Cần giúp: Mẹ nào điều trị tủy răng rồi cho em xin chút ý kiến với ạ

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi libi, 15/6/2015.

1. libi

libi 0918066616

Chả là em có mấy cái răng sâu, do đợt trước nhà có chút việc nên em không có nhiều thời gian để ý đến nó, vả chăng bị ở hàm trên nên em cũng không thấy lỗ. Cách đây 1-2 tuần em dùng lưỡi đụng thử thấy lỗ to nên tức tốc đi khám. Bác sĩ bảo em bị viêm tủy và phải đến chữa ít nhất 3-4 lần.
    Em có tham khảo trên mạng và thấy mọi người thường nói là làm tủy không đau, ít đau do đã có thuốc tê. Nhưng bác sĩ làm cho em không tiêm thuốc. Gia đình có người đi kèm nói em bị bệnh tim, không biết vấn đề này có liên quan gì không ạ? :(
    Nhưng em mới làm 1 lần mà đau lên tận óc, nhiều lần em muốn phát khóc lên ở đó luôn rồi, đau và buốt không lời nào tả xiết. Dù em là đứa rất lì với cảm giác đau. Nhất là khi bác sĩ lấy trâm/kim đâm thẳng vào thì em nghĩ là em chịu không nổi ngất đi luôn cho rồi :(
    Các chị đi diệt tủy có chị nào bị đau như em không ạ?? Và liệu các lần sau có đỡ đau đi không ạ? >"<
    Em cảm ơn cả nhà :rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi libi
    Đang tải...

2. Dungtrannd

Dungtrannd Thành viên sắp chính thức

Có chị cùng cty e cũng mới lấy tủy răng bên paris đó.Thấy chị ấy bảo k đau đớn gì cũng ưng lắm c thử đến đó tư vấn xem sao.

3. dodongcuongthinh

dodongcuongthinh http://dodongcuongthinh.com

đau lắm đấy, vợ mình chịu đựng cũng dữ lắm mấy vụ đó. Nhiều khi lấy tủy giật bắn người lên đụng phải bóng đèn soi.
    năm ngoái vợ mình làm hết mấy cây và lấy tủy mất 10tr hơn