Mẹ Nào Đã Làm Ivf(thụ Tinh Ống Ngiệm) Vào Chia Sẻ Giúp E Với. E Đã Làm Nhưng Thất Bại Rồi Buồn Lắm.

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi daotuanlong, 14/7/2016.

1. daotuanlong

daotuanlong Thành viên tập sự

Mong các chị giúp e với, e sinh năm 1986 đã có 1 bé 9t, sau đó vô sinh thứ phát. Năm 2015 e vào Bệnh Viện Mỹ Đức trong SG là thụ tinh ống nghiệm, chuyển phôi 3 lần, có thai 1 lần được 2w thì mất bé, sau khi mất con BS cho e làm XN tìm nguyên nhân sảy thai và nguyên nhân là em bị Lupus nên mới sảy thai. E rất buồn và hoang mang cùng 1 lúc mất con và biết mình bị bệnh. có mẹ nào trong hộ mình bình giống em mà vẫn có bé, cho e xin ít kinh nghiệm nhé. E cảm ơn ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi daotuanlong
    Đang tải...

2. nghiaphuong

nghiaphuong Bắt đầu tích cực

Mình kiếm đc thông tin này trên trang mạng nè, mẹ nó yên tâm đi.
    Phụ nữ mắc bệnh lupus có thể và thực sự sinh con khỏe mạnh. Có một vài điều cần lưu ý nếu quý vị đang mang thai hoặc suy nghĩ về việc sẽ mang thai:

• Mang thai ở phụ nữ mắc bệnh lupus được xem là có nguy cơ cao, nhưng hầu hết phụ nữ mắc bệnh lupus đều sinh con an toàn.
    • Phụ nữ mang thai bị lupus cần khám bác sĩ thường xuyên.
    • Lupus có thể bùng phát trong thời kỳ mang thai.
    • Việc tư vấn và lập kế hoạch trước khi mang thai đóng vai trò rất quan trọng.

3. nghiaphuong

nghiaphuong Bắt đầu tích cực

Theo mình lần tới nếu bạn có bầu lập tức tìm tới các bác sỹ sản giỏi ở bệnh viện lớn để theo họ. BS sẽ bám sát quá trình mang thai của bạn như thế sẽ an toàn hơn

4. Meminvien

Meminvien Thành viên tập sự

Chao các me e la thanh vien moi .

Em lam thu tinh nhan tao 1 lan Ko thanh cong . 1 lan IVF cung Ko thanh cong . Lan nay la lan 2 IVF em chuyen phoi dong lanh . Hom nay la ngay thu 8 em chuyen phoi . Nhung em thay chang co biểu hien gi nhieu . Co doi lúc bi đau vung bung doi mot chút roi thoi . Ngực thu cung thay hoi hoi đau thoi . Tu bua toi gio cung chang thay mau hong hay mau mau gi ca không BIET the nao nua các me a . Đot trước e lam mot co hai ngay e phai day nau com cho o xa va tu lam Việc nha tat ca vi vo Chong e o xa nha không ba con than thiet .
    Đot lam lan nay co ruot me sang giúp do . Nen chuyen gi cung nho me giúp do di dc Phan nao. Co mot điều la e hay di ve sinh khoang 1 đen 2 tiếng la e phai di . Ko BIET di ve sinh nhieu co anh hương gi Ko a ?

Mong các me vui Long cho e chút kinh nghiệm .

Chuc các me Đều dc beta cao vút . Con YEU đuợc đen voi các me .

5. me luoi

me luoi Thành viên tích cực

Mình chia sẻ riêng trong inbox với bạn nhé.