôi đã thấy ơn lạnh cả người hixhix

14. thanhngoc7981

thanhngoc7981 Thành viên tích cực

Gõ 1 thôi 1 hồi máy lại bị đơ. Mổ lần nào cũng đau mà mẹ nó nhưng mà chịu được hết, đau quá thì làm viên giảm đau nhưng mà phải cố gắng xoay người đừng nằm ngửa ko đau lưng lắm, đến lúc phải ngồi dậy cũng đỡ đau. Trộm vía mình sinh lần 2 mà thấy nhanh khỏe với ko đau bằng lần 1 ( thực ra lúc tử cung nó co lại thì đau hơn nhưng mà lần 2 nó co nhanh hơn, nhiều hơn -> vẫn chịu được mà :)). Bật mí cho các mẹ sắp mổ là mua tinh nghệ mà uống, vết mổ nhanh liền, tử cung nhanh co nên sẽ hết đau nhanh hơn đấy. Mình sinh đứa sau cách đứa trước tận 7 năm, giờ cũng ngoài băm rồi nhưng thấy còn khỏe hơn hồi còn đầu 2 í. Pha cùng sữa thì dễ uống hơn ko thấy mùi nghệ đâu.

15. scarlet_0203

scarlet_0203 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ Toét ơi, xin thông báo với em là mổ lần 2 đau hơn lần 1 rất rất nhiều đấy, kekeke. Nhưng mà đau thì cũng nên đẻ 2 đứa cho vui nhé.
    Chị đẻ mổ đứa đầu đau tầm 1 tuần, nhưng đứa thứ 2 thì phải 1 tháng đấy. Nếu ko sợ thì em có thể đặt thuốc giảm đau.

16. gdhama

gdhama Thành viên tập sự

Các mẹ ơi, viên nhét đít giảm đau tên gì thế ah?sao em mổ tập 1 không thấy BV cho thuốc này, các mẹ chỉ em dự trữ với, 3 tháng nửa là lên thớt tập 2 rùi, nghĩ mà sợ[-o<

17. cogaibaobinh

cogaibaobinh dăn lòng AQ để sống nào

e cũng tập 1 đẻ mổ nhưng k bị đau dạ con mấy, cảm giác như có 1 em bé nữa trong bụng trườn trườn thôi, nhưng đau vết mổ lắm ạ chả biết có fai tại e yếu ko nữa

18. mina1011

mina1011 Thành viên kỳ cựu

Bà chị dâu mình đẻ mổ 3 lần lận không sao đâu, yên tâm đi mẹ nó ợ.

19. lethianh

lethianh

con em 2,5 tuổi rùi mà em muốn làm tập 2 luôn để còn lo kte chu ko lo de nữa, nhưng ox lại lo sợ hộ vợ là vợ sinh mổ, nếu làm tập2 sớm thì ảnh hưởng vết mổ, nhưng thục tế có khi là sợ vất vả

20. thanhloan3007

thanhloan3007 Thành viên tập sự

huhu, các mẹ ơi, em sinh mổ mới được gần 3 tháng thì bị lỡ kế hoạch, bây giờ đang bầu tiếp, phát hiện muộn nên ko bỏ được vì nguy cơ cao. Vợ chồng e quyết định đẻ luôn. Nhưng em đang lo quá,nào thì phải sinh non, nào thì thai bám vào sẹo mổ, nào thì vỡ tử cung, lại còn vụ lần 2 đau hơn lần 1 vì co dạ con.... Hixx, có ai động viên e với!!!!